Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 9 trang]

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nguyentrandieuhien đã viết:cái nón màu tím đó chị, cái nón mà có hoa văn chị post o trang 2 đó, em không biết là chị có nhiều nón vậy, hihi xin lỗi chị nha em cũng đoán được là sẽ bị hỏi lại, hehe. chị giúp em nha mà chị chỉ cho em là móc bằng len gì luôn nha em nhìn hình nhưng không thấy rõ. Cám ơn chị nhìu nhìu
Hi em,cái nón đó chị móc bằng sợi mà người ta hay dùng móc doily và dùng kim móc loại 2,5mm, nó chính là màu hồng nhưng do lỗi của Flasch nên thành màu tím.Chart của nó em chờ chút chị tìm lại vì chị cũng không chắc chắn có mang theo không.Chị sẽ gửi em sau nghe.Chúc em vui khỏe

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Cám ơn em đã hồi âm sớm,chị đã hiểu được rồi,con cú mèo đeo kiếng mà em đã móc đó mà.Cám ơn em 1 lần nữa vì nhờ có em nên vườn thú của chị đã có thêm nhiều thú đẹp

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuha09 đã viết:Cám ơn em đã hồi âm sớm,chị đã hiểu được rồi,con cú mèo đeo kiếng mà em đã móc đó mà.Cám ơn em 1 lần nữa vì nhờ có em nên vườn thú của chị đã có thêm nhiều thú đẹp
Chị ah,con cú meò đó em đã post bên mục thú bông rồi,tất nhiên em có sửa một chut khi móc ,chẳng hạn như thêm cái mũ và thay vì dùng mắt bằng vải thì em dùng len sợi mảnh và kim nhỏ móc 2 miếng trắng rồi thêu tròng đen,kính thì em dùng dây thép uốn rồi móc chỉ hồng vòng quanh.Chị thử xem nhé,có gì chị cứ nhắn em.Em chào chị.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nguyentrandieuhien đã viết:cái nón màu tím đó chị, cái nón mà có hoa văn chị post o trang 2 đó, em không biết là chị có nhiều nón vậy, hihi xin lỗi chị nha em cũng đoán được là sẽ bị hỏi lại, hehe. chị giúp em nha mà chị chỉ cho em là móc bằng len gì luôn nha em nhìn hình nhưng không thấy rõ. Cám ơn chị nhìu nhìu
Chị đã tìm được rồi,có điều nó hơi nhỏ,chị đã sửa cho net,em chịu khó nghe.Chúc em thành công.
chart

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 5 Babypluto2
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 5 Dumbo4
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 5 Pinochioc
Chào em, chị thấy 3 mẫu này bên hội thêu thùa rất đẹp nhưng không có chart, nếu khi nào em rảnh tìm chart được cho chị xin với. Cám ơn em nhiều!

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hi chị ! Em có mẫu thứ 2 đó ạ ! Nếu chị chưa có thì pm cho em , em sẽ up lên bên Thubong nha ! 

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hi em,con Dumbo đó chị cũng có nhưng có một phần không được rõ lắm nên chi không dám post lên sợ ai hỏi không biết trả lời.Nếu mẫu của em rõ thì em post lên giùm chị nghe.Chúc em và gia đình vui khỏe.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuha09 đã viết:

Chào em, chị thấy 3 mẫu này bên hội thêu thùa rất đẹp nhưng không có chart, nếu khi nào em rảnh tìm chart được cho chị xin với. Cám ơn em nhiều!
Em chào chị,2 mẫu dưới em có chart nhưng con voi Dumbo không được rõ lắm,còn Pinokio thì là chart viết tay,em không dám post lên.Có gì em sẽ pm cho chị.Con voi Dumbo em Băng Tâm sẽ up bên mục thú bông chị nhé.

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị nói em mới để ý nè ! Em cũng thấy có 1 chart bị mờ ! Cho nên em ko biết có nên post lên ko chị hả ? Nếu post mà có người hỏi thì chắc em cũng ko biết trả lời đâu nè ! Vì móc thú em ko rành lắm !

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Băng Tâm đã viết:Chị nói em mới để ý nè ! Em cũng thấy có 1 chart bị mờ ! Cho nên em ko biết có nên post lên ko chị hả ? Nếu post mà có người hỏi thì chắc em cũng ko biết trả lời đâu nè ! Vì móc thú em ko rành lắm !
Em ah,chị nghĩ em up bên mục "các mẫu móc khác"chắc cũng được.Chị có xem qua,và cố gắng chỉnh nhiều lần nhưng không ăn thua.Em cứ đưa qua mục đó đi nghe.Chúc em khỏe.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Xin chào các chị em,đã lâu mdxn không có hoàn thành được món nào hoàn chỉnh hết vì ở chỗ khác không biết địa chỉ mua phụ kiện,thiếu tùm lum.Nhớ móc quá chỉ biết móc tạm mấy món lặt vặt.Xin trưng ra món quà cho mẹ chồng-khăn len.Khăn màu nguyên thủy là tàn thuốc nhưng sau khi chụp hình trở nên màu khó tả,sau nữa là có thêm cái tua rua ,chả biết mẹ chồng có ưng không
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 5 130120101173
Nhân thể chút len còn thừa,làm cho con trai một bộ khăn mũ
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 5 030120101152
còn cái này dù chưa biết để làm gì nhưng cũng cứ thử đan cho hay,vì thấy tội nghiệp bộ kim đan mua về bị bỏ xó
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 5 27112009935
Chúc chị em mạnh khỏe,nhiều niềm vui,xin hẹn dịp khác ra mắt chị em những sản phẩm mới

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bạn móc thú khéo quá . NAN thì muốn học đan lắm mà chưa học được . muadongxanha có thể giúp NAN không vậy . Cho NAN xin chart con ngưa có cái buồm nhé , cả con rùa nữa nha . Cám ơn muadongxanha nhiều nhé .

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
NAN đã viết:Bạn móc thú khéo quá . NAN thì muốn học đan lắm mà chưa học được . muadongxanha có thể giúp NAN không vậy . Cho NAN xin chart con ngưa có cái buồm nhé , cả con rùa nữa nha . Cám ơn muadongxanha nhiều nhé .
Cám ơn bạn đã ghé thăm nhà xin phép trưng bày sản phẩm - Page 5 49893 .Để mdxn từ từ up mấy mẫu đó bên mục thú bông,mai bạn xem thử nhé.Chúc bạn vui khoẻ

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cám ơn mdxn nhé . Chúc mdxn cùng gia đình khỏe nha .

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
Bạn ơi, mình muốn móc con heo theo chart tiếng anh nhưng mà trình kém quá toét cả mắt mà không sao ra được, nhờ đứa cháu nó dịch cho thì nó đang bận thi Đh nên cứ thấp tha thấp thỏm chờ nó mãi, mình công nhận là chart chữ nhìn con heo nó khôn hơn thật. bây giờ mới thấy tiếc là tại sao trước đây đi học k chăm chỉ học tiếng Anh.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mebean đã viết:Bạn ơi, mình muốn móc con heo theo chart tiếng anh nhưng mà trình kém quá toét cả mắt mà không sao ra được, nhờ đứa cháu nó dịch cho thì nó đang bận thi Đh nên cứ thấp tha thấp thỏm chờ nó mãi, mình công nhận là chart chữ nhìn con heo nó khôn hơn thật. bây giờ mới thấy tiếc là tại sao trước đây đi học k chăm chỉ học tiếng Anh.
Chào bạn,mình cũng không biết tiếng Anh nhiều đâu,chỉ dựa vào hướng dẫn cách đọc chart chữ trên diễn đàn,thêm từ điển,và thêm một chút kinh nghiệm thôi.Mình cũng thấy như bạn ,mấy con thú chart chữ trông cũng thật hơn nhiều,nên càng gắng sức.Bạn cứ thử móc đi,có chỗ nào cần mình sẽ giúp,trông vậy thôi chứ thật ra không có khó lắm đâu,khi đã móc được rồi bạn sẽ ghiền cho coi xin phép trưng bày sản phẩm - Page 5 935434 .Chúc bạn thành công xin phép trưng bày sản phẩm - Page 5 22578

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ơi, cái kiểu khăn móc chị móc cho Mẹ chồng và con trai chị đẹp quá, chị có thể cho em cái chart đó được không?
Em cũng muốn đan kiểu giống chị đang đan thử nhưng em nhìn chart rồi đan mà sao em đan không giống tí nào, làm em nản quá, lúc đó em chỉ muốn đan mẫu thử xem thế nào rồi mới dám lên thực tế hic....hôm nào em xong các " dự án" của em, em sẽ nhờ chị và các chị khác bày em móc thú nhồi bông, em chưa từng móc thú nhồi bông bao giờ, nên có lẽ sẽ làm phiền mấy chị nhiều lắm đây. Em chúc chị 1 tuần đầy thú vị.

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
Hôm qua mình vào google để dịch thử mà dịch xong thì càng không hiểu gì thế là thôi bỏ hôm nào nghiên cứu thật kỹ vậy. Nhưng mà chuẩn bị ra tay thì phải vào ngày thứ bảy để đuổi con đi học mẹ ở nhà nghiên cứu mới được hì hì. k thì công chúa mình nhiễu lắm k thể làm gì được khi bé ở nhà

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hangiako đã viết:Chị ơi, cái kiểu khăn móc chị móc cho Mẹ chồng và con trai chị đẹp quá, chị có thể cho em cái chart đó được không?
Em cũng muốn đan kiểu giống chị đang đan thử nhưng em nhìn chart rồi đan mà sao em đan không giống tí nào, làm em nản quá, lúc đó em chỉ muốn đan mẫu thử xem thế nào rồi mới dám lên thực tế hic....hôm nào em xong các " dự án" của em, em sẽ nhờ chị và các chị khác bày em móc thú nhồi bông, em chưa từng móc thú nhồi bông bao giờ, nên có lẽ sẽ làm phiền mấy chị nhiều lắm đây. Em chúc chị 1 tuần đầy thú vị.
Chào bạn,mình đi xa nên giờ mới đọc tin nhắn của bạn.Để mình tìm lại chart rồi gửi bạn sau.Còn kiểu đan đó gọi là đan đuôi công hay lượn sóng,mình tính đan một cái áo nhưng không đủ kiên nhẫn.Bạn cứ móc thú đi,có gì giúp được mình sẽ giúp.Chúc bạn vui khoẻ

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mebean đã viết:Hôm qua mình vào google để dịch thử mà dịch xong thì càng không hiểu gì thế là thôi bỏ hôm nào nghiên cứu thật kỹ vậy. Nhưng mà chuẩn bị ra tay thì phải vào ngày thứ bảy để đuổi con đi học mẹ ở nhà nghiên cứu mới được hì hì. k thì công chúa mình nhiễu lắm k thể làm gì được khi bé ở nhà
Mình thì không tìm trên google mà nhờ vdict.com,thường nó chỉ khó nhất ở phần ráp thôi,mình mới về nên để ngày mai rảnh sẽ cùng bạn nghiên cứu.Chúc bạn và gia đình vui khoẻ

me bam

me bam
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Đúng là bạn đang ở xa thiệt nên gần đây không túm được bạn trên 4rum, cuối cùng phải tìm tên thành viên để vô nhà bạn đây. Mình không có kiên nhẫn để móc con Eeyore nên nhờ Therese1253 móc dùm và đã khoe trên Thu Bong day roi đó, cám ơn bạn đã up chart thoả mãn được đam mê đan móc của chị em. Bạn ghé nhà mình xem tí đi, mình khoe được vườn thú be bé của mình rồi đó. Lâu lắm cũng không thấy Băng Tâm đâu hết luôn.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
me bam đã viết:Đúng là bạn đang ở xa thiệt nên gần đây không túm được bạn trên 4rum, cuối cùng phải tìm tên thành viên để vô nhà bạn đây. Mình không có kiên nhẫn để móc con Eeyore nên nhờ Therese1253 móc dùm và đã khoe trên Thu Bong day roi đó, cám ơn bạn đã up chart thoả mãn được đam mê đan móc của chị em. Bạn ghé nhà mình xem tí đi, mình khoe được vườn thú be bé của mình rồi đó. Lâu lắm cũng không thấy Băng Tâm đâu hết luôn.
Chào bạn thân mến,mình đúng là ít vào được d đ ,vẫn ghé vì nhớ nhưng chỉ có rất ít thời gian,đôi khi chỉ kịp xem qua những gì cập nhật mới nhất.Mình đang tranh thủ móc gấu Pooh,chắc vài bữa nữa mới xong để cho nhà cửa khỏi mốc meo.Mình sẽ ghé nhà bạn ngay đây,mẫu disney mình cũng đang còn một ít nhưng vì chưa xem qua được nên chưa up lên.Mình chúc bạn và các chị em không nguội mất đam mê đan móc,luôn vui khỏe. xin phép trưng bày sản phẩm - Page 5 9273

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Xin chào các chị em.Mdxn để nhà cửa xanh rêu lên rồi,có cái túi con mèo nhưng thiếu len nên đuôi không có,tuy nhiên vẫn xin trưng lên để chị em cùng đánh giá
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 5 260620101872
và đây là phần trong của túi
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 5 260620101873
Mdxn chỉ tranh thủ được ít phút vậy thôi,mong chị em thông cảm.Nhưng nếu chị em nào có gì cần cứ nhắn lại,mdxn sẽ cố gắng.Chúc chị em mạnh khỏe,đan móc đều tay.

me bam

me bam
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Mình thấy mẫu này rồi, cũng thích lắm mà chưa làm được vì không biết bên trong phần túi như thế nào, thấy bạn chụp ảnh bên trong giỏ nên hiểu được tí tí. Mình thích mẫu con thỏ hơn. Bạn làm cái mặt nó dể thương thiệt, nhưng mắt màu đen chắc đẹp hơn hé

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
me bam đã viết:Mình thấy mẫu này rồi, cũng thích lắm mà chưa làm được vì không biết bên trong phần túi như thế nào, thấy bạn chụp ảnh bên trong giỏ nên hiểu được tí tí. Mình thích mẫu con thỏ hơn. Bạn làm cái mặt nó dể thương thiệt, nhưng mắt màu đen chắc đẹp hơn hé
Chào mebam,thật ra mình tính làm con thỏ vì trong mẫu nhìn nó dễ thương nhất nhưng móc lên không đủ len vì 2 cái tai dài quá nên chuyển sang mèo.Có đôi mẫu mà khi nhìn chart thấy lằng nhằng nhưng khi bắt tay vào làm mới thấy dễ.Cái túi này cũng vậy,mình khi đọc chart không hiểu tại sao lại phải móc 2 mảnh giống nhau rồi chập 1,nghĩ hoài không hiểu,tính bỏ cuộc nhưng rồi quyết định cứ thử xem sao thì lại thành công.Còn 2 mắt,tìm mua không thấy,tiện có 2 cúc tím trong nhà khâu luôn,bên ngoài nó cũng sẫm màu nhưng do ánh đèn nên trong vắt.Móc bằng len đũa nên nhanh lắm,mebam cũng thử đi nhé.Chúc mebam thành công.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 9 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next