Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 14 ... 25, 26, 27 ... 33 ... 40  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 26 trong tổng số 40 trang]

626Vui Re: thời trang len tự tạo 24/3/2010, 05:07

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 26 SieuthiNHANH201003248212mzuyzdjkzw245827

Phần thưởng của ROSA gửi tới mình "quy"hết ra số len này .
Cám ơn ROSA nhé .
Chị TƯỜNG VY 63 ơi
những mầu len baybi này em rất thích .em gửi sang UC cho chị cũng những mầu này đấy .
CHÀO CÁC BẠN THÀNH VIÊN TRONG DIỄN ĐÀN .
Bạn nào ở hà nội 1có bé nhỏ từ 1 đến 3 tuổi cho mình biết nha .bé trai hay gái và cả tên của bé nữa nha .(tính tuổi vào mùa đông tới),
Cả nhgiagianganh nữa _cháu ở xa ko tới được cô cũng sẽ gửi quà cho bé .
Bạn nào tới dự cũng sẽ có quà là ................."bí mật"

627Vui Re: thời trang len tự tạo 24/3/2010, 05:28

hoamaivang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình sẽ để dành "phép"vào ngày đó .để đến thăm BIETTHUXANH của bà chủ .
muốn gặp trực tiếp người mà mình rất ngưỡng mộ .để được nắm lấy đôi bàn tay khéo léo đó của người phụ nữ HÀ THÀNH ._vừa nhiệt tình _lại đa cảm đa sầu và cũng rất lãng mạn .

628Vui Re: thời trang len tự tạo 24/3/2010, 10:01

ngoctran2703

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
d1 : đan x 1mũi len đen.rồi đặt len trắng đan 3 mũi x trượt 1 mũi len đen ra
lại đan 3 mũi x .cứ như vạy lăp lại cho đên hết dòng .bơt lai 1 mũi len
đen ở cuối.
Cô nói đặt len trắng đan 3 mũi xuống trượt 1 mũi len đen ra là sao cô
Sao e hổng hình dung được cách làm

629Vui Re: thời trang len tự tạo 24/3/2010, 10:08

Thanh Van

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 26 Anh050
Cô ơi, cháu đan được cái mũ này theo hướng dẫn của cô cho huongman rồi nhưng phần móc viền mũ đó cháu móc trông không đẹp như cô. cháu thấy cô hay móc viền mũ, áo theo kiểu này rất đẹp cô bày cho cháu với, cô nói cụ thể một chút cô nhé vì cháu biết ít về móc hơn đan. Nhà cô ngày càng cao tầng, lâu lâu vào cần tìm mẫu j thấy lâu lâu là, giá như các mẫu này cô có time sắp xếp và đánh số rồi hwowngs dẫn thì tiện cho bọn cháu học tập.
happy2

630Vui Re: thời trang len tự tạo 24/3/2010, 10:17

ngoctran2703

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cô ơi cách đan khăn hình trái tim làm như thế nào vậy cô
E thấy người ta đan thành những hình trái tim nhỏ đẹp lém
Cô chỉ e với

631Vui Re: thời trang len tự tạo 24/3/2010, 16:05

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cô ơi có nhà cháu này, bé nhà cháu bây giờ đang đc 17 tháng, huhu thời trang len tự tạo - Page 26 870103
nhưng mà cháu ở xa quá , ko đc nhận quà của cô rồi, ước chi cháu cũng ở HN để đc đến thăm nhà cô nhỉ thời trang len tự tạo - Page 26 870103

http://vn.myblog.yahoo.com/huongman732003

632Vui Hoa chanh 24/3/2010, 17:06

dragoncat2000

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị thấy kiểu hoa chanh cũng đẹp nhưng sao chị đan mãi không thành.
Em hướng dẫn thêm cho chị nhé: Đầu tiên bắt bao nhiêu mũi cho giống như hướng dẫn?

633Vui Re: thời trang len tự tạo 24/3/2010, 20:47

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
ngoctran2703 đã viết:Cô ơi cách đan khăn hình trái tim làm như thế nào vậy cô
E thấy người ta đan thành những hình trái tim nhỏ đẹp lém
Cô chỉ e với
thời trang len tự tạo - Page 26 Hj
chiếc khăn vàng và chiếc khăn hồng là mẫu trái tim đó cháu
sau khi đan 2 dòng chân thì bắt đầu thực hiện dòng đan trái tim .
dòng 1 :đan xuống .nhấc 1 mũi đầu ra .sau đó đan vòng 2 vòng vào kim đan theo chiều ngược lại của kim dồng hồ vào mỗi mũi cứ vậy đan đến hết dòng cuối cùng là 1 mũi xuống thường .
dong2 :đan 1 mũi xuống lấy đầu kim đan phải nhấc 2 mũi ở kim đan trái sang .Lúc này ta có 2 mũi dài gấp đôi mũi bt .rồi lấy kim đan bên trái sỏ vào mũi trong của mũi len bên kim phải lộn sang như chiết rồi đan bt .Cứ vậy lặp lại đến hết dòng mũi cuối đan bt
dòng 3 và dòng 4 đan xuống
dòng 5 giống dòng 1
dòng 6 giống dòng 2
CHÚC CHÁU ĐAN THÀNH CÔNG

634Vui Re: thời trang len tự tạo 25/3/2010, 04:41

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
[quote="ngoctran2703"]d1 : đan x 1mũi len đen.rồi đặt len trắng đan 3 mũi x trượt 1 mũi len đen ra
lại đan 3 mũi x .cứ như vạy lăp lại cho đên hết dòng .bơt lai 1 mũi len
đen ở cuối.
Cô nói đặt len trắng đan 3 mũi xuống trượt 1 mũi len đen ra là sao cô
Sao e hổng hình dung được cách làm
ý cô là lại lấy sợi len trắng đan bình thường .em cứ để nguyên sợi len đen ở đó lấy đầu sợi len trắng buộc vào ngang sợi len đen đó cho khỏi tuột rồi đan bình thường bằng sợi len trắng .

635Vui Re: thời trang len tự tạo 25/3/2010, 05:00

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 26 Anh016-5

636Vui Re: thời trang len tự tạo 25/3/2010, 06:11

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
ba_chu_bietthuxanh đã viết:
MÓC VIỀN HOA THỊ
đặt sợi len để móc xuống mặt dưới của sản phẩm .đâm đầu kim móc từ mạt trên của sản phẩm xuống móc sợi len đó lên ròi kéo cao 1 cm .vòng 1 vòng vào đầu kim móc rồi lại đâm xuống chỗ chân cũ vừa móc lên đó móc 1 lần nữa lên cũng kéo lên bằng lần móc trước .rồi móc 1 mũi thu gọn lại làm 1 mũi .móc 1 mũi thít lại .tạo ra 1 chân mũi mói .Từ chỗ chân mũi mới này em lại kéo lên 1 cm và vòng 1 vòng len vào kim móc đâm vào chỗ chân mới đó rồi lại kéo lên 1 cm nữa ,vòng 1 vòng len nũa vào kim và đâm tiếp vào chân cũ ở chỗ sản phẩm đó lại kéo lên 1 cm .vẫn để nguyên tất cả số mũi đó trên kim .
rồi lại vòng 1 vòng nữa vào kim rồi đâm sang phần thân sản phẩm cách chân cũ 1 cmvaf kéo lên móc 1 mũi nữa thu tất cả lại và móc thêm 1 mũi thít lại .(kéo lên 1 cm vòng 1 vòng vào kim đâm kim vào chỗ mũi vừa thít lại 1 mũi lên 1 cm vòng 1 vòng vào kim và lại móc vào chỗ chân cũ của sản phảm

rôi lai kéo lên 1 cm lại vòng tiếp 1 vòng nữa rồi đâm vào chỗ chân mới ở sphẩm chân cũ 1 cm kéo lên 1 cm và móc 1 mũi thu gọn móc 1 mũi thít lại )lặp lại phần ()
GUI THANHVAN

637Vui Re: thời trang len tự tạo 25/3/2010, 06:15

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Thanh Van đã viết:
Cô ơi, cháu đan được cái mũ này theo hướng dẫn của cô cho huongman rồi nhưng phần móc viền mũ đó cháu móc trông không đẹp như cô. cháu thấy cô hay móc viền mũ, áo theo kiểu này rất đẹp cô bày cho cháu với, cô nói cụ thể một chút cô nhé vì cháu biết ít về móc hơn đan. Nhà cô ngày càng cao tầng, lâu lâu vào cần tìm mẫu j thấy lâu lâu là, giá như các mẫu này cô có time sắp xếp và đánh số rồi hwowngs dẫn thì tiện cho bọn cháu học tập.
thời trang len tự tạo - Page 26 847731
Cháu xem hướng dẫn nha mẫu móc viền hoa thi
ko hiểu thì gọi đt cho cô

638Vui Re: thời trang len tự tạo 25/3/2010, 09:16

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
dragoncat2000 đã viết:Chị thấy kiểu hoa chanh cũng đẹp nhưng sao chị đan mãi không thành.
Em hướng dẫn thêm cho chị nhé: Đầu tiên bắt bao nhiêu mũi cho giống như hướng dẫn?
Chị quá vất vả với mẫu hoa chanh .
đúng là mẫu này cũng hơi khó và nhanh quên .trước kia em học mẫu hoa chanh này của 1 bác ở tổ đan len cách nhà em 4 km .học xong đan ược nửa thân áo rồi bận 2 ngày để lại ko sờ đến khi cầm lên đan cứ ngẩn tò te ra ko biết bắt đầu từ đâu .ngày đó ko có điện thoại như bây giờ .xe máy cũng ko có lại đạp xe đạp lên tận nơi để học lại .
chị ơi với mẫu này đan khăn ,đan áo trẻ em ,người lớn và cả mũ nữa đều được nên ko tùy thuộc vào số mũi và còn do sợi len to hay nhỏ nữa .
chị cứ vắt sao cho phù hợp với sản phẩm mình đan .
đầu dòng và cuối dòng chị để 2 hoặc 3 mũi dìa

639Vui Re: thời trang len tự tạo 25/3/2010, 09:29

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
ba_chu_bietthuxanh đã viết:
em ơi .kiểu này phải đan cả áo mới đẹp.
sao lại vội vàng thế .chị có từ chối giúp đỡ ai bao giờ đâu
ĐÂY LÀ KIỂU HOA CHANH.
sau khi đã đan xong phần gấu áo .dòng 1;
đan 3mũi lên _trượt 1 mũi lên vắt sợi đan nhưng ko đan mà lại đan tiếp vào mũi kế bên (tạo 1 mũi giả).rồi lại đan tiếp 2mũi lên .như vây ở dòng 1 này cứ đan 3m lên lại trươt 1mlvaf tạo 1 mũi giả.
dong2:3m xuống ,vắt sợi sang như đang đan lên trươt 2m theo chiều đan lên(gồm thật và 1m giả của dòng 1)rồi cứ để sợi len theo chiều đan lên ma đan tiếp 3mũi xuống.ở dòng này ta tạo thêm 1 mũi giả nũa
.cứ đan như vậy lặp lại cho đến hết dòng.
dòng 3: đan 3mũi lên ,vắt sơi sang đan chập 3mũi xuống .(3mũi đó là 1mũi thật và 2 mũi giả của 2 dòng trước ta đã tạo ra)
.đan châp 3 mũi đó lại nhưng chưa tuột khỏi kim mà vòng sợi đan chập tiếp2 lần nữa theo chiều đan xuống.rồi lại vắt sợi sang đan lên 3 mũi ....cứ như vậy lặp lại đến hết dòng.
dòng 4: 2mũi xuống(vắt sợi sang theo chiều đan lên.trượt 2m lên sang bên kim đan phải rồi lấy kim đan trái lộn mũi trong ra ngoài và đan châp 2 mũi đó lại *đan lên*đan tiếp 1 mũi lên rôi lại đan chập lên 2 mũi.)vắt sợi sang đan 1mũi xuống rồi lại tiếp tục đan như phần trong ngoặc,().cứ vậy lặp lại cho đến hết dòng.
như vậy là đã hoàn thành 1 mẫu hoa chanh.

CỐ LÊN EM NHÉ .CHỊ LUÔN Ở BÊN EM.

GỬI CHỊ dragoncat2000.
ko hiểu đâu gọi đt cho em

640Vui Re: thời trang len tự tạo 25/3/2010, 09:40

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 26 Anh048-1

641Vui Re: thời trang len tự tạo 25/3/2010, 22:15

ryba

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cô ơi vừa rồi cháu chuyển về nhà cũ ,thời gian vừa rồi cháu sang nhà bố mẹ đẻ trông nhà để ông bà về VN nên cháu ko vào đc diễn đàn .
Cháu chúc cô luôn mạnh khỏe và vui tươi nhé ,cho cháu đăng ký tiếp tục học đan với cô nha .Cái khăn len cô hướng dẫn cháu đan xong rồi ,mai cháu sẽ post hình hihi .

642Vui Re: thời trang len tự tạo 26/3/2010, 04:37

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
OK .Cô cám ơn cháu rất vui vì được làm "sư phụ" của cháu .
làm nhà mới đi _khoe sản phẩm cho mọi người và cô cùng xem _góp phần cho diễn đàn thêm vui .thêm hoành tráng .
cô cũng chúc cháu khoẻ vui vẻ và trẻ lâu .
không lo gì chỉ sợ nhanh già

643Vui Re: thời trang len tự tạo 26/3/2010, 08:21

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Cô ơi, chắc cháu không tham gia offline cùng cô và mọi người được rồi. Nhưng cháu cũng muốn có quà của cô lắm. Cháu có một em bé, bây giờ được 33 tháng rồi, nhưng dù có tới mùa đông này thì em bé nhà cháu cũng chẳng lớn hơn chút nào cả cô ạ. Em bé nhà cháu còi lắm, tới giờ mới có gần 11kg, lùn 84cm thời trang len tự tạo - Page 26 358726 . Cháu mới nhận làm thêm công việc NVĐB cho Viettel, làm 2 việc cùng lúc, cháu đi từ sáng sớm rồi 9h tối mới về ăn cơm rồi lại làm sổ sách tiếp tới 1h sáng. Cháu mệt rã rời, không biết có đan được thêm sản phẩm gì cho con gái nữa không nên rất mong quà của "bà" cho cháu bé đấy ạ. Cháu cảm ơn cô trước nhé!

644Vui Re: thời trang len tự tạo 26/3/2010, 17:16

ZonZon_anhduy

ZonZon_anhduy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cháu chào cô!
Cháu cũng thích đan giống cô lắm, cháu ở Sài Gòn chứ không là cháu sẽ dành ít thời gian ghé thăm cô đấy. Cháu cũng có baby nhưng vì ở xa & khí hậu ở chỗ cháu cũng nóng chứ không cháu sẽ xí 1 phần. Sản phẩm cô làm ra đẹp lắm. Cháu sẽ làm và có gì không hiểu cháu hỏi cô nhé....Chúc cô vui vẻ....và làm thêm nhiều sp nữa nhé.... thời trang len tự tạo - Page 26 847731 thời trang len tự tạo - Page 26 847731

645Vui Re: thời trang len tự tạo 27/3/2010, 03:51

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 26 Anh022-2
Kính gửi chị TƯƠNGVY 63..

646Vui Re: thời trang len tự tạo 27/3/2010, 05:49

thuthachem

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào bà chủ bietthuxanh
Em giúp tôi đan đôi tất chân của người lớn .
Cám ơn em .

647Vui Re: thời trang len tự tạo 27/3/2010, 06:28

TuongVy63

TuongVy63
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thời trang len tự tạo - Page 26 Anh022-2

Chào em , tất cả những len này là chị tặng quà cho em đó, quà tặng để mừng em đã doạt giải cuộn len vàng 2010 mặc dù quà đến hơi trể mong em thông cảm cho người ở xa, và cũng mong diễn đàn của mình ngày càng lớn mạnh để có nhiều ngôi nhà cao tầng

648Vui Re: thời trang len tự tạo 27/3/2010, 08:31

ngoctran2703

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
để cháu thử xem đan được không
cám ơn cô nhiều lắm!
Nếu không được cháu sẽ cầu cứu cô tiếp thời trang len tự tạo - Page 26 847731

649Vui Re: thời trang len tự tạo 27/3/2010, 23:07

ryba

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ba_chu_bietthuxanh đã viết:OK .Cô cám ơn cháu rất vui vì được làm "sư phụ" của cháu .
làm nhà mới đi _khoe sản phẩm cho mọi người và cô cùng xem _góp phần cho diễn đàn thêm vui .thêm hoành tráng .
cô cũng chúc cháu khoẻ vui vẻ và trẻ lâu .
không lo gì chỉ sợ nhanh già
Cô ơi cháu vui quá thời trang len tự tạo - Page 26 847731 vì được cô nhận làm đệ tử thời trang len tự tạo - Page 26 847731 thời trang len tự tạo - Page 26 847731 thời trang len tự tạo - Page 26 847731 thời trang len tự tạo - Page 26 847731 .Cái khăn này cháu đan cho con gái cháu đc 30 tháng .Vì ko biết thay màu len nên cháu chọn cuộn len có sẵn nhiều màu khác nhau thời trang len tự tạo - Page 26 935434 thời trang len tự tạo - Page 26 935434 nên nhìn hơi buồn cười .Đây là sản phẩm đầu tiên ...trong đời do chính tay cháu đan ,nên nó rất ý nghĩa .Cho cháu cảm ơn sư phụ bachubiethuxanh rất nhiều .Nhờ cô mà cháu yêu thích học đan ,vì những sản phẩm của cô rất đẹp .
Cho cháu post tạm ở đây nha ,nhà mới cháu dưa dám lập vì cháu có mỗi cái khăn này sợ nhà cửa trống hoang trống hoác hihihi .

thời trang len tự tạo - Page 26 IMG_0654

650Vui Re: thời trang len tự tạo 28/3/2010, 09:38

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
ryba ơi .
đẹp lắm cháu ạ

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 26 trong tổng số 40 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 14 ... 25, 26, 27 ... 33 ... 40  Next