Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 11 ... 18, 19, 20 ... 29 ... 40  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 19 trong tổng số 40 trang]

451Vui Re: thời trang len tự tạo 29/1/2010, 04:25

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 19 Anh010-2
NGÀY 28_01_2010.

452Vui Re: thời trang len tự tạo 29/1/2010, 12:05

NMN91

NMN91
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 19 Hmgmh thời trang len tự tạo - Page 19 Jjj
thời trang len tự tạo - Page 19 Feedwe thời trang len tự tạo - Page 19 Gggtr

cô ơi cái khăn đầu tiên màu da cam với vàng ý ạ đan kiểu j hả cô. Con cám ơn!

thuytinthanhhoa

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em đã đan được một chiếc khăn cho con gái bằng kiểu hoa cúc rồi đấy chị a nhìn thấy mọi người tham gia hội thi mà thèm quá chắc em phải còn lâu mới tham gia được bởi tay nghề đang còn kém lắm thôi thì đứng ngoài chúc hội thi thành công tốt đẹp và có nhiều sản phẩm mới cho chị em học tập
Em muốn hỏi chị một chút nhé
1. Chị có thể tổng hợp tất cả các sản phẩm của mình vào trang đầu tiên và chỉ dẫn đã hướng dẫn cách đan ở trang nào được không chị bởi nhà của chị cao quá dạo hết một vòng thấy nhiều sản phẩm đẹp đã copy và in cách đan rồi nhưng nhiều quá bây giờ em không biết mẫu mình thích là đan kiểu gì nữa chẳng lẽ mỗi lần tìm lại phải dạo hết nhà chị thì mệt "đứt hơi" mất mà hỏi chị mất công chị nói lại thì lại vất vả chị
2. Em muốn chị tư vấn giúp em,em muốn đan cho con gái một chiếc váy hoặc móc nhưng không biết chọn len pha mầu như thế nào một màu thì không đẹp con gái em 9 tuổi
3. em thấy có một số ảnh sau chị có thể gửi chart ( móc) hoặc nói sơ qua về cách đan bằng kiểu gì cho em với nhé nếu là chị nói rồi thì chỉ lại cho em ở trang nào cho em vào tìm nhé
xin cảm ơn và mong tin chị em muốn tranh thủ đan hoặc móc cho con gái diện tết đấy. em thì tạng người cũng giống chị thì nên móc len màu gì chị nhỉ

454Vui Re: thời trang len tự tạo 29/1/2010, 21:19

hoaianh391990

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 19 Anh001-3
co oi cai mu nay la co dan hay moc day, neu dan thi co huong dan cho chau voi nhe, mu nay nhin dep qua,, chau muon tu tay dan cho minh 1 chiec mu, co giup chau nhe. chau da xem rat nhiu san pham cua co rui dep that day. chau moi tap dan nen cung chua dan duoc nhung mau phuc tap

455Vui Re: thời trang len tự tạo 30/1/2010, 05:11

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Chiếc mũ này vừa đan vừa móc
mũ thì đan .phần vành mũ thì móc cháu ạ
nếu cháu vừa biết đan vừa biết móc thì cô sẽ hướng dẫn cho .

456Vui Re: thời trang len tự tạo 30/1/2010, 07:13

bigsky

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ba_chu_bietthuxanh đã viết:Chiếc mũ này vừa đan vừa móc
mũ thì đan .phần vành mũ thì móc cháu ạ
nếu cháu vừa biết đan vừa biết móc thì cô sẽ hướng dẫn cho .
Nhìn cái mũ hay quá.May là con vừa biết đan vừa biết móc sơ sơ.Cô chỉ cho con dc không ạ?

457Vui Re: thời trang len tự tạo 30/1/2010, 14:20

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
NMN91 đã viết:

cô ơi cái khăn đầu tiên màu da cam với vàng ý ạ đan kiểu j hả cô. Con cám ơn!
khăn 1gạch ngang
2 mầu len a và b
đan 2 dòng chân khăn bằng len a_đan lên_
dòng 1 .(trượt 1 mũi len a xuống.đặt sợi len b vào đan 3 mũi xuống). lặp lại cho đến hết dòng bớt lại 1 mũi len a ở cuối dòng
dong2
vẫn sợi len b đótruwowtj 1 mũi len a ở cuối xuốngddan x 3 mũi(vắt sợi sang như đang đan lên trượt 1 mũi xlaij vắt sợi lại đan tiếp 3 mũi x)lặp lại phần ()cho đến hết dòng
Dòng 3
dùng sợi len a đan x 2 dòng
lặp lại 3 dòng này
ngày 30_1_2010

458Vui Re: thời trang len tự tạo 30/1/2010, 16:00

thuongminh

thuongminh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 19 Picture012-3
mẫu đan cọc rào hay còn gọi là mẫu chữX
bây giờ là 4 giờ sáng mình chụp bằng webcam nên không được rõ lắm .
ngày7_01_2010.
Cô ơi, cho con hỏi mẫu đan cọc rào này thì làm thế nào ạ? Nhìn nó đẹp quá.Cô trả lời con nhanh cô nhé. Con cảm ơn cô nhìu nhìu ạ Smile Smile Smile

459Vui Re: thời trang len tự tạo 30/1/2010, 18:26

nh0ky3u4nh09

nh0ky3u4nh09
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cháu cám ơn cô ak .Cô khéo tay quá Laughing

http://danmoc.net

460Vui Re: thời trang len tự tạo 31/1/2010, 12:28

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 19 977700
bigsky đã viết:
Nhìn cái mũ hay quá.May là con vừa biết đan vừa biết móc sơ sơ.Cô chỉ cho con dc không ạ?
thời trang len tự tạo - Page 19 Picture041-1
theo mẫu mũ này thì cô bắt 76 mũi .len trung quốc chập đôi
.Đan 2 cm bằng mũi lên và mũi xuống
còn lại đan toàn dòng xuống cả mặt trái và mặt phải
đan 4 dòng thì bắt đầu dùng đến len mầu khác để làm hình
lúc này cần 2 màu len màu chủ đạo là A, màu làm hình là B
Mặt phải : đan 9 mũi len A, đặt len B vào đan 1 mũi sau đó lại dùng sợ len A đan 18 mũi lại 1 mũi B. lưu ý nên dùng mỗi chỗ pha màu 1 cuộn nhỏ len B để tránh bị co kéo nhiều sản phẩm sẽ xấu.
Ở dòng này cứ 18 mũi A lại 1 mũi B
Mặt trái: 8 mũi len A ( vắt sợi sang như đang đan lên và vắt sợi len B sang chiều đang xuống, đan 3 mũi xuống ) rồi lại vắt trả lại lấy sợi len A vắt sang đan 16 mũi xuống. đan lặp lại phần trong ngoặc cho đến hết dòng
tóm lại cứ đan đến phần sợi len B thì rút lại 2 mũi len A ở 2 bên màu của len B và len B lân ra 2 mũi 2 bên cho đến khi len A còn lại 6 mũi thì ta đã đc 1 nửa hình. Bắt đầu thu hình cũng đan như vậy nhưng khác là giảm mũi B và tăng mũi A ở 2 bên của hình
xong phần pha hình thì đan thêm 4 dòng nữa đến phần thu chóp mũ cứ dòng xuống mặt trái thì đan bình thường còn dòng xuống mặt phải thì
lần 1: đan 5 mũi lại chập 2 mũi làm 1
lần 2: 4 mũi lại chập 2 mũi làm 1
lần 3 và 4 thì đan 3 mũi bình thường lại chập 2 mũi làm 1
lần 5 và 6 đan 2 mũi lại đan chập 2 mũi làm 1 còn lại đan 1 mũi lại chập 2 mũi làm 1
còn lại 4 hoặc 5 mũi thì chập hết lại làm 1
PHẦN VÀNH MŨ
dùng kim móc móc đường chân vòng 1 vòng vào kim rồi kéo hết lên. móc vào các chân của mũi lên và mũi xuống
Dòng 2 móc 5 mũi và mỗi chân cũ thì lại móc 2 mũi vào 1 chân cũ để mở rộng phần vành mũ dần
Dòng 3 móc bình thường vào mỗi chân
Vành mũ rộng hẹp tùy thích
còn về phần trang trí bên ngoài tùy thuộc sở thích mỗi người
ngày 31/1/10
chúc thành công! goodluck thời trang len tự tạo - Page 19 977700

461Vui Re: thời trang len tự tạo 31/1/2010, 16:35

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thuongminh đã viết:
Cô ơi, cho con hỏi mẫu đan cọc rào này thì làm thế nào ạ? Nhìn nó đẹp quá.Cô trả lời con nhanh cô nhé. Con cảm ơn cô nhìu nhìu ạ thời trang len tự tạo - Page 19 584639 thời trang len tự tạo - Page 19 584639 thời trang len tự tạo - Page 19 584639
Mẫu cọc rào hay còn gọi là chữ x
bắt 30 mũi +2 mũi viền
dòng 1 :đan mũi viền 2 lần -đan xuống .vòn 3 vòng vào kim đan bên phải rồi đan mỗi 1 mũi lại vòng 3 lần như thế đan cho đến hết dòng bớt lại 1 mũi viền
Dòng 2 :đan mũi viền 2 lần lấy kim phải nhả 6 mũi đan bên trái ra .Lúc này ta có số mũi dài gấp 3 số mũi bình thường lấy kim đan trái sỏ vào 3 mũi trong của kim phải lộn sang 3 mũi ngoài như chiết vậy .Lặp lại phần này đến hết dòng
Dòng 3 và dòng 4 đan xuống
Lặp lại 4 dòng này
31_1_2010.

462Vui Re: thời trang len tự tạo 31/1/2010, 23:21

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào cô. Cháu tham quan nhà cô thấy cô có nhiều mẫu đẹp và cũng nhiều bạn muốn học nữa, cháu có ý kiến thế này cô coi có được ko ạ? Cháu nghĩ cô có thể đưa các mẫu của mình vào phần mẫu đan với chart chữ như cô đã bày các bạn, như thế mọi người đều có thể học theo một cách dễ dàng hơn vì trong roum này thì cháu thấy để theo dõi một mẫu hơi mất thời gian cô ạ. Cháu góp ý như thế mong cô đồng ý nhé!

http://chichkenblog.blogspot.com/

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
khanhha đã viết:Chào cô. Cháu tham quan nhà cô thấy cô có nhiều mẫu đẹp và cũng nhiều bạn muốn học nữa, cháu có ý kiến thế này cô coi có được ko ạ? Cháu nghĩ cô có thể đưa các mẫu của mình vào phần mẫu đan với chart chữ như cô đã bày các bạn, như thế mọi người đều có thể học theo một cách dễ dàng hơn vì trong roum này thì cháu thấy để theo dõi một mẫu hơi mất thời gian cô ạ. Cháu góp ý như thế mong cô đồng ý nhé!
cám ơn cháu đã góp ý .và điều này cô cũng đã nghĩ tới .
nói thật với cháu thực ra cô rất ít thời gian.khi lập lên trang web này cô ko nghĩ là rồi sẽ bận như thế này .mới đầu chỉ nghĩ là đưa ít sản phẩm lên "để khoe'thôi .đâu ngờ nhiều bạn trè hỏi và cứ đà vậy cô trở thành "giảng viên"từ lúc nào không biết .
nhiều khi đang đi ở đường cũng có người tha thiết mời vào nhà chỉ để nhờ cô hướng dẫn giúp vài mẫu đan.
ở nick yahoo thì riêng các khách viếng thăm diễn đàn áp nick cô đã lên tới gần 100 người đó là chưa kể đến hơn 60 thành viên trong diễn đàn .
những khi đăng nhâp diễn đàn cô toàn phải thức từ 3 giò sáng đó .
Cô rất say mê và yêu công việc này
nhiều người gọi điện thoại thăm hỏi cô rất vui
Cô sẽ cố gắng nhiều hơn nữa để DIỄN ĐÀN ĐAN MÓC của chúng ta ngày 1 lớn mạnh .
ĐÂY SẼ LÀ "TỔ ẤM "THÚ 2 CỦA CÔ
.Ngày 1_2_2010

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 19 Anh023-1
Các ban thành viên trong diễn đàn hãy gửi câu đối về mùa xuân và diễn đàn đan móc cho mình nha .
để cùng đóng góp cho diễn đàn các bạn góp của còn mình góp công nha.

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 19 Anh037

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Mình đan chiếc khăn này có 4 mầu tượng trưng
*Mầu xanh hoà bình _đất nước VIỆT NAM an bình .
*Miền Bắc có mầu hồng tươi thắm của những cánh hoa đào
*Nói đến Miền TRung không ai là không nhớ đến mầu tím mộng mơ của xứ HUẾ đã đi vào những làn điệu dân ca ngọt ngào làm say đắm lòng người
*Cánh mai vàng ngày xuân gợi cho tất cả mọi người nhớ tới MIỀN NAM yêu thương.

titi

titi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
cô hướng dẫn cho cháu đan gấu kép 2 lớp với
đan cốt angle thì cháu đan được rồi còn đan gấu kép 2 lớp thì cháu chưa biết làm

utquyen

utquyen
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cô ơi. Con mới tập đan thôi, cũng chí biết được một vài mũi cơ bản như mũi lên mũi xuống, mũi vòng nữa, Con thấy mẫu khăn len cô đan đẹp lắm và mẫu mã cũng phong phú nữa. Con muốn đan tặng cho bà nội con ở ngoài Bắc một cái khăn len nhưng con không biết chọn màu nào cho phù hợp và đan kiểu nào để ứng dụng 3 mũi mà con biết. Cô có thể giới thiệu giùm con 1, 2 mẫu được không. Bà nội con năm nay cũng gần 80 ùi, bà hoi cao, đậm người. Con cám ơn cô trước. Hì

utquyen

utquyen
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cô ơi. Con cũng muốn đóng góp ý kiến nho nhỏ cô nhé.
Không biết cô đã nhận được hồi âm của bà chủ biệt thự xanh chưa. Nhưng con thấy nếu cô muốn hỏi thăm bà chủ biệt thự xanh thì cô phải vô mục thời trang len tự tạo ùi đặt câu hỏi ở đó chứ theo con được biết thì bà chủ biệt thự xanh bận rộn lắm, cô ấy toàn phải pm cho mọi người vào lúc 3h sáng thì phải. Vì thể con thấy để mình mau nhận được câu trả lời và cũng tiết kiệm thời gian jum bà chủ thì nên làm như vậy sẽ hay hơn.
Hì con là thành viên mới chỉ có ý kiến nho nhỏ như vậy thôi.

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
titi đã viết:cô hướng dẫn cho cháu đan gấu kép 2 lớp với
đan cốt angle thì cháu đan được rồi còn đan gấu kép 2 lớp thì cháu chưa biết làm
GẤU KÉP 2 LỚP;
DONG 1 :
Đan 1 mũi xuống vắt sợi sang theo chiều đan lên trượt 1 mũi lên không đan sang kim đan phải rồi lại vắt sợi trả lại vị trí ban đầu đan 1mũi xuống .lặp lại đến cuối dòng .cuối dòng để 1 mũi xuống
DONG2 :
trượt 1 mũi lên sang kim đan phải ko đan .vắt sợi xuống đan 1 mũi xuống .cứ vậy đan lặp lại đến hết dòng
TÓM LẠI;
cả 2 mặt cứ mũi xuống thì đan xuống mà mũi lên thì trượt sang kim không đan .

pingpoong22

pingpoong22
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Có nhiều kiểu đan wa trời, e amateur bít có mấy kiểu đơn giản mỗi lần đụng tới len là lại nghĩ nát óc ra kiểu đan thời trang len tự tạo - Page 19 358726

http://vn.myblog.yahoo.com/ping-poong

pingpoong22

pingpoong22
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cô ơi, mẫu này là móc phải k ah? cô hướng dẫn cháu với, nhìn kết wa trời thời trang len tự tạo - Page 19 22578 nếu có chart thì tốt wa thời trang len tự tạo - Page 19 571279

thời trang len tự tạo - Page 19 9F0.6742893_40271_1

http://vn.myblog.yahoo.com/ping-poong

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
pingpoong22 đã viết:Cô ơi, mẫu này là móc phải k ah? cô hướng dẫn cháu với, nhìn kết wa trời thời trang len tự tạo - Page 19 22578 nếu có chart thì tốt wa thời trang len tự tạo - Page 19 571279

thời trang len tự tạo - Page 19 9F0.6742893_40271_1
đây không phải móc mà là đan
mẫu đan hoa cúc
cô đã hướng dẫn cụ thể ở trong topic này rồi .kể cả những thắc mắc của các bạn xoay quanh mẫu này em xem và đan nhé .
chúc em thành công

MouthCanCer

MouthCanCer
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 19 Anh037
Cô ơi dạy cháu đan kiểu này với, đẹp quá ạ happy1

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 19 Anh004-9b]
Gửi sallbillkara chữ HIỀN KU TE
CHỊ ĐƯA HÌNH LÊN NHƯ THẾ NÀY ĐỂ EM NHÌN RÕ TỪNG MŨI ĐAN
chị chỉ dẫn cho em bắt đầu dòng 1 của chữ ku te rồi từ đó em nhìn hình nha
em để dìa khăn kiểu gì và bao nhiu mũi tùy em dóng bắt đầu phần đan chữ
vàng(v)
đỏ(đ)từ phải qua trái (mặt phai)
3 mũi đ (chữ E)đến dòng sau thì 3 mũi đ này là 3 mũi vàng thay vao đó là 1 mũi đ ở bên trái 3 mũi đ này
*4 mũi v rồi lại 1 mũi đ (chữ T)
*4 mũi v _3 mũi đ(chữU)Đến dòng sau thì em đan 2 mũi đ ở 2 bên và
3 mũi đ này là 3 mũi v
*2v_1đ_4v-2đ(chữ K)

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 19 trong tổng số 40 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 11 ... 18, 19, 20 ... 29 ... 40  Next