Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 10 ... 17, 18, 19 ... 29 ... 40  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 18 trong tổng số 40 trang]

426Vui Re: thời trang len tự tạo 23/1/2010, 12:02

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 18 Picture017-1

427Vui Re: thời trang len tự tạo 23/1/2010, 18:35

titi

titi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
ba_chu_bietthuxanh đã viết:
Đan 2,5 cm theo kiểu gấu kép 2 lớp
dòng 1 ;đan 1 mũi xuống vắt sơiáng như đang đan lên trượt 1 mũi lên ko đan rồi lại vắt sợi xuống để đan xuống cú như vậy lặp lại đến hết dòng
dòng 2 đan như dòng 1
*đan tiếp 8 cm bằng dòng lên dòng xuống
*đan 13 cm kiểu cốt angle
rồi thực hiện phần chiết chóp mũ
(phần này đã hướng dẫn).
dùng kim khâu len khâu phần trang trí .
đan gấu kép 2 lớp là sao hả cô?
nhà cô cao quá cháu ko biết phải tìm kiểu cốt angle ở đâu nữa nhìn hoa cả mắt. cô cho cháu xin link với
mà cô có mẫu thử ko ạ?

428Vui Re: thời trang len tự tạo 23/1/2010, 18:38

titi

titi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
í quên cô cho cháu xin link chỉ cách chiết mũ với ạ

429Vui Re: thời trang len tự tạo 24/1/2010, 05:00

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
muamua_rungnhietdoi đã viết:

Cô ơi dạy con kiểu này với. Con thấy đẹp quá ah, nó khó ko cô? cô gửi chart của nó cho con với nhé. Con cảm ơn cô nhiều
MẪU ĐAN PHA MẦU CHÉO HÌNH TAM GIÁC
2 mầu len A va B
Đan toàn dòn xuống
bắt 26 mũi bằng sợi len a (sợi len nhỏ trung quốc chập đôi)
dòng 1 ; dùng sợi len b đan 2 mũi xuống sau đó lại đan hết dòng bằng sợi len a .
dong2 :đan bàng sợi len a .đến cuối thì bớt lại 1 mũi lena để lấy sợi len b đan tiếp đến hết dòng
dòng 3 ,sợi len b đan 4 mũi .rồi len a lại đan hết dòng .
sợi len a đan đến cuói thì bớt lại 1 mũi và lấy sợi len b đan tiếp đến hết dòng
TÓM LẠI CỨ MỖI 1 DÒNG BỚT MẦU LEN A 1 MŨI THÌ LẠI THÊM MẦU LEN B 1 MŨI .
đan hết phần len b lấn sang len a thì lại đổi lại đan phần len a lấn sang phần len b
LƯU Ý :
KHI CHUYỂN MẦU PHẢI BẮT CHÉO SỢI (BẮT CHÉO SỢI NỌ VỚI SỢI KIA )ĐỂ KHÔNG TẠO KHE HỞ GIỮA 2 MẦU,

CHÚC CHÁU THÀNH CÔNG.
BA_ CHU_BIỆT THỰ XANH

430Vui Re: thời trang len tự tạo 24/1/2010, 13:06

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 18 Picture039

431Vui Re: thời trang len tự tạo 24/1/2010, 15:16

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 18 Picture040
Mũ vặn thừng 4 và vặn thừng 6

432Vui Re: thời trang len tự tạo 24/1/2010, 15:31

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 18 Anh000-1

433Vui Re: thời trang len tự tạo 24/1/2010, 16:21

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 18 Anh001-3

434Vui Re: thời trang len tự tạo 24/1/2010, 20:21

inna

inna
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cái mũ cuối cùng đẹp thế ! ĐK

435Vui Re: thời trang len tự tạo 24/1/2010, 22:15

muamua_rungnhietdoi

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
con cảm ơn cô! Để con thử đan mẫu này luôn xem co thanh đc cái khăn cô dạy con ko

436Vui Re: thời trang len tự tạo 25/1/2010, 05:14

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
titi đã viết:
đan gấu kép 2 lớp là sao hả cô?
nhà cô cao quá cháu ko biết phải tìm kiểu cốt angle ở đâu nữa nhìn hoa cả mắt. cô cho cháu xin link với
mà cô có mẫu thử ko ạ?
MẪU CỐT ĂNGLE

Dòng 1 :
Đan 1 mũi xuống,vắt sợi sang như đang đan lên .trượt 1 mũi lên không đan mà vẫn để sợi len theo chiều đó đan 1 mũi xuống(tạo 1 mũi giả).rồi lại vắt sợi sang .thực hiên như trên .lặp lại đến hết dòng .
Dòng 2:
mũi lên thì lại trượt sang kim bên phải ko đan sợi len vẫn ở chiều đan lên ,dan xuống chập 1 mũi thật và 1 mũi giả của dòng trước lại làm 1. Rồi lại vắt sợi sang trượt 1 mũi lên...thực hiện như trên đan lặp lại đến hết dòng
LƯU Ý :
Cứ mũi lên thì trượt ko đan và mũi xuống thì đan chập(gồm 1 mũi thật và 1 mũi giả)
luôn luôn phải tạo 1 mũi giả khi trượt mũi lên và khi đan mũi xuống .
ba_chu_bietthuxanh

437Vui Re: thời trang len tự tạo 25/1/2010, 06:21

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
ĐAN GẤU KÉP 2 LỚP LÀ đan như vạy sẽ tạo thành 2 lóp gấu
ví dụ như đan 1 lên 1 xuống rồi gấp đôi lên vậy
cách chiết chóp mũ ở trang 20 cháu nhé
và khăn mẫu cốt angle ở trang 3 (chiéc khăn xanh có chữ Q va L )

438Vui Re: thời trang len tự tạo 25/1/2010, 14:00

titi

titi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
cách đan cốt angle cô chỉ cho cháu là để đan khăn hay đan mũ ạ?
cháu đan mũ thì đan cốt angle có giống với đan khăn ko?

439Vui Re: thời trang len tự tạo 25/1/2010, 17:30

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
mẫu cốt angle đan khăn và mũ đều được

440Vui Re: thời trang len tự tạo 25/1/2010, 18:24

titi

titi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
cốt angle đan cho khăn thì đan 2 mặt # nhau => có 2 hàng
còn đan mũ thì chỉ có 1 mặt => có 1 hàng
mà công thức cô cho cháu dùng để đan khăn thì đan mũ mình chỉ lặp lại hàng 1 mà ko cần đan hàng 2 phải ko cô?

441Vui hoi ve mau dan hoa cuc 26/1/2010, 10:08

thuytinthanhhoa

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mau dan hoa cuc .can 2 mau len vd len ava b.truoc tien bat 31 mui bang len a len a luon luon la len vien.
dòng 1: len a đan 1 mũi xuống sau đó dùng len b đan 5 mũi xuống nhưng mỗi mũi vòng 2 lần rồi "trượt 1 mũi xuống, " lại đan tiếp 5 mũi, cứ như vậy lặp lại cho đến hết hàng, bớt lại 1 mũi len a ở cuối
dòng 2: nhấc 1 mũi ra, nhả ra 5 mũi lúc này ta có 5 mũi dài gấp đôi mũi bình thường, dùng kim đan bên phải đan chập 5 mũi đó lại nhưng chưa tuột ra vội mà cứ để nguyên như thế vắt sợ sang như đang đan lên nhưng lại đan xuống, làm như vậy 2 lần ta có 5 mũi mới, rồi lúc này mới tuột 5 mũi bên que trái ra, rồi lại vắt sợi sang trượt 1 mũi lên rồi lại vắt sợi lại về vị trí đan xuống, lại nhả 5 mũi ra đan như vừa hướng dẫn. cứ vậy cho đến hết hàng
dòng 3 và 4: dùng len a đan 2 dòng xuống, thế là xong 1 hàng hoa cúc
muốn đan kiểu hoa cúc so le thì dòng thứ 5 nhấc 1 mũi ra và đan bình thường 2 mũi sau đó mới làm hoa như dòng 1
Mình cũng đang tập đan và móc lâu nay móc thì cũng tạm rồi hôm nay sang đan thấy bạn có nhiều mẫu đan đẹp quá nhất là mẫu đan hoa cúc mình đã đọc đi đọc lại cách hướng dẫn đan của bạn tuy nhiên mình không hiểu khái niệm " Trượt một mũi xuống" là như thế nào bạn có thể giải thích rõ ràng hơn được không xin cảm ơn trước và mong tin phản hồi nhanh của bạn
chân thành cảm ơn

442Vui Re: thời trang len tự tạo 26/1/2010, 11:44

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thuytinthanhhoa đã viết:mau dan hoa cuc .can 2 mau len vd len ava b.truoc tien bat 31 mui bang len a len a luon luon la len vien.
dòng 1: len a đan 1 mũi xuống sau đó dùng len b đan 5 mũi xuống nhưng mỗi mũi vòng 2 lần rồi "trượt 1 mũi xuống, " lại đan tiếp 5 mũi, cứ như vậy lặp lại cho đến hết hàng, bớt lại 1 mũi len a ở cuối
dòng 2: nhấc 1 mũi ra, nhả ra 5 mũi lúc này ta có 5 mũi dài gấp đôi mũi bình thường, dùng kim đan bên phải đan chập 5 mũi đó lại nhưng chưa tuột ra vội mà cứ để nguyên như thế vắt sợ sang như đang đan lên nhưng lại đan xuống, làm như vậy 2 lần ta có 5 mũi mới, rồi lúc này mới tuột 5 mũi bên que trái ra, rồi lại vắt sợi sang trượt 1 mũi lên rồi lại vắt sợi lại về vị trí đan xuống, lại nhả 5 mũi ra đan như vừa hướng dẫn. cứ vậy cho đến hết hàng
dòng 3 và 4: dùng len a đan 2 dòng xuống, thế là xong 1 hàng hoa cúc
muốn đan kiểu hoa cúc so le thì dòng thứ 5 nhấc 1 mũi ra và đan bình thường 2 mũi sau đó mới làm hoa như dòng 1
Mình cũng đang tập đan và móc lâu nay móc thì cũng tạm rồi hôm nay sang đan thấy bạn có nhiều mẫu đan đẹp quá nhất là mẫu đan hoa cúc mình đã đọc đi đọc lại cách hướng dẫn đan của bạn tuy nhiên mình không hiểu khái niệm " Trượt một mũi xuống" là như thế nào bạn có thể giải thích rõ ràng hơn được không xin cảm ơn trước và mong tin phản hồi nhanh của bạn
chân thành cảm ơn
trượt 1 mũi xuống co nghĩa là bạn nhấc mũi đó theo chiều đan xuống sang kim đan phải và không đan mũi đó mà đan luôn sang mũi kế bên .

443Vui Re: thời trang len tự tạo 26/1/2010, 13:07

ami72

ami72
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 18 Anh004-7
hôm nay mình đi đăng ký sim đt vừa bước chân vào cửa bưu điện BỜ HỒ thì thấy 1 cô bé tiên đến gần và nói :" chào cô .ba chu biệt thự xanh ................... "đã tha thiết mời cô vào nhà với mong muốn đươc mình hướng dẫn đan 1 chiếc khăn để tặng cho AY . và mình đã hướng dẫn mẫu này .chiếc khăn nam màu ghi tím đó
MẪU : ĐAN GỢN NỔI NHÁI KIỂU ANH .
cô ơi, chiếc khăn màu ghi bên cạnh là mẫu đan gợn nổi nhái kiểu anh hả cô?

444Vui Re: thời trang len tự tạo 26/1/2010, 14:16

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
đúng đấy cháu ạ

445Vui hoi them ve mau dan hoa cuc 26/1/2010, 20:58

thuytinthanhhoa

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em xin l?i ch? nhé ch? h?n tu?i em mà và xin r?t c?m ?n ch? ?ã có thông tin ngay cho em hôm nay v? nhà em ?ã ??c là làm theo m?u ?an hoa cúc tuy nhiên em l?i v??ng m?t chút ?úng là có th?c hành m?i phát sinh l?m v?n ?? ch? vui lòng tr? l?i giúp em ngay nhé ch?c là khi nào có thông tin ph?n h?i c?a ch? em m?i ?an ti?p ???c.
"dòng 2: nh?c 1 m?i ra, nh? ra 5 m?i lúc này ta có 5 m?i dài g?p ?ôi m?i bình th??ng, dùng kim ?an bên ph?i ?an ch?p 5 m?i ?ó l?i nh?ng ch?a tu?t ra v?i mà c? ?? nguyên nh? th? v?t s? sang nh? ?ang ?an lên nh?ng l?i ?an xu?ng, làm nh? v?y 2 l?n ta có 5 m?i m?i, r?i lúc này m?i tu?t 5 m?i bên que trái ra, r?i l?i v?t s?i sang tr??t 1 m?i lên r?i l?i v?t s?i l?i v? v? trí ?an xu?ng, l?i nh? 5 m?i ra ?an nh? v?a h??ng d?n. c? v?y cho ??n h?t hàng
dòng 3 và 4: dùng len a ?an 2 dòng xu?ng, th? là xong 1 hàng hoa cúc "
nh?ng em không bi?t là dùng len a hay len b n?u là len b thì len a dùng ?? nh?c m?i hay v?n ?? nguyên len a ? cu?i hàng 1 n?u th? thì làm sao ?? có th? ?an hàng 3 và 4 b?ng len a ???c.
ch? gi?i thích k? h?n m?t chút giúp em nhé e ?ang trên máy ??i tin ch? r?t ti?c là em không có nick chat c?a ch? còn nick c?a em là tythuytamth@yahoo.com

446Vui Re: thời trang len tự tạo 26/1/2010, 21:23

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
gửi thuytinthanhhoa.
len a là len viền .len b lam hoa .(len a la mầu chủ đạo). len b lam hoa con mũi len a o cuói hàng ko đan . mũi đó tự nó sẽ dài lên
và khi đan sang len a thi cứ vậy đan xuống và đan luôn cả mũi cuối cả xuống và lên .
nhà chị cao tầng quá nên em ngại "thể dục"
chứ mẫu hoa cúc này chị hướng dẫn rất cặn kẽ và mọi thắc mắc chị cũng đều giải thích .
Rất vui được làm quen với em .
nick yahoo của chị la
BACHUBIETTHUXANH01.

447Vui guii ba chu biet thu xanh 26/1/2010, 23:41

thuytinthanhhoa

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
phải thừa nhận chị là người rất nhiệt tình trả lời rất nhanh và tận tình với mọi người em lâu nay học móc và tự sắm cho mình một cuốn 500 mẫu móc hầu hết em đã móc được tuy nhiên cách pha phối mầu của em chưa đẹp hôm nay tình cờ lang thang sang Đan vào topic của chị mà mê quá em chỉ biết đan cơ bản thôi hôm nay đã dạo quanh nhà chị hai vòng rôi (cả ngày) và đến 11h33 phút mới dạo hết được.
Em chỉ muốn nói lời cảm ơn và chúc chị cùng gia đình một năm mới an khang thịnh vượng, chúc chị luôn trẻ mãi như vậy để sáng tạo thêm những mẫu mới cho tụi em học tập
Chị ơi bây giờ chị đã là thợ may vậy sang mùa hè chị mở topic dạy cắt may đi Đan, móc và may là niềm đam mê bất tận của em đấy làm giáo viên nên em cũng có nhiều thời gian rỗi sản phẩm làm ra cũng nhiều nhưng đang xấu lắm chưa dam ra diễn đàn đâu.

448Vui Re: thời trang len tự tạo 27/1/2010, 19:23

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Có lẽ chị phai xây thêm nhiều tầng nữa .vì mọi người càng ngày càng đến nhà chị đông hơn .mà chị thì lại hiếu khách ...đợt này chắc mọi người đang mải mê với sản phẩm dự thi "CHO TÌNH YÊU CUẢ TÔI "nên chị cũng rảnh rang 1 chút .và chị cũng bắt tay vào "sáng tạo"sản phẩm của mình để chuẩn bị dự thi .

449Vui Re: thời trang len tự tạo 27/1/2010, 19:29

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 18 9273

Được sửa bởi ba_chu_bietthuxanh ngày 28/1/2010, 13:53; sửa lần 1.

450Vui Re: thời trang len tự tạo 27/1/2010, 22:54

suringuyen0401

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hihi, cô ơi, cháu đã đan xong mẫu mũ đầu tiên rồi cô ạ. Nhưng có một vấn đề là cháu ấy hẳn 80 mũi mà vẫn hơi chật (chắc do đầu cháu to thời trang len tự tạo - Page 18 358726 ), phần đan lên xuống giá như rộng ra một chút thì tốt, kiểu như là tăng thêm mũi ý ạ ( cái này làm như thế nào ạ). Còn phần đan cốt cháu làm theo cô 13cm thì nó chưa tạo được độ rủ như mong muốn, chắc phải dài hơn ra. Nhung mà cháu đan xong ai cũng khen đẹp. cháu chưa chụp đc ảnh lên. Cháu cảm ơn cô nhiều lắm. thời trang len tự tạo - Page 18 33956

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 18 trong tổng số 40 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 10 ... 17, 18, 19 ... 29 ... 40  Next