Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Bạn đan hay móc?

Bạn đan hay móc? - Page 4 Vote_lcap19%Bạn đan hay móc? - Page 4 Vote_rcap 19% [ 56 ]
Bạn đan hay móc? - Page 4 Vote_lcap23%Bạn đan hay móc? - Page 4 Vote_rcap 23% [ 68 ]
Bạn đan hay móc? - Page 4 Vote_lcap47%Bạn đan hay móc? - Page 4 Vote_rcap 47% [ 137 ]
Bạn đan hay móc? - Page 4 Vote_lcap11%Bạn đan hay móc? - Page 4 Vote_rcap 11% [ 33 ]
Tổng số bầu chọn : 294

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 5 trang]

76Vui Re: Bạn đan hay móc? 28/10/2011, 21:31

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chào cả nhà mình biết móc từ năm 1995 đã từng móc ra vô số sản phẩm. (chủ yếu là đem tặng) Cũng có sáng tạo ra 1 số mẫu dành cho e bé được nhiều người yêu thích. Mình mới được biết đến diễn đàn này cách đây 4 tháng. Từ khi biết dd mới biết đến chart và các mẫu móc, thích mê luôn. Mình không hề biết đan tí nào dù cũng đã tập vài lần vì cứ cầm kim đan là thấy đau tay kinh khủng.Rất mong được làm quen với các bạn trên dd.

77Vui Re: Bạn đan hay móc? 28/10/2011, 23:11

Bà lão Idecghin

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình biết đan trước nhưng ít đan, năm nay mới vào diễn đàn học móc, thấy móc đơn giản dễ làm và ko cồng kềnh như đan.

78Vui Re: Bạn đan hay móc? 28/10/2011, 23:16

Bà lão Idecghin

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thanhhai đã viết:Chào cả nhà mình biết móc từ năm 1995 đã từng móc ra vô số sản phẩm. (chủ yếu là đem tặng) Cũng có sáng tạo ra 1 số mẫu dành cho e bé được nhiều người yêu thích. Mình mới được biết đến diễn đàn này cách đây 4 tháng. Từ khi biết dd mới biết đến chart và các mẫu móc, thích mê luôn. Mình không hề biết đan tí nào dù cũng đã tập vài lần vì cứ cầm kim đan là thấy đau tay kinh khủng.Rất mong được làm quen với các bạn trên dd.
chào bạn, mình cũng ở Phú Thọ này Wink mình ở Việt Trì, rất vui được biết đồng hương nherang

79Vui Re: Bạn đan hay móc? 4/11/2011, 22:41

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Bà lão Idecghin đã viết:
chào bạn, mình cũng ở Phú Thọ này Wink mình ở Việt Trì, rất vui được biết đồng hương nherang
Chào đồng hương mình cũng ở VT này. mình ở trong phường Dữu Lâu còn bạn ở phường nào thế?

80Vui Re: Bạn đan hay móc? 5/11/2011, 20:33

ankute

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
hehe, mình biết cả hai nè, nhưng mình thích đan hơn, ^^

http://www.lenphamnguyen.tk

81Vui Re: Bạn đan hay móc? 6/11/2011, 16:35

Chau Tinh Tinh

Chau Tinh Tinh
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Phần lớn là biết cả hai.... TT cũng biết cả móc lẫn đan.... móc thì biết từ khi học tiểu học... còn đan thì mới học gần đây khi tham gia diễn đàn... thấy chị em đan thấy ham quá... mò mẩm học... cầm que đan rung như lần đầu cầm đũa ăn cơm... Tóm lại thấy đan cho sản phẩm đẹp hơn móc ( theo ý TT )... nhưng TT thấy móc dể hơn đan...TT có khá nhiều sản phẩm móc nhưng đan thì chưa đếm hết đc một bàn tay... sẽ cố gắng cho đc 1 phần 10 bà chủ biệt thự xanh là mừng hết lớn...

82Vui Re: Bạn đan hay móc? 6/11/2011, 20:53

dakhucchotinhnhan18

dakhucchotinhnhan18
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình biết cả 2 luôn, nhưng đều là cơ bản.^^. Mong mọi người giúp đỡ nhiều hen.[b][i]

83Vui Re: Bạn đan hay móc? 1/12/2011, 18:40

c7h8

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình mới biết móc thui, học được vài mũi cơ bản từ cô mình, còn lại bi giờ thì học hỏi từ diễn đàn bounce mình đang móc thử 1 cái giỏ nhỏ có chart của diễn đàn mà mình móc hơi bị lâu :kni2:
mong mọi người chỉ bảo, mem mới hoàn toàn

84Vui Re: Bạn đan hay móc? 13/3/2012, 19:53

anhtrans

anhtrans
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em sống trong Nam nên hình như thịnh hành móc hơn. Em cũng mê đan lắm nhưng ko khéo tay nên mãi ko làm được... Buồn thê thảm..

85Vui Re: Bạn đan hay móc? 15/6/2012, 09:28

bauhinia

bauhinia
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình cũng trong Nam, biết móc 2 năm trước mới vô diễn đàn học tập, bây giờ mới tập đan, thích đan hơn móc vì mẫu đan kín đáo lại mặc ấm khi ra nước ngoài & các vùng khí hậu lạnh, sản phẩm móc thì có hoa văn ưa thích nhưng chủ yếu là thời trang.

86Vui Re: Bạn đan hay móc? 25/7/2012, 16:40

nguyenle_1999

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em biết cả đan cả móc nhưng chỉ sơ sơ thôi à Razz

87Vui Re: Bạn đan hay móc? 17/8/2012, 16:19

yeulensoi

yeulensoi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình thì biết đan từ ngày còn bé tý và thích đan, còn móc thì tàm tạm đủ để móc viền và móc một số hoa đơn giản, trc đây cũng biết móc một số loại khăn nhưng lâu nay không làm quên hết rồi, vào đây thấy mọi ng đan, móc khéo tay quá trời lun. nhìn mà thèm :dan:

88Vui Re: Bạn đan hay móc? 19/8/2012, 12:56

giangngoc_27_5

giangngoc_27_5
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mình biết cả đan và móc nhưng mà giỏi móc hơn, tuy nhiên lại thích đan hơn. hjhj

89Vui Re: Bạn đan hay móc? 12/9/2012, 16:45

Ngoclan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình biết cả đan và móc, nhưng đan thạo hơn
năm nay quyết tâm ưu tiên học móc.

90Vui Re: Bạn đan hay móc? 13/9/2012, 10:14

dtnguyen

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Hi,

Mình biết cả đan và móc. Móc thì biết từ nhỏ nên thành thao hơn rất nhiêu, nhìn mẫu sản phẩm là mình có thể móc được. Nhưng đan thì mình mới tập thôi, chỉ biết mũi đan lên và xuống, và đọc chart, tập đan thấy khó vô cùng.

91Vui Re: Bạn đan hay móc? 15/9/2012, 16:07

wind_2401

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình biết cả đan, móc nhưng những không biết được nhiều kiểu lắm

92Vui Re: Bạn đan hay móc? 5/10/2012, 22:38

phonganh0612

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình chỉ biết móc thôi. Vụ này mình vừa mới học được đấy cũng là nhờ cô công chua bé nhỏ của mình đay Laughing

93Vui Re: Bạn đan hay móc? 7/10/2012, 10:08

Ngọc Hảo

Ngọc Hảo
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hảo Hảo biết cả đan và móc nhưng cả 2 cũng chỉ mới học cách đây 2 năm-đan, và 1 năm-móc thui.
Tuy nhiên H rất thích nên ngay từ năm ngoái đã có nhìu sản phẩm mang đi thu lợi nhuận rùi đấy, hehe.
Mặc dù mình thích đan hơn và cũng thấy sp đan thường mềm mại và ấm, đẹp hơn nữa, nhưng mìn lại móc nhìu hơn, vì móc nhanh và phong phú nên nhanh kiếm được tiền Razz Razz Razz
Nhưng đó chỉ là năm ngoái thui, giờ sắp không còn là sinh viên nữa nên không cần kiếm tiền bằng cách ấy, mình tích cóp tiền để mua thật nhìu len về, đan đan moc móc để thoa mãn sự yêu thích là chính.
Lúc trước phải đi đan với móc thuê cho người ta, lại còn học hành nữa nên mình chả có ảnh sản phẩm nào cả, năm nay tranh thủ lúc còn ở xa nhà làm mấy sp, hôm nào úp lên cho cả nhà xem xét, hì.
Trình của mình vẫn còn gà lắm, nhưng vì sở thchihs nên cứ tranh giành, Laughing Laughing Laughing

94Vui Re: Bạn đan hay móc? 31/10/2012, 23:55

ocsen85

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình biết cả đan và móc. Biết đan từ nhỏ xíu vì mẹ mình mùa đông nào cũng bỏ len ra đan nên mình học mót nhưng chỉ biết đan khăn thui. Móc hồi đó cũng táy máy nhưng chỉ biết móc duy nhất một kiểu hoa. Giờ có baby, muốn tự làm cho con nên đi tìm tòi và đến được đây. Mình thấy móc dễ và nhanh hơn đan nhiều, tuy nhiên sp móc quần áo sẽ cứng hơn đan. Móc váy và trang trí có lẽ sẽ đẹp hơn. Mình mới móc đc 1 vài sp nhưng phải nhìn chart mới ăn thua. Mong học hỏi đc thêm nữa để có thể tự sáng tạo đồ cho riêng mình. dan2

95Vui Re: Bạn đan hay móc? 13/11/2012, 18:17

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Trước khi tham gia diễn đàn mình chỉ biết đan, giờ mình biết cả móc và mình thích móc hơn

96Vui Re: Bạn đan hay móc? 27/3/2013, 15:34

dndinh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình thì biết móc nhiều hơn đan, vì vậy nên mình rất muốn tìm chổ để học đan, nhưng vì thời gian không có nên mình chỉ rảnh ngày chủ nhật, thật là khó quá. có bạn nào dạy đan thì cho mình biết với nhé

97Vui Re: Bạn đan hay móc? 12/9/2013, 22:15

everlastingsnow

everlastingsnow
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình biết cả đan & móc nhưng... thích móc hơn, hì hì. nherang Trước kia có lập nik trên diễn đàn rồi nhưng ko có thời gian, ít vào quá, lâu ko vào quên xừ nik rùi Laughing 

98Vui Re: Bạn đan hay móc? 20/10/2013, 23:07

codai5555

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình là thành viên mới xin chào ca nhà.hôm nay minh mới chính thức tìm hiểu về đan len ,mình thật sự không biết giữa đan và móc nó ra sản phẩm khác nhau như thế nào .mình bắt đầu thấy thích món này nhưng thật sự không biết bắt đầu từ đâu ,cả nhà cho mình ý kiến nhé .cảm ơn

99Vui Re: Bạn đan hay móc? 20/10/2013, 23:14

codai5555

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ây da ,hình như cả nhà ai cũng biết cơ bản hết rùi,gấu của mình muốn mình đan áo cho mặt nên mình mới tìm hiểu ,kiểu này không biết bao giờ mới có sản phẩm cho ổng đây

100Vui Re: Bạn đan hay móc? 9/1/2014, 22:34

vanvannguyen

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
:dan: :dan: :dan: mình chỉ biết đan thôi chứ móc một cây kim khó quá mình không hiểu dc  Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad 

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 5 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next