Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 7 trong tổng số 8 trang]

khanhhoang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
huongman đã viết:sản phẩm típ theo đây ạ, cái nì mẹ cháu đan cho con gái trong lúc trông bé ngủ.

Mình cũng muốn đan cho con gái một cái áo choàng, chỉ cho mình cách đan với nhé. Cảm ơn bạn nhiều!

đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 4268733704_c06f0c50cc

còn cái nì đan từ hổi bầu bí, ko bít là Bống của mẹ to hay nhỏ nên cứ theo chát thui, may mà bi giờ em mặc vừa, chỉ có điều hồi đấy là mùa hè , ở cái đất Lào Cai này mùa hè thì ko kiếm đâu ra len cả nên phải đan tạm ít len còn thừa của mẹ, đan xong bố bảo giống như đống rơm vậy.
đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 4267991701_c01cc99499

mũ này cũng móc từ hồi bầu bí, em mới đội dc có vài lầm đã chật rùi, với cả em lớn rồi nên ko dung kiểu đó nữa , đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 935434
đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 4268733554_55b0ed4ecd

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
myhanh_hn84 đã viết:Chào chị huongman, em rất khâm phục tay nghề của chị đấy. Em muốn nhờ chị tư vấn giúp em, em có 1 em gái năm nay 18 tuổi nó nhờ em đan cho nó 1 cái mũ len màu vàng. Chi có chart mũ nào đẹp gửi cho em với. Địa chỉ của em myhanh_hn84@yahoo.com. Mong chị giup em với. Thank you chị nhiều. đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 848776
mẫu thì có nhiều lắm em ạ, nhưng chị không biết là em thích mẫu nào, chị gửi cho em đường link dưới đây, em vào xem nhé, kích chuột vào hình muốn xem sẽ đc hình có kích thước lớn. thân !
http://picasaweb.google.com/azhaleaondori/ONDORIBOOKVol1#

http://vn.myblog.yahoo.com/huongman732003

Haihamy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
huongman đã viết:sản phẩm mới đây ạ ! áo váy xinh cho bé gái 2-3 tuổi.
[img]đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 5223315484_0c3924876f%20Photo0713%20by%20huongman,%20on%20Flickr[/img]
chi tiết bo gấu
[img]đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 5223315582_aa126b906c
%20[url=http://www.flickr.com/photos
/45533808@N02/5223315582/]Photo0715[/url]%20by%20huongman,%20on%20Flickr[/img]
thêu thêm chữ để làm thương hiệu ạ !
[img]đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 5222718285_7f85ab509b%20Photo0717%20by%20huongman,%20on%20Flickr[/img]
Chào huongman, có thể gửi cho mình xin chart của mẫu áo váy này không, con gái mình 6 tuổi rồi. Cách trang trí gấu áo và cổ áo trông thì đơn giản nhưng không biết làm thế nào nhỉ. Cảm ơn nhiều!

trinhhongkt

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
huongman đã viết:mẫu thì có nhiều lắm em ạ, nhưng chị không biết là em thích mẫu nào, chị gửi cho em đường link dưới đây, em vào xem nhé, kích chuột vào hình muốn xem sẽ đc hình có kích thước lớn. thân !
http://picasaweb.google.com/azhaleaondori/ONDORIBOOKVol1#
Chị ơi cái đường link này của chị nhiều mẫu quá, mà nhìn qua thôi đã thấy nhiều mẫu đẹp rùi. Em cũng mới làm được cho con em vài sản phẩm thui, không đẹp lắm nhưng mà thích lắm chị ạ. Em thích cái mũ nồi màu trắng của chị lắm, chị có chart không cho em tham khảo với.
Em hỏi câu này ngoài lề tí nhé, hình như chị cũng là chị huongman tham gia vườn rau WTT phải không nhỉ, tại em thấy nick cũng giống, mà hình bé nhà chị cũng giống nữa Laughing

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Haihamy đã viết:
Chào huongman, có thể gửi cho mình xin chart của mẫu áo váy này không, con gái mình 6 tuổi rồi. Cách trang trí gấu áo và cổ áo trông thì đơn giản nhưng không biết làm thế nào nhỉ. Cảm ơn nhiều!
cách trang trí gấu áo rất đơn giản nhé , bạn xem ở hình dưới
đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 %3Ca%20href=đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 5236935145_073116a611_z" border="0" />
còn đây là chat áo này, nếu bạn muốn đan cho bé 6 tuổi thì đan len to một chút, mình đan bằng 4 sợi len Vĩnh thịnh chạp lại, bé nhà mình ko vừa(rộng quá mà) chắc tầm 3 tuổi mặc mới đc. có 1 kn nữa là bạn nên đan hết xong rồi dùng len màu để khâu trang trí hình hoa ở giữa nhé thế thì sẽ ko bị nhăn như áo mình đan !
đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 %3Ca%20href=đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 5236935131_0141e1cf9b_z" border="0" />

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
trinhhongkt đã viết:
Chị ơi cái đường link này của chị nhiều mẫu quá, mà nhìn qua thôi đã thấy nhiều mẫu đẹp rùi. Em cũng mới làm được cho con em vài sản phẩm thui, không đẹp lắm nhưng mà thích lắm chị ạ. Em thích cái mũ nồi màu trắng của chị lắm, chị có chart không cho em tham khảo với.
Em hỏi câu này ngoài lề tí nhé, hình như chị cũng là chị huongman tham gia vườn rau WTT phải không nhỉ, tại em thấy nick cũng giống, mà hình bé nhà chị cũng giống nữa đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 935434
oài, gặp người quen rồi !!! nhưng mà lâu lắm rồi mình ko vào nhà rau, vì dạo này không có bà nội ở đây nên chẳng có thời gian mà trồng trọt gì nữa, hi, mình biết Trinhhong là thành kiên rất tích cực cuả nhà rau, thấy mọi người nhắc đến nhiều, hum nay hân hạnh đc làm quen, mình có gặp mẹ nguyentatdat một lần nhờ vụ mua đậu hà lan của chị ý, còn lại các chi ở đấy em chỉ nghe tên thôi, chưa đc op ẹp cùng mọi người lần nào cả.!
còn chát mũ nồi mà Trinh hong hỏi mình phải về lục lại máy tính đã, cái đó móc lâu rồi, ko bít là còn lưu ko nữa! thân ! đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 251874

Haihamy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình mới học đan nên nhìn chat không hiểu lắm vì toàn là tiếng HQ, có thể hướng dẫn mình rõ hơn được không, ví dụ như đan bao nhiêu mũi, gấu của bạn là đan kiểu gì vậy, cách chiết nách là chiết cổ là như thế nào nhỉ. Thông cảm nhé vì hỏi hơi kỹ.

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Haihamy đã viết:Mình mới học đan nên nhìn chat không hiểu lắm vì toàn là tiếng HQ, có thể hướng dẫn mình rõ hơn được không, ví dụ như đan bao nhiêu mũi, gấu của bạn là đan kiểu gì vậy, cách chiết nách là chiết cổ là như thế nào nhỉ. Thông cảm nhé vì hỏi hơi kỹ.
hi, mình cũng đâu có biết tiếng hàn đâu, cũng chỉ là đuổi hình bắt chữ thôi bạn ạ, vì hình vẽ tương đối là đầy đủ mà
áo đan dưới lên nhé ! tức là theo hướng mũi tên í
vạt trước :
bắt đầu với 80 mũi, đan gấu áo 6 hàng
thân áo đan đan 86 hàng thì bắt đầu chiết nách nhé !
còn chát nách theo theo kiểu dân gian thì mình ghi thế này nhé : 4-2-1-1-1-1-1 tổng số mũi cần chiết là 4+2+1+1+1+1+1=11 mũi
tính từ hàng bắt đầu chiết nách đan lên đến hàng 26 thì chiết cổ....
hi, bạn cứ đan đi nếu mắc chỗ nào mình sẽ giúp ! đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 22578

dongmy

dongmy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị huongman ơi! thấy mấy mẫu đan của chị em rất thích. em chỉ mới gia nhập diễn đàn này thôi, nên có chuyện gì thắt mắc cho em hỏi chị với nha. đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 251874

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
dongmy đã viết:chị huongman ơi! thấy mấy mẫu đan của chị em rất thích. em chỉ mới gia nhập diễn đàn này thôi, nên có chuyện gì thắt mắc cho em hỏi chị với nha. đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 251874
chị rất vui nếu giúp đc gì cho em ! đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 22578

Haihamy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cám ơn bạn nhiều nhé, có gì chưa rõ mình sẽ hỏi sau

dongmy

dongmy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 977700 cám ơn chị nhiều. em mừng lắm. trước khi vào diễn đàn em sợ mình không có bạn. thế là từ nay em có thể hỏi chị rùi.

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
dongmy đã viết:đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 977700 cám ơn chị nhiều. em mừng lắm. trước khi vào diễn đàn em sợ mình không có bạn. thế là từ nay em có thể hỏi chị rùi.
chị thấy diễn đàn này có rất nhiều chị, nhiều cô nhiệt tình lắm, chị cũng là học tập kinh nghiệm của mọi người nên giờ mới có đc cơ ngơi này em ạ, có gì thắc mắc em cứ hỏi, không phải ngại gì đâu nhá ! thân ! đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 22578

dongmy

dongmy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị thấy diễn đàn này có rất nhiều chị, nhiều cô nhiệt tình lắm, chị cũng là học tập kinh nghiệm của mọi người nên giờ mới có đc cơ ngơi này em ạ, có gì thắc mắc em cứ hỏi, không phải ngại gì đâu nhá ! thân ! đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 22578[/quote]
em đang làm một cái khăn cho bạn gái em. mai mốt em đan xong bost lên chị xem thử nhen. chị ơi như đan cái áo cho người lớn cần gầy bao nhiêu mũi vậy chị. chỉ em cách ráp cổ áo với em không biết tạo kiểu cổ sao cho đẹp hết.

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
dongmy đã viết:chị thấy diễn đàn này có rất nhiều chị, nhiều cô nhiệt tình lắm, chị cũng là học tập kinh nghiệm của mọi người nên giờ mới có đc cơ ngơi này em ạ, có gì thắc mắc em cứ hỏi, không phải ngại gì đâu nhá ! thân ! đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 22578
em đang làm một cái khăn cho bạn gái em. mai mốt em đan xong bost lên chị xem thử nhen. chị ơi như đan cái áo cho người lớn cần gầy bao nhiêu mũi vậy chị. chỉ em cách ráp cổ áo với em không biết tạo kiểu cổ sao cho đẹp hết.[/quote]
áo len người lớn chị cũng đang nghiên cứu em ạ, chị cũng chỉ làm theo chát thôi, chưa dám tự thử sức sáng tạo, vì đan khá mất thời gian. khoảng nửa tháng nữa chắc sẽ xong chiếc áo len đầu tiên cho chị, hi vọng thế , vì đan lâu lắm ! khi đó em vào xem có thích ko thì chị hướng dẫn nhé ! đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 251874

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
HanaLiLiHuynh đã viết: cám ơn huongman cho chị mẫu nón nha. thanks nhiu nhiu
huongman oi cho mình hỏi, kiểu nón này móc từ dướii rồi móc lên đỉnh hả. Thanks

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
huongman đã viết:
chào chị, nếu chị đan nón bik bé hơn mẫu thì chị thử đan chập đôi sợi len xem ạ, cái mũ màu vàng đó em móc vội để tặng thế mà phần thân mũ cũng phải móc 2 lần đấy ạ, lần 1 móc bằng 1 sợi len vĩnh thịnh bé quá đúng là chỉ búp bê đội vừa thôi, thế là phải móc lại chập đôi sợi len lại để móc với vừa chị ạ, nếu chị thích mâux mũ mầu vàng này em giưir luôn chát đê chị móc cho em bé nhà chị nhá !
[img]đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 5180904294_fa7de530c5
%201%20by%20huongman,%20on%20Flickr[/img]
nanalilihuynh !
mũ này phần thân móc từ dưới lên đỉnh, phần vành mũ thì móc ngược lại từ chân của vành mũ xuống nhé ! chúc em thành công ! đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 251874
Hanalilihuynh thân !, mũ đó phần thân mũ móc từ dưới lên đến đỉnh, sau khi móc xong thân mũ thì mới móc vành mũ nhé, vành mũ thì móc ngược lại từ chân của thân mũ đi xuống !

phonglan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi cái nón nhỏ dễ thương quá hà. Chi cho em chart được không. Em cũng muốn làm một cái.hi

phonglan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi cái nón màu xanh lá dễ thương quá hà.chị cho em xin chart nha.em cũng muốn làm một cái. hi

phonglan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị cho em xin cái chart của cái nón màu xanh lá nha.emcu4ng muốn làm một cái.

dongmy

dongmy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
năm mới đến chúc chị huongnam đan nhiều áo đẹp hơn nữa. đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 252296 đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 847731

dongmy

dongmy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
tết đến chúc chị huongman đan nhiều mẫu đẹp hơn. đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 33956

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
phonglan đã viết:chị cho em xin cái chart của cái nón màu xanh lá nha.emcu4ng muốn làm một cái.
em ơi, chị không biết em thích mẫu nào, có phải mẫu cây thông noel màu xanh có đính các quả màu đỏ trên đó không ! các mẫu đó của chị đều có các bạn hỏi rồi em chịu khó tìm ở các trang tiếp theo sau trang chị post hình sản phẩm nhé ! có gì không hiểu chị sec giúp cho đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 22578

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
dongmy đã viết:năm mới đến chúc chị huongnam đan nhiều áo đẹp hơn nữa. đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 252296 đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 847731
cảm ơn em ! chị cũng chúc em va gia đình mạnh khoẻ !!! đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 251874

thuytrangvt108

thuytrangvt108
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
huongman đã viết:móc con mèo lưởi bằng chút len vụn cho Bống. len vĩnh thịnh 4 sợi nên con mè hơi nhỏ
đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 4611565350_4d8b458823
đan đồ cho Baby (huongman) - Page 7 4611565200_bba772a385

Chị ơi, muốn mua bông nhồi thú mua ở đâu ạ, giá cả thế nào ạ, hôm trước e mới ra chợ chỗ bán gối, mấy cô thét 100k 1 lạng, thế con mèo của chị mất mấy lạng, thế này chắc e sạt nghiệp mất, chị tư vấn giúp em. happy2

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 7 trong tổng số 8 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next