Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 8 trang]

dothisao

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
[Chao chi
Em rat thich cai mu len dan len do va xanh ket hop
Chi huong dan cho em chi tiet duoc k
Em dang tap dan, chua dan bao gio nen chi giup em nhe
Tks chi

dieuly

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi,chị hướng dẫn e làm cái mũ hồng được không?chị cho e chart hoặc chị tả qua là em cũng hiểu.em muốn móc cho bé 5 tháng theo chị bao nhiêu mũi thì ok?

trangtwins

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
huongman đã viết:bạn nhochotmit
mũ màu xanh có chấm đỏ đấy là mũ cây thông noel bạn ạ, mình đan cho con gái vào dịp giáng sinh.
chat của nó đây bạn ạ, mình coppy từ hôitheuthua cho bạn nhé
Dùng len xanh màu cây thông bắt 60 (66, 72) mũi, mũ bé bắt 60 mũi, to hơn bắt 66 mũi, to hơn nữa bắt 72 mũi, to hơn nữa nữa thì các mẹ cứ cộng thêm 6, 12,18, 24,... mũi nữa, cứ lôi bảng cửu chương 6 ra mà chơi ... Đan bằng một bộ nhiều kim để thành vòng tròn, cứ bắt trên một kim dài, bắt xong lấy số mũi chia làm 4 chẳng hạn rồi đan bằng các kim ngắng hai đầu nhọn, mỗi kim đan 1/4 tổng số mũi, đến mũi cuối cùng của kim cuối cùng thì nối và đan liền với mũi đầu tiên của kim đầu tiên .

Vòng 1-15 (18, 20): đan lên
Vòng 16 (19, 21): đan xuống
vòng 17 (20, 22): đan xuống
5 vòng tiếp theo: đan lên
Vòng 23 (26, 28): "đan lên 8 (9, 10) mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
2 vòng tiếp theo: đan xuống
Vòng 26 (29, 31): "đan lên 7 (8, 9) mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
4 vòng tiếp theo: đan lên
Vòng 31 (34, 36): "đan lên 6 (7, 8) mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
2 vòng tiếp theo : đan xuống
vòng 34 (37, 39): "đan lên 5 (6, 7) mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
3 vòng tiếp theo: đan lên
Vòng 38 (41, 43): "đan lên 4 (5, 6) mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 41 (44, 46): "đan lên 3 (4, 5) mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
2 vòng tiếp theo: đan lên
Vòng 46 (49, 51): "đan lên 2 (3, 4) mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 49 (52, 54): " đan xuống 1 (2, 3), đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng. Chú ý: các vòng trên thì đan chập lên, còn vòng này và vòng cuối cùng thì đan chập xuống.
Vòng cuôí cùng: "đan xuống (1, 2) mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.

Luồn dây thắt chặt các mũi còn lại để khép kín đỉnh mũ, buộc lên đó một quả bông màu vàng, làm những quả bông nho nhỏ nhiều màu sắc trang trí thân mũ,

bạn nên đan bằng len to 1 chút, vì mình đan mũ đó hơi bị bé so với đầu của con gái mình ( bé 15 tháng ) nên đội chỉ đến chớm tai thế thôi,
còn áo choàng hồng bên dưới mình gửi link để bạn dow về nhé
http://photofile.name/users/tanya_str/2847596/56679432/
cô oy con gây 102 mũi thì từ dòng23 như thế nào ạ.con đang đan cho ẹm con cô trả lời sơm cho con cô nhé

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngththan đã viết:chị ơi em buồn quá. hôm bữa em dự định mở tiệm bán len ý bây giờ ko thể mở dc rồi. mẹ chồng em ko cho mượn mặt bằng. tiền len ở nhà hơn cả triệu em giận quá chị ơi. người gợi ý cho em bây giờ cũng là người dập tắt. chị nghĩ em có nên móc tiếp hay tạm dừng ở đây.
ko biết em đã quyết định thế nào rồi, nhưng chị thấy em muốn mở cửa hàng len mà phụ thuộc nhiều quá vào mẹ chồng như thế thì cũng khó em ạ, ban đầu mẹ chồng em định giúp em chứng tỏ là bà cũng có ý tốt đúng ko, em hãy tìm hiểu xem lý do vì sao mà bà lại đổi ý, nếu em đã tham khảo thị trường ở vùng em đang sống và thấy việc mở cửa hàng bán len là khả thi thì hãy thuyết phục bà 1 lần nữa xem sao. chị cũng ko biết trả lời em thế nào cả còn việc móc tiếp hay ko là do em quyết định thôi, cái này nhiều khi nó phải có sự đam mê em ạ, như tất cả các chị các cô trên diễn đàn này đều là vì 1 chữ đam mê thôi em ạ, mọi người cũng đâu có cần kinh doanh mới cầm đến kim móc đâu, chị đây vừa chăm con nhỏ, vừa đi làm thế mà vẫn tranh thủ từng giây phút rảnh rỗi để cầm kim đấy , dù biết sản phẩm mình làm ra nhiều khi cũng chẳng để làm gì vậy mà vẫn cố gắng từng giây phút 1. đó chỉ có thể là sự đam mê thôi em ạ. cố gắng lên nhé ! hãy thuyết phục mẹ chồng em 1 lần nữa xem sao ! bounce

http://vn.myblog.yahoo.com/huongman732003

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
dothisao đã viết:[Chao chi
Em rat thich cai mu len dan len do va xanh ket hop
Chi huong dan cho em chi tiet duoc k
Em dang tap dan, chua dan bao gio nen chi giup em nhe
Tks chi
sorry , chị bận quá chưa có tg trả lời em, hẹn em sau vậy nhé !

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
dieuly đã viết:chị ơi,chị hướng dẫn e làm cái mũ hồng được không?chị cho e chart hoặc chị tả qua là em cũng hiểu.em muốn móc cho bé 5 tháng theo chị bao nhiêu mũi thì ok?

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mình viết lại chat theo 102 mũi mà bạn trangtwins gầy nhé !

Dùng len xanh màu cây thông bắt 102 mũi,, to hơn nữa nữa thì các mẹ cứ cộng thêm 6, 12,18, 24,... mũi nữa, cứ lôi bảng cửu chương 6 ra mà chơi ... Đan bằng một bộ nhiều kim để thành vòng tròn, cứ bắt trên một kim dài, bắt xong lấy số mũi chia làm 4 chẳng hạn rồi đan bằng các kim ngắng hai đầu nhọn, mỗi kim đan 1/4 tổng số mũi, đến mũi cuối cùng của kim cuối cùng thì nối và đan liền với mũi đầu tiên của kim đầu tiên .

Vòng 1-30: đan lên
Vòng 31: đan xuống
vòng 32: đan xuống
Vòng 38: "đan lên 15 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 41: "đan lên 14 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 46: "đan lên 13 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
vòng 49: "đan lên 12 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 53: "đan lên 11 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 56: "đan lên 10 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 61: "đan lên 9 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 64: " đan xuống 8, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng. Chú ý: các vòng trên thì đan chập lên, còn vòng này và vòng cuối cùng thì đan chập xuống.
Vòng cuôí cùng: "đan xuống 7 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.

Luồn dây thắt chặt các mũi còn lại để khép kín đỉnh mũ, buộc lên đó một quả bông màu vàng, làm những quả bông nho nhỏ nhiều màu sắc trang trí thân mũ,

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
chị ơi cảm ơn chị đã quan tâm .em vẫn móc đấy thôi. còn chuyện khác để sau cũng đc

http://love.easyvn.com/crochet

trangtwins

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
huongman đã viết:mình viết lại chat theo 102 mũi mà bạn trangtwins gầy nhé !

Dùng len xanh màu cây thông bắt 102 mũi,, to hơn nữa nữa thì các mẹ cứ cộng thêm 6, 12,18, 24,... mũi nữa, cứ lôi bảng cửu chương 6 ra mà chơi ... Đan bằng một bộ nhiều kim để thành vòng tròn, cứ bắt trên một kim dài, bắt xong lấy số mũi chia làm 4 chẳng hạn rồi đan bằng các kim ngắng hai đầu nhọn, mỗi kim đan 1/4 tổng số mũi, đến mũi cuối cùng của kim cuối cùng thì nối và đan liền với mũi đầu tiên của kim đầu tiên .

Vòng 1-30: đan lên
Vòng 31: đan xuống
vòng 32: đan xuống
Vòng 38: "đan lên 15 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 41: "đan lên 14 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 46: "đan lên 13 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
vòng 49: "đan lên 12 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 53: "đan lên 11 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 56: "đan lên 10 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 61: "đan lên 9 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.
Vòng 64: " đan xuống 8, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng. Chú ý: các vòng trên thì đan chập lên, còn vòng này và vòng cuối cùng thì đan chập xuống.
Vòng cuôí cùng: "đan xuống 7 mũi, đan chập hai mũi" – lặp lại "..." đến hết vòng.

cô ơi cháu đan 102 mũi thành sản phẩm nhưng em cháu đội bị ngắn và ko vừa Crying or Very sad thế là cháu phải dỡ ra đan lại bây h cháu gấy lên 132 mũi.thì cũng đan tương tự như thế này ạ.(chaúi làm phiền cô nh quá.cô giúp cháu nốt lần này cô nhé) Sad

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
trangtwins đã viết:
cô ơi cháu đan 102 mũi thành sản phẩm nhưng em cháu đội bị ngắn và ko vừa đan đồ cho Baby (huongman) - Page 5 870103 thế là cháu phải dỡ ra đan lại bây h cháu gấy lên 132 mũi.thì cũng đan tương tự như thế này ạ.(chaúi làm phiền cô nh quá.cô giúp cháu nốt lần này cô nhé) đan đồ cho Baby (huongman) - Page 5 358726
vay la do len cua chau bi nho qua, chau thu chap doi soi len roi dan theo chat chi can bat 60 mui la vua thoi, nhu the do phai chinh chat ma lai nhanh nua. than!

trangtwins

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
huongman đã viết:
vay la do len cua chau bi nho qua, chau thu chap doi soi len roi dan theo chat chi can bat 60 mui la vua thoi, nhu the do phai chinh chat ma lai nhanh nua. than!
cháu đã chập 2cuộn vào rồi cô ạ.loịa lên vĩnh thịnh ý ạ

trangtwins

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em cháu 2tuổi rưỡi cô ạ.cháu đang đan lại cô giúp cháu cô nhé

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
trangtwins đã viết:em cháu 2tuổi rưỡi cô ạ.cháu đang đan lại cô giúp cháu cô nhé
neu la len vinh thinh , mot cuon cua no la 2 soi nho, chau phai chap 4 cuon len thi khi dan theo chat moi du nhe. dan kim to hon nua nhe ! may cua co ko .go duoc tieng viet chau thong cam nha !

trangtwins

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
huongman đã viết:
neu la len vinh thinh , mot cuon cua no la 2 soi nho, chau phai chap 4 cuon len thi khi dan theo chat moi du nhe. dan kim to hon nua nhe ! may cua co ko .go duoc tieng viet chau thong cam nha !
cháu cảm ơn cô nhiều lắm đan xong cháu sẽ đem sp lên khoe Razz Razz

TuongVy63

TuongVy63
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào em , mời em sang nhà chị để xem siêu thị mũ trái cây và mũ cây thông chị học từ em đã hoàn thành .

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
huongman đã viết:
ko biết em đã đan đc mẫu mũ đó chưa, chị bận quá ko xem lại sản phẩm để giúp em đc, em qua nhà cô Tuongvy63 nhé, cô ấy vừa đan đc 1 siêu thị mũ loại này đấy, thông cảm cho chị nha ! :kni2:

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
dieuly đã viết:chị ơi,chị hướng dẫn e làm cái mũ hồng được không?chị cho e chart hoặc chị tả qua là em cũng hiểu.em muốn móc cho bé 5 tháng theo chị bao nhiêu mũi thì ok?
dieuly à, lâu quá ko trả lời em đc, chị bận quá, em hỏi cái mũ móc cho em bé màu hồng ở trang 1 à. mũ đó chị đã gắn chát ở cuối trang 6 nhé, em vào coi lại giùm chị nha ! :dan:

trangtwins

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
huongman đã viết:
ko biết em đã đan đc mẫu mũ đó chưa, chị bận quá ko xem lại sản phẩm để giúp em đc, em qua nhà cô Tuongvy63 nhé, cô ấy vừa đan đc 1 siêu thị mũ loại này đấy, thông cảm cho chị nha ! :kni2:
chau'an dc rui co a.camn co nhieu lam chau chua chup anh de pt len dc co thong cam nhe.chau se co gang pt som(VK nha chau dang hong co thong cam a)

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chào mọi người, hôm nay sản phẩm mới vẫn chưa ra lò, nhưng lại chụp được mấy tấm hình con gái diện đồ mẹ đan, híc con gái còi quá nên đồ mặc từ năm ngoái đến năm nay vẫn vừa.
đầu tiên là mũ mầu hoa mười giờ + bộ jup mẹ may
[img]đan đồ cho Baby (huongman) - Page 5 5160310878_0299c84f5a_b[/img]
mũ xanh + trắng móc và quần len đỏ mẹ đan
[img]đan đồ cho Baby (huongman) - Page 5 5160311048_fb090c26e4_b[/img]
quần len đan bằng len tầu sợi to
[img]đan đồ cho Baby (huongman) - Page 5 5160311206_8c3e89f480_b[/img]

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
tac pham moi hoan thanh day a !!!
[img]đan đồ cho Baby (huongman) - Page 5 5160153671_063cf003d2_z%20Photo0663%20by%20huongman,%20on%20Flickr[/img]
doi thu cho em bup be
đan đồ cho Baby (huongman) - Page 5 %3Ca%20href=đan đồ cho Baby (huongman) - Page 5 5160756318_9130bce05a_z" border="0" />

ximuoi2711

ximuoi2711
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nón đan khéo quá chị ạ! happy2 mũi rất đều. Nghe lời rủ rê của chị nên em cũng cố gắng đan được vài món. Em thấy đan phải khâu ráp nhiều cực quá chị ak. Như cái nón cam này. chị đan vòng tròn hay là đan thành 1 miếng rồi may lại hả chị? nếu may lại thì may mặt trái hay mặt phải? em có làm thử cái nón cho con người tuyết bông gòn mà thấy đường ráp lộ quá chị ak, chắc tại em may vụng quá! Crying or Very sad

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chị ơi chị cho em hướng dẫn đan cái mũ vàng cam chị nhé! trông đẹp quá!

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ximuoi2711 đã viết:Nón đan khéo quá chị ạ! happy2 mũi rất đều. Nghe lời rủ rê của chị nên em cũng cố gắng đan được vài món. Em thấy đan phải khâu ráp nhiều cực quá chị ak. Như cái nón cam này. chị đan vòng tròn hay là đan thành 1 miếng rồi may lại hả chị? nếu may lại thì may mặt trái hay mặt phải? em có làm thử cái nón cho con người tuyết bông gòn mà thấy đường ráp lộ quá chị ak, chắc tại em may vụng quá! Crying or Very sad
thanks em nhé ! mũ này chị đan bằng kim đan vòng em ạ, ko phải khâu ráp 1 mũi nào cả. chỉ có điều đan kim vòng đến gần đỉnh mũ thì vòng nhỏ quá nên hơi khó đan, nếu đan bằng 4 kim chắc là dễ hơn, có điều đan kim vòng thì gọn hơn thôi. chị cũng đang kiếm sợi để móc cho đc áo quả dứa giống em đây. hai ! cố lên nào ! Laughing

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
heomap đã viết:chị ơi chị cho em hướng dẫn đan cái mũ vàng cam chị nhé! trông đẹp quá!
chờ chị chụp lại chat cho em nha ! ttìm trong máy tính hoài mà ko thấy đâu, hẹn em chiều nha ! Razz

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
sự kết hợp của đan và móc ( mẫu mũ mầu cà rốt)
bắt 96 mũi trên kim đan vòng hoặc chia đều số mũi trên 3 kim đan ( nếu đan bằng 4 que) ( ở đây mình sử dụng len vĩnh thịnh chập 3 cuộn)
h1 : đan lên
h2-h21 : đan lên
h22 : (đan lên 14 mũi, 2 mũi chập một )lặp lại đến hết hàng.
h23 : đan lên
h24 : (đan lên 13 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
h25 : đan lên
h26 : (đan lên 12 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
h27 : đan lên
h28 : (đan lên 11 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
h29 : đan lên
h30 : (đan lên 10 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
h31 : (đan lên 9 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
h32 : (đan lên 8 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
h33 : (đan lên 7 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
h34 : (đan lên 6 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
h35 : (đan lên 5 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
h36 : (đan lên 4 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
h37 : (đan lên 3 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
h38 : (đan lên 2 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
h39 : (đan lên 1 mũi, 2 mũi chập 1) lặp lại đến hết hàng
luồn len vào các mũi đan còn lại thắt nút cố định. kết thúc pphần thân nón.
phần vành nón ( móc)
h1 :móc 96 mũi móc đơn ( chính là mũi X)vào chân của 96 mũi đan đầu tiên.
h2 : 1 mũi x 5 mũi bính , 1 mũi x vào mũi x thứ 3 của h1 tính từ chân mũi x trước - tức là nếu mũi x đầu tiên của h2 là số 1 thì mũi x tiếp theo là số 3- lặp lại đến hết hàng
h3 : 5 mũi bính , 1 mũi x vào giữa dây 5 mũi x của hàng 2. lặp lại đến hết hàng.
h4,h5 : giống hàng 3.
mình viết chat lời phần móc ko đc nuột là cho lắm, mọi người chịu khó xem chat hình nhé!
[img]đan đồ cho Baby (huongman) - Page 5 5169089882_bbb38e8e1f%20untitled%20by%20huongman,%20on%20Flickr[/img]
xong rồi ạ. !
thành phẩm đây
[img]đan đồ cho Baby (huongman) - Page 5 5160756318_9130bce05a[/img]

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 8 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next