Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 7 ... 10, 11, 12 ... 18 ... 25  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 11 trong tổng số 25 trang]

251Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/9/2011, 14:08

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
[quote="smallcorner"] happy1 , cảm ơn chị tide_edu.

Small ơi, cho chị hỏi em có biết kiểu móc hay kiểu đan gì mà để cho độ giản của sản phẩm nhiều nhiều không??? Vi chị thấy trên https://www.youtube.com/watch?v=LvGl-WhZddo&feature=related họ có sản phẩm độc đáo quá mà không biết họ đan hay móc kiểu gì??? small xem thử xem thế nào nhé .... bounce

252Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/9/2011, 15:13

chip2702

chip2702
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hi chị happy1

Em đang nghiên cứu chiếc áo đan ngang cho bé mà chị đã up ( trang bao nhiêu em quên mất tiêu rồi).
Bản thân em cũng rất mong có sản phẩm đẹp để khoe với chị (vào một ngày sắp tới, hihi..)

Em rất thích Góc nhỏ của chị. Hân hạnh làm quen ạ! happy1

http://chip2702.wordpress.com

253Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/9/2011, 15:21

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Chị chen ngang nhé. Cái khăn đó là sản phẩm đan đó e ơi chứ móc k có độ giãn như thế đâu. Phải k Small Laughing

254Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/9/2011, 15:37

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
chip2702 đã viết:Hi chị happy1

Em đang nghiên cứu chiếc áo đan ngang cho bé mà chị đã up ( trang bao nhiêu em quên mất tiêu rồi).
Bản thân em cũng rất mong có sản phẩm đẹp để khoe với chị (vào một ngày sắp tới, hihi..)

Em rất thích Góc nhỏ của chị. Hân hạnh làm quen ạ! happy1

Hình như là áo đan ngang ở đâu đó trang 11 nherang.
Rất vui vì em ghé thăm. Mong được sớm ngắm thêm nhiều sản phẩm mới của em ha happy1

255Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/9/2011, 15:48

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
tide_edu đã viết:
Small ơi, cho chị hỏi em có biết kiểu móc hay kiểu đan gì mà để cho độ giản của sản phẩm nhiều nhiều không??? Vi chị thấy trên https://www.youtube.com/watch?v=LvGl-WhZddo&feature=related họ có sản phẩm độc đáo quá mà không biết họ đan hay móc kiểu gì??? small xem thử xem thế nào nhé .... bounce

luna đã viết:Chị chen ngang nhé. Cái khăn đó là sản phẩm đan đó e ơi chứ móc k có độ giãn như thế đâu. Phải k Small

Hì, chị tide_edu gửi clip hay quá. Chúng mình có thể học hỏi và ứng dụng ha. happy1
Cảm ơn chị Luna đã giúp em nha. bounce

Em nói thêm chút. Đúng là móc thì không có độ co giãn nhiều bằng đan. Để có độ co giãn cho sản phẩm móc thì sợi sẽ hỗ trợ. Lâu lắm rồi em cũng có móc qua loại sợi (có độ thun - em không biết thành phần của loại sợi này), nhưng móc hơi khó chút xíu.
Còn sản phẩm đan, bất cứ kiểu nào cũng co giãn được. Tuy nhiên để co giãn nhiều thì sử dụng mũi cote.
Sản phẩm trong clip chị tide_edu gửi, ở trong sợi cũng có độ thun, khi cầm sợi len cũng kéo co giãn được như dây thun, nên khăn có thể kéo và tạo kiểu được nhiều như vậy í. Và người ta chỉ đan mũi bính (1 mặt đan xuống, 1 mặt đan lên), các chị nhìn kỹ chút sẽ thấy í.

256Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/9/2011, 16:11

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Loại sợi này có độ thun co giãn,lúc trước chị có móc nón rồi, khó móc mà sản phẩm lại dày k đẹp bằng đan. chị biết 2 loại một loại có độ bóng hơn tí một loại đây nè
Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Img3035lf

257Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/9/2011, 17:37

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
smallcorner đã viết:Hehe, nhà rộng, ở 1 mình buồn lắm, có thêm người chắc chắn vui hơn Wink
Small ơi chị ko xây nổi nhà cho mình chị cũng muốn ở nhà em cho chị ở chung với được ko?

258Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/9/2011, 19:03

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
luna đã viết:Loại sợi này có độ thun co giãn,lúc trước chị có móc nón rồi, khó móc mà sản phẩm lại dày k đẹp bằng đan. chị biết 2 loại một loại có độ bóng hơn tí một loại đây nè
Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Img3035lf

happy1, em nhớ mình có 1 cuộn có độ bóng, để lục lại post lên mọi người xem luôn. Nhóm len này cũng khá là phong phú, và "gợi cảm" nữa chị nhỉ, thấy là thích mê.

259Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/9/2011, 19:07

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
thanhhai đã viết:Small ơi chị ko xây nổi nhà cho mình chị cũng muốn ở nhà em cho chị ở chung với được ko?

Cửa nhà luôn rộng mở chào đón chị happy1 . Hihi, vậy là góc này sẽ là góc chung nhé, em thấy vui lắm í ♥️♥️♥️.

260Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/9/2011, 21:32

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
em cũng muốn nhiều chuyện nữa... thật ra thi cái khăn đó là kéo máy, lúc em còn lam thơ đan máy đả từng làm qua sản phẩm này rùi .. nhắc lại thấy nhớ cái máy đan quá Crying or Very sad

261Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 16/9/2011, 23:52

legend

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
[quote="tide_edu"]
Chị small ơi, vậy cái khăn trong clip đó họ dùng len gì vậy chị? em thấy len đó nhìn đẹp wa'

262Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 17/9/2011, 08:09

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Loại ở clip hình như là loại len Trung Quốc, loại được đóng túi í (mừ chị quên mất bao nhiêu cuộn/túi rồi). Sợi len giống như vầy, màu sắc cũng bắt mắt lắm:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Make-chenille-fabric-using-yarn-800x800

Sợi này sau khi đan, sản phẩm có độ co giãn khá tốt. Chị có lần đan 1 chiếc poncho, khi đan thì tính vừa theo số đo qua thắt lưng tí tẹo, mừ khi mặc áo bị chảy đến gần đầu gối nherang.

Còn dạng như ảnh của chị Luna post, người ta hay gọi là len nhung (nhung cốm). Nếu em muốn tìm hiểu qua internet về nhóm len này, có thể gõ các từ khóa (eye lash yarn, chenille yarn, eye lash chenille yarn, pom pom yarn...). Sau đó tùy đặc điểm của sợi thì lại gọi theo các tên khác nhau: nhung tuyết, nhung bóng... Èo, mà hình như mỗi nơi mọi người đặt tên cho chúng mỗi khác í.

263Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 17/9/2011, 14:28

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Đúng như small nói mỗi nới có cách gọi khác nhau (do người bán họ nói sợi gì mình biết vậy). Riêng chị chị thấy loại sợi gì là lạ chị cứ thế ''bê'' về nhiều lúc k có thời gian làm hết, mua năm này sang năm mới làm Laughing

264Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 17/9/2011, 22:18

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Small cho c hỏi với e thấy sợi cotton VN và sợi cotton nhật nó khác nhau nhiều ko? Len Hàn và len Nhật sợi nó thế nào e nhỉ? chị muốn móc giầy và mũ trẻ em thì nên móc bằng loại len(sợi) gì được? Chị thấy sợi cotton VN có vẻ nặng. Len Hàn và Nhật chắc nhẹ hơn e nhỉ. Ý chị là cùng 1lạng nhưng len Hàn, Nhật sẽ móc được nhiều sp hơn ko biết có phải ko?

265Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 18/9/2011, 09:23

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Sợi cotton VN và sợi cotton Nhật thì đều giống nhau về chất liệu (bông vải). Chỉ cotton thì độ nặng của các loại cũng tương tương nhau, nếu dùng sợi dày thì sẽ hao sợi hơn sợi mỏng chị ạ.
Cho trẻ em, em thấy dùng chỉ VN cũng tốt lắm rồi chị: sợi mềm, màu sắc khá bắt mắt. Đặc biệt là khi mua mình biết rõ nguồn gốc của nó.
Em cũng không rành phân biệt len Hàn với len Nhật chị ạ. Chỉ biết xuất xứ qua người bán (gặp người bán đáng tin cậy thì tốt) và qua nhãn trên cuộn len, hay trên lõi cuộn len, cuộn chỉ.
Đan, móc đồ cho trẻ em, lựa chọn đầu tiên của em vẫn luôn là sợi Vĩnh Thịnh. Tuỳ đợt mà có lúc len hơi cứng, sau khi xong sản phẩm mình có thể làm mềm bằng nước xả vải.

266Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 18/9/2011, 09:27

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
luna đã viết:Đúng như small nói mỗi nới có cách gọi khác nhau (do người bán họ nói sợi gì mình biết vậy). Riêng chị chị thấy loại sợi gì là lạ chị cứ thế ''bê'' về nhiều lúc k có thời gian làm hết, mua năm này sang năm mới làm Laughing
Hehe, chị luna chắc giống em. Có loại em trữ từ 5 năm trước, giờ chưa đụng đến. Vậy mà thấy ai có gì lạ cũng ham hố Laughing .

267Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 18/9/2011, 10:20

koko

koko
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thích quá chị ơi. biết khi nào em mới làm được để khoe với các chị đây. em ở Thủ Đức, em muốn mua dụng cụ thì đến đâu mua hả chị, cả nhà giúp em với. happy1

http://tuyendung.nghenghiepviet.com

268Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 18/9/2011, 11:10

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Em tham khảo ở topic này nha. Chị không ở TP. HCM hay Thủ Đức nên chẳng biết chỗ nào để chị em được Sad.
Em muốn mua dụng cụ online thì ghé shop online của cô Therese ở đây, hoặc của bạn Nhật Anh ở đây thử xem có món em cần hay không ha.

269Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 18/9/2011, 11:30

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Màu của mùa thu:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 100_6551

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 100_6555

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 100_6550

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 100_6565

270Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 18/9/2011, 18:49

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Đáng yêu quá small ơi. bounce

271Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 18/9/2011, 19:24

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Mắc cười quá, Small chơi búp bê trẻ còn cô thì đang chuẩn bị làm búp bê già. Cái chart grandpa và granny đến 40 trang lận đó, cô chờ đến ngày off của cô mới đi tìm các màu len cho cặp già ấy. Sao mình yêu 2 người này quá có lẽ nó là tương lai gần của cô!

http://www.myhobby.vn

272Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 18/9/2011, 21:35

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
luna đã viết:Đáng yêu quá small ơi. bounce
happy1 , cảm ơn chị luna. Váy em dùng sợi mua cùng với chị đó. Không biết đến bao giờ mới làm được cho mình đây Sad

273Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 18/9/2011, 21:44

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
therese.asia đã viết:Mắc cười quá, Small chơi búp bê trẻ còn cô thì đang chuẩn bị làm búp bê già. Cái chart grandpa và granny đến 40 trang lận đó, cô chờ đến ngày off của cô mới đi tìm các màu len cho cặp già ấy. Sao mình yêu 2 người này quá có lẽ nó là tương lai gần của cô!

Vậy là sắp được ngắm grandpa và granny hình thành từ tay cô rồi happy1.

"Sao mình yêu 2 người này quá có lẽ nó là tương lai gần của cô!": điều này làm con có cảm giác vui vui cô à Smile.

274Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 18/9/2011, 22:02

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
smallcorner đã viết:
happy1 , cảm ơn chị luna. Váy em dùng sợi mua cùng với chị đó. Không biết đến bao giờ mới làm được cho mình đây Sad
Màu đẹp e nhỉ, chị cũng có cảm giác là màu này, định hỏi e k ngờ là đúng thật bounce
E móc đẹp thế mà, tậu cho mình một cái đi e, rồi post luôn cả người mẫu lên cho mọi người "ngắm" đi e.

275Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 11 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 19/9/2011, 08:48

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
mấy chiếc váy cho búp bê đẹp quá em ơi, thấy em móc váy đó cho bb mà chị cũng muốn làm búp bê để được mặc rùi Razz

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 11 trong tổng số 25 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 7 ... 10, 11, 12 ... 18 ... 25  Next