Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 7 ... 10, 11, 12 ... 19 ... 28  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 11 trong tổng số 28 trang]

GauLun

GauLun
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hôm qua mình ra ĐQM hỏi thử thì thấy ngta bán 100k/1kén bông, như vậy là có quá mắc ko bạn?

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
GauLun đã viết:hôm qua mình ra ĐQM hỏi thử thì thấy ngta bán 100k/1kén bông, như vậy là có quá mắc ko bạn?
Mắc quá em ơi!chỉ có 50.000 đ/kg mà thôi,em cứ đến mấy chổ nào làm thú bông hoặc làm gối gần nhất mà hỏi mua ,cũng phổ biến lắm

GauLun

GauLun
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
phù, may quá, em chưa mua bông, toàn lấy bông trong cái gối của em mà nhét vào thôi Razz

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
[quote="GauLun"]phù, may quá, em chưa mua bông, toàn lấy bông trong cái gối của em mà nhét vào thôi Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 11 252296
Em kg nên xài gòn đó vì khi em giặt nó sẽ bèo nhèo sản phẩm của em.Em mua xốp nhân tạo (50.000 đ/kg) có độ đàn hồi giặt thoải mái kg sợ thú bị hư,xấu đi.Chị đã thử nghiệm rồi,em cố tìm mua nha

Q.2angel

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mua xốp thì có lẽ nên nhờ phụ huynh đi mua dùm mới mong không bị chém ạ. Có khi còn rẻ hơn 1/3 nữa ấy chứ.

baothuy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình mới mua 1 giỏ len 55k ở chợ phạm văn hai hok biết có phải len hàn hok ma sau nó bị xù lông, mọi người chỉ mình chỗ mua len hàn chất lượng được không?
thanks

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Nhà bà Phi có bán len Hàn, Nhật và các loại chỉ.
Địa chỉ : 324A/4 Phan Đình Phùng, P.1, Q.PHú nhuận, HCMC. Bạn đi đường
Hai bà Trưng, gần đến ngã 4 Phú nhuận, nhìn tay phai thấy
hẻm chùa Giác Tâm, vào hẻm, nhà ấy đối diện chùa.Đến đó tha hồ lựa nhe.
Có thể Baothuy mua len Trung Quốc rồi (1 giỏ có 2 cuồn nhỏ và 4 cuồn lớn) chợ lẽ bán 55k/giỏ, chợ sỉ Đai Quang Minh bán 45k/giỏ.

http://www.myhobby.vn

baothuy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thanks bạn nhiều nha, mà bạn có thể cho mình biết len hàn và nhật bao nhiêu 1 cuộn được hok?

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
cho em hoi o q2 thi mua len o dau cho tien a????

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
baothuy đã viết:thanks bạn nhiều nha, mà bạn có thể cho mình biết len hàn và nhật bao nhiêu 1 cuộn được hok?

Len Hàn và len Nhật mắc hơn len Trung một chút, tôi có mua len Nhật 10k/cuồn 40gr màu rất nhã, nhưng móc thì hơi bị cứng mình chứ không mềm tay đâu, làm ra sản phẩm rất đẹp mắt.

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
em có mua len nhà cô Phi rồi, len chất lượng lắm, có điều hơi mắc chút, còn len ở chợ PVH là len Trung Quốc mà người bán hàng hay gạt lắm, nói là len hàn không ah? em cũng qua chợ ĐQM rồi, len tq 45k/giỏ giống cô nói

Q.2angel

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
pmv1012 đã viết:em có mua len nhà cô Phi rồi, len chất lượng lắm, có điều hơi mắc chút, còn len ở chợ PVH là len Trung Quốc mà người bán hàng hay gạt lắm, nói là len hàn không ah? em cũng qua chợ ĐQM rồi, len tq 45k/giỏ giống cô nói

chi oi, trong gio len do' la` nhieu` mau` len hay la` chi? co' 1 mau` len tho^i a.??

GauLun

GauLun
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
len trong giỏ thì có loại 1 màu và loại len đổi màu (giống như chỉ thêu á) đó bạn

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Len loại này em đã từng mua nên có biết. Trong 1 giỏ len chỉ có 1 loại len thôi. Có thể là len 1 màu hoặc len pha nhiều màu sẵn. Nếu ai muốn mua lẻ từng cuộn thì có 1 sạp ở chợ Bà Chiểu có bán, 12k/cuộn lớn. Nhưng tình hình là len TQ này ko tốt lắm, cô ba_chu_biet_thu_xanh có góp ý cho em là đừng dùng vì uổng công đan. Lúc đó, em đan xong 1 cái khăn choàng rồi mà chưa dám giặt, sợ khăn bị xấu. Chắc mốt cũng ko dùng dc, chỉ ngắm thôi. Em nghĩ nên mua len tốt một tí, tuy có mắc nhưng sẽ dùng dc lâu dài. Đừng ham len TQ màu mè đẹp nhưng chất lượng thì ko cao. Cuối cùng, đây là ý kiến riêng của em thôi, mọi ng cứ suy nghĩ kĩ trước khi quyết định ạ!

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
có nhiều loại lắm, em muốn 1 màu cũng có mà ngũ sắc cũng có em ah

honghanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cho mình hỏi : hiện mình muốn mua 1 số sợi móc thô để móc giỏ, không biết mua ở đâu. Mình đã qua chợ Đại Quang Minh, qua địa chỉ ở Phan Đình Phùng, Phú Nhuận rùi nhưng ko có loại chỉ này. Không biết các chị em nào biết chỉ giúp mình với. Thanks all.

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
honghanh đã viết:Cho mình hỏi : hiện mình muốn mua 1 số sợi móc thô để móc giỏ, không biết mua ở đâu. Mình đã qua chợ Đại Quang Minh, qua địa chỉ ở Phan Đình Phùng, Phú Nhuận rùi nhưng ko có loại chỉ này. Không biết các chị em nào biết chỉ giúp mình với. Thanks all.
ah, đúng rồi, mình cũng đang tìm kiếm loại sợi này nhưng đi nát nước không có bạn ah , ngày xưa mình từng làm giỏ bằng sợi này và mua bên chợ dqm, bây giờ quay lại không thay ban nua. ah, có em kia chỉ mình bên chợ gò vấp có bán, để hom nào đi thử xem sao? Smile

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
cac chi oi em o mien tay nen ko co len day du nhu may chi . hien em muon mua len ve tap moc nhung thieu dieu kien. Chi em nao co biet ai mua ban len tren mang chi em voi nha

http://love.easyvn.com/crochet

baothuy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
có ai biết chỗ mua len hàn và nhật hok?( trừ nhà cô phi ra)tại hôm nay có ghé nhà cô phi nhưng len hàn và nhật hết rồi, hix
thanks

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
Nếu mua len mình sẽ mua cuộn hay kg vậy mấy chị và giá cả như thế nào chị nào biết giúp em với. cam ơn dan2 [quote]

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
[quote="ngththan"]Nếu mua len mình sẽ mua cuộn hay kg vậy mấy chị và giá cả như thế nào chị nào biết giúp em với. cam ơn dan2
Chào bạn ngththan: len có bán cuồn và bán ký, nếu bạn muốn đan hay móc áo thì bạn phải biết cái áo cần bao nhiu gr len (400gr hay 600gr gì đó chẳng hạn), còn nếu bạn móc thú bông thì mua cuồn cũng được rồi, ngoại trừ bạn móc con thú to cao cỡ 40cm như mẫu con cọp thì cần 4 cuồn 50gr màu cam và 1 cuồn 50gr màu nâu (hay đen)và 20gr màu trắng. Thường thì trong chart người ta có ghi chú lượng len cần chuẩn bị cho mẫu đó.
Len Viet Vỉnh Thịnh 8k/cuồn, len Trung Quốc 45k/giỏ gồm 4 cuồn lớn và 2 cuồn nhỏ = 260gr. Len Nhật 10k/cuồn 40gr.

272Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 11 Empty Mua len 18/8/2010, 13:55

kieudung

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị cho em hỏi em ở Cà mau em muốn mua len để móc áo ấm nhưng ở cà mau không thấy ai bán len cả vậy các chị ở TP. HCM có thể mua giúp em được không ? Nếu được em cảm ơn lắm đó. Các chị giúp em với nhé Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 11 717650

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to

Chào Kiều Dung,
Shop Lena có bán online bạn vào bookstitch.com xem mục "phụ liệu đan móc" hay vào mục "len" để chọn món KD cần dùng, len có len ngoại và len Vỉnh Thịnh VN, bạn gọi điện thoại họ sẽ cho biết giá, nếu bạn chịu mua thì họ sẽ cho biết tổng cộng, bạn chuyển tiền vào tài khoản của lena shop sau đó họ sẽ gởi đến địa chỉ của bạn, tôi có mua 1 lần như vậy và tiền phí chuyển hàng rất rẻ, quận Tân Bình gởi đến quận 1 tính phí có 15.000đ.

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
cảm ơn chị em đã tìm dc địa chỉ mua len happy2

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
Nếu các bạn muốn dùng sợi thô giống như cói thì ghé đường gì sát bên cổng bến xe chợ lớn, đường bán bao bố, áo đi mưa và túi nhựa đó! Tự dưng Quang quên bẳn tên rồi. (Bực!)

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 11 trong tổng số 28 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 7 ... 10, 11, 12 ... 19 ... 28  Next