Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Bạn đan hay móc?

Bạn đan hay móc? - Page 3 Vote_lcap19%Bạn đan hay móc? - Page 3 Vote_rcap 19% [ 56 ]
Bạn đan hay móc? - Page 3 Vote_lcap23%Bạn đan hay móc? - Page 3 Vote_rcap 23% [ 68 ]
Bạn đan hay móc? - Page 3 Vote_lcap47%Bạn đan hay móc? - Page 3 Vote_rcap 47% [ 137 ]
Bạn đan hay móc? - Page 3 Vote_lcap11%Bạn đan hay móc? - Page 3 Vote_rcap 11% [ 33 ]
Tổng số bầu chọn : 294

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 5 trang]

51Vui Re: Bạn đan hay móc? 15/9/2010, 16:43

vikiki

vikiki
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Móc

52Vui Re: Bạn đan hay móc? 7/10/2010, 11:34

nguyendanrtc2

nguyendanrtc2
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào cả nhà!
Mình biết cả đan và móc.
Mình đã móc nhiều áo , nón, giày , vớ cho các cháu (nhất là nón)
Nhưng đan thì mình còn phải học nhiều hiện tại chỉ biết đan khăn quàng cổ thôi.
Mình đang học ở Bà chủ BIET THU XANH và co DAYDANLEN.
Mình mong sẽ nhận được nhiều sự giúp đỡ của các bạn. love1

53Vui Re: Bạn đan hay móc? 9/11/2010, 14:17

ThaoLy

ThaoLy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình móc được lắm nhưng không biết đan đâu.thấy dan mình thích lắm. ở quê mình không bán que đan. hình như cũng không ai biết đan đâu bà con ạ. quanh năm 36 độ không mà. vậy nên đồ len không được ưu tiên. nhưnh mà mình nhất đinh sẽ học đan chỉ để thỏa lòng đam mê thôi

54Vui Re: Bạn đan hay móc? 15/11/2010, 16:27

thanhyen0510

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
MỖI MÓN 1 CHÚT, BIẾT ĐAN TRƯỚC, KHI THAM GIA DIỄN ĐÀN XONG LÀ KIM ĐAN ĐƯỢC CẤT KỸ LUÔN, VÀ MÊ MÓC TỪ LÚC NÀO KO HAY. NHƯNG CHỈ BIẾT XEM CÁC BÀI, CÁC SẢN PHẨM RỒI THÁN PHỤC CHỨ CHƯA CÓ SẢN PHẨM NÀO RA HỒN HẾT. nherang

55Vui Re: Bạn đan hay móc? 16/11/2010, 13:12

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
Mình thì cũng biết đan trước, nhưng cũng chỉ là đan khăn thôi. Còn móc thì thích từ lâu rồi nhưng bây giờ mới có "động lực" (móc đồ cho cháu gái) nên mới quyết tâm mò mẫn tham gia diễn đàn để học. Chưa móc được sản phẩm nào cho cháu gái nhưng cũng móc được mấy loại trái (nho, cà, đậu, bắp, lê) trong mẫu thú nhồi bông rồi. Đem lên công ty... khoe thôi, nhưng ai xin... nhất quyết không cho đâu.

56Vui Re: Bạn đan hay móc? 16/11/2010, 15:26

SaoMai

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình biết đan và móc. Nhưng đan chỉ biết đan khăn thôi, đan dễ thôi chứ khó là chịu thua luôn.móc cũng biết ít thôi đang học thêm. Mong các bạn giúp đỡ cho SaoMai nghe!!

57Vui Re: Bạn đan hay móc? 7/12/2010, 21:14

bebetramanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hồi mình còn nhỏ mình có được bà hàng xóm làm cho 2 que đan bằng đũa tre đuợc vót nhọn đầu và chỉ cho mấy mũi. Nhưng tại hồi đó mình mê chơi nên học được mấy ngày là trốn luôn. Đến giờ mình chẳng còn nhớ gì hết. Mình cũng mới mò mẫm móc 1 vài sản phẩm vì mình lên diễn đàn đa số đều nói móc thú vị hơn ^.^ Mình cũng bắt đầu thích móc rồi nhưng sẽ có học thêm đan nữa.

58Vui Re: Bạn đan hay móc? 10/12/2010, 23:43

shim kedo

shim kedo
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em biết cả đan và móc nhưng mà xem chừng học móc dễ hơn đan Laughing

59Vui Re: Bạn đan hay móc? 21/12/2010, 16:24

dongmy

dongmy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình thì biết đan từ nhỏ nhưng chỉ đan mũi lên, mũi xuống đơn giản. Và mới biết móc hồi còn học trung học nhưng chỉ móc khăn thôi, nhưng móc không được đều tay nên sản phẩm của mình không được đẹp. Mình vừa đan xong cho con trai mình một cái áo ấm cũng được nhưng cổ áo hơi bị rộng, kiểu đan này mình tìm được ở diễn đàn nên mình đan thử cho con mình một cái đầu tiên thử xem. Bạn đan hay móc? - Page 3 252296

60Vui Re: Bạn đan hay móc? 23/12/2010, 11:21

thuhong

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình chỉ biết đan một chút xíu thôi, mình vẫn đang học đan len đây

61Vui Re: Bạn đan hay móc? 25/1/2011, 15:15

lenka

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình biết đan và đang học móc, thấy móc dễ thương hơn

62Vui Re: Bạn đan hay móc? 25/1/2011, 18:37

aries88_nt

aries88_nt
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em mới học móc được 1 thời gian,thấy móc nhanh hơn đan,nhưng em lại cảm thấy đan mềm mại và nhều mũi đẹp hơn móc.dù sao thì em vẫn thích cả móc lẫn đan,à nhưng mà đan nhiều em hay bị đau tay lắm Smile

63Vui Re: Bạn đan hay móc? 25/1/2011, 22:47

tranhuong76

tranhuong76
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Còn mình thì biết móc hồi đi học vì mình chọn môn học nghề của mình là móc, móc màn cửa, móc bao viết, rồi đến móc đồ cột tóc, giỏ xách...nhưng cũng thường thôi. Có thời gian tự nhiên mình muốn móc lại, đi mua sách về móc rồi cũng không có động lực gì, bỏ ngang. Đến cuối năm vừa rồi mình phát hiện ra diễn đàn này rồi đâm ghiền móc. Trang bị cho mình 1 bộ đồ nghề móc, rồi sản phẩm đầu tay của mình từ khi tham gia diễn đàn là bộ áo đầm cho cô con gái. Mình thích móc hơn, vì nó dễ sáng tạo kiểu, còn đan thì mình cũng đã từng cầm kim đan rồi và đan mũi lên xuống thôi, nhưng móc vẫn chiếm cảm tình của mình nhiều hơn, mình đã lập hẳn một bộ sưu tập sản phẩm móc để ở máy vi tính rồi, khi nào được nhiều mình sẽ xây nhà để chưng nó lên khoe với các chị để thỏa niềm đam mê. Giờ thì mình đang ấp ủ nhiều kế hoạch với nhiều sản phẩm từ móc, chỉ cần thời gian thôi...

64Vui Re: Bạn đan hay móc? 26/1/2011, 09:07

Ha Trang

Ha Trang
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào các bạn,
Cho mình ghé tám chút xíu nhen.
Mình mê móc + đan hồi từ nhỏ. Thấy ai đan móc cũng chĩa mắt vào xem mà ko thấy mất lịch sự hì hì(vì ko biết). Học được mấy chiêu.
Lớn lên mẹ thấy mình thích đan móc nên hay sưu tầm ở các sạp sách báo cũ về các loại đan móc. Do nhìn hình để đan móc nên mình chỉ biết nhìn chart hình mà ko biết đọc chart chữ (bị mù chữ rồi).
Đến nay thì vẫn mê đan móc như thường. Năm 2008 đi chơi, mang theo bộ kim đan đủ số từ số 4, 4.5... đến 6.5 qua cửa khẩu bị tịch thu theo luật quốc tế mà lòng đau như cắt vì mất bao nhiêu tiền cũng như thời gian mới sưu tầm được bộ kim đan vòng & que đan 2 đầu. Nay lại sưu tầm gần đủ để thỏa mãn thú đan & móc.
Mình hi vọng sẽ có nhiều bạn gái mê đan móc để làm đẹp cho cả nhà, tạo tính độc đáo cho riêng mình (hoặc con của mình) và tiết kiệm được tiền mua sắm vật dụng nữa.
Chúc mọi người năm mới hạnh phúc - sức khỏe - may mắn nhé.

65Vui Re: Bạn đan hay móc? 30/1/2011, 11:34

mymy310890

mymy310890
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Xin chào cả nhà! ^^ em là thành viên mới, em biết cả đan và móc, hihi...em rất vui nếu được làm quen cùng mọi người để em được học hỏi thêm nhiều điều chưa biết và đã biết ^^

http://vn.360plus.yahoo.com/sweet_dream310890/

66Vui Re: Bạn đan hay móc? 6/3/2011, 20:02

nguyen le xuan hoa

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình chỉ biết đan thôi còn móc thì bó tay. mình cám ơn rất nhiều khi diễn đàn dạy mình móc. :hoa:

67Vui Re: Bạn đan hay móc? 2/4/2011, 19:13

muoibaclieu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
xin chào cả nhà .Tôi là thành viên mới của diễn dàn,tôi rất đam mê đan và móc, tôi muốn tham gia diễn đàn dể cùng trao dổi và học hỏi thêm kinh nghiệm của những người cùng sở thích và niềm đam mê, mong moi người chia sẽ, xin cảm ơn và xin chào cả nhà '.

68Vui Re: Bạn đan hay móc? 2/4/2011, 19:46

bichslan

bichslan
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Sau một thời gian nghiên cứu trên diễn đàn thì nay em vững vàng đọc được chart hình và chữ dành cho đan rồi. Nhưng mà ko hiểu được sao khi học móc lại nản thế, rối răm quá, chả biết phải bắt đầu thề nào Suspect

http://knittingunlimied.blogspot.com

69Vui Re: Bạn đan hay móc? 24/4/2011, 07:26

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
chào cả nhà mình cũng biết đan nhiều hơn móc trước đây chỉ đan khăn thôi giờ thì đan cả áo nữa lúc đầu mình hỏi một cô cách chiết nách chiết cổ, bây giờ thì tự mua sách về học mình có nhiều sản phẩm rồi nhưng chưa chụp được hình để đưa lên DD để mọi người góp ý còn móc mình cũng có thể đọc được chát rồi nhưng mới móc được giày,mũ và áo cho bé thôi cũng tự học cả vả lại ở chổ mình không ai bán sợi móc mong mọi người giúp đỡ

70Vui Re: Bạn đan hay móc? 20/5/2011, 13:26

cuộnlenbé

cuộnlenbé
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
em biết cả hai thứ,em biết móc trước nhưng kể từ khi học đan lại thấy đan vui hơn nhiều,và số sản phẩm đan của em cũng nhiều hơn móc nữa

71Vui Re: Bạn đan hay móc? 22/5/2011, 20:56

thienthan2332

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em biết cả móc lẫn đan
biết đan trước khi biết móc
nhưng mà móc cũng tạm tạm
Laughing
hồi tết em có móc hình cả 4 lá do e tự nghĩ chart (em ko xem clip hướng dẫn)
và mọi người cũng có vẻ thích thú Laughing

72Vui Re: Bạn đan hay móc? 29/7/2011, 15:20

Thảo nguyên xanh

Thảo nguyên xanh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mình biết cả đan lẫn móc, nhưng biết móc nhiều hơn đan. Mình chỉ có thể đan những sản phẩm đơn giản như khăn, mũ và băng đô Mad . Móc thì biết nhiều hơn, mình móc được khăn, mũ, áo, đồ cho em bé, móc chìa khoá, túi đựng điện thoại... cheers . Làm hoa voan thì cũng biết 1 chút xíu scratch Hị hị...

73Vui Re: Bạn đan hay móc? 3/8/2011, 14:34

yuuni

yuuni
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
đa số mọi người đều biết cả đan vá móc. Nhưng chỉ rành 1 trong 2. Mình cũng thế. Móc kha' vững, có thể móc hết bounce bounce bounce . Đan thì 1 tí thui. cứ cầm que đan len là bùn ngủ Sad Sad Sad

https://hennilove.wordpress.com/

74Vui Re: Bạn đan hay móc? 21/8/2011, 15:54

lizbo_ns

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Liz biết kả móc và đan, nhưg chưa được jỏi jang lắm, mọi các tiền bối ở diễn đàn chỉ dạy thê,

75Vui Re: Bạn đan hay móc? 29/8/2011, 08:19

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mình cũng biết đan và móc, nhưng chỉ đan và móc theo hướng dẫn thôi chứ chưa làm ra sản phẩm nào có tính sáng tạo cả....

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 5 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next