Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5 ... 16 ... 28  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 28 trang]

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Có ai biết giá của 1 cuộn len cotton là bao nhiêu ko? Để nhờ người ở Xì Gòn mua giùm đó mà, mình ở Pleiku toàn len tàu thui đan xong xù hết tiếc lắm, huhu.

http://chichkenblog.blogspot.com/

Milkyway90

Milkyway90
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
khanhha đã viết:Có ai biết giá của 1 cuộn len cotton là bao nhiêu ko? Để nhờ người ở Xì Gòn mua giùm đó mà, mình ở Pleiku toàn len tàu thui đan xong xù hết tiếc lắm, huhu.

Hôm qua em vừa đi mua, 60 nghìn được nửa cân, đủ đan một cái áo.Nhưng mà em ở Hà Nội chị ạ, không biết trong Sài Gòn thế nào nhưng em nghĩ chắc cũng tương đương vậy thôi. Có tý đắt hơn len Tàu chị nhỉ, nhưng không đáng kể, chất len mềm hơn mà ko bị xù. Tiên nào của nấy :pf26:

Milkyway90

Milkyway90
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em muốn đan đồ chơi nhồi bông nhưng không biết mua bông ở đâu, giá cả thế nào :confused2: . Các chị chỉ hộ em với nhé. Em ở Hà Nội. Cho em cảm ơn trước ạ.

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thank milkyway nhìu nhá!

http://chichkenblog.blogspot.com/

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
khanhha đã viết:Có ai biết giá của 1 cuộn len cotton là bao nhiêu ko? Để nhờ người ở Xì Gòn mua giùm đó mà, mình ở Pleiku toàn len tàu thui đan xong xù hết tiếc lắm, huhu.

em k biết len cotton là gì nhưng cotton Vn thì tầm 90k/kg. Cotton vn ưu điểm là không xơ, không xù, không co giãn, bền chắc, ko phai màu, ko giạt, dễ móc, mặc mát. Khuyết điểm (ít hơn so với ưu điểm) là sợi se tròn quá nên móc xong sp ko được mượt.
Còn cotton Hàn, Nhật giá tầm 18 ~ 35k/lạng. Đẹp thì miễn bình luận. Ưu điểm cũng như cotton VN ấy.
Cotton bóng giá khoảng 10 ~ 18k/lạng (tuỳ loại và xuất xứ). Sợi này móc sang mà đẹp nữa. Nhưng rất khó móc, sp dễ nhão, chảy xệ, giạt. Phải nâng niu sp còn hơn con mới đẻ.
Còn muốn mặc ấm hay làm sp cho xứ lạnh, móc khăn choàng, doily thì xài len Thái hay len Hongkong, cũng là len hai sợi nhưng mềm, êm, nhẹ, ít xơ. Giặt = dầu gội đầu ấy, dừng giặt = bột giặt thì ko xơ đâu.

MoonMBT

MoonMBT
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Inf ơi, cho mình hỏi. Có thể dùng Cotton VN/ Hàn để móc khăn choàng cổ được không Inf?

leo_vh257

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em mới tập tành học móc định móc cho con nhỏ bạn 1 cái đồ chơi nhồi bông mà không biết mua len nào mới được. Các chị chỉ cho em với

cun con

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
CC ở Đà Lạt, cũng đang rất mù mờ về len và kim.giá như có một bản tổng hợp về các loại len, kim, cũng như cách nhận biết chúng thì hay biết mấy. có ai biết ở Đà Lạt chỗ nào bán len và kim một cách đa dạng ko nhỉ? (Trừ chợ Đà Lạt)

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mình đang định móc găng tay nhưng không biết nên móc bằng len hay sợi cotton hết khoảng bao nhiêu lạng, bạn nào biết chỉ dùm mình với.

boostar15

boostar15
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
yuhtanh đã viết:mình biết 1 chỗ dạy đan hay móc j cũng dc, đảm bảo sau 1 tháng là bạn có thể làm ra sản phẩm cho mình (vd: áo,...) , mình đang học vì có ng wen giới thiệu.
Nếu cần thì bạn cứ liên lạc bằng số dt này: 083 8559944 ( dễ nhớ hen), gặp cô Tuyết hen
Học bên nhà VHPN thì lâu lắm mới có dc sản phẩm, mà nếu hnào bạn bận thì sẽ mấy buổi đó, kinh nghiệm của mình đó ^^

yuhtanh có thể cho mình địa chỉ đc ko hoặc là giơiới thiệu mình vs...mình cần lắm
thanks yuhtanh nhiều nhé

huongtra

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Xin hỏi cà nhà, Ở Cần thơ thì mua len, chỉ dù ở đâu? Cảm ơn nhiều!

nyttoy409

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hi cả nhà. Lình là lính mới gia nhập thôi. Hiện mình đang ở HCM. Cho mình có ý kiến với nhé....
Chợ ĐQM chuyên bán nhìu thứ thiệt nhưng ít bán lẻ lắm. Mình biết một chỗ giá cũng được mà len- chỉ cũng đẹp lắm. Gần ngã 4 Phú Nhuận nếu đi từ hướng chợ Bà Chiểu lên thì quẹo trái( hướng lên cầu Kiệu đó) nhưng vừa quẹo trái thì nhìn về bên tay trái luôn. Có một con hẻm phái trước để bảng chùa Giác Tâm. Chạy thẳng vào rồi quẹo phải. Vừa quẹo phải là gặp ngay cái nhà bán len liền hà. Nhớ là vừa quẹo phải là sẽ có đường rẽ trái ngay đó nhưng đừng rẽ trái mà nhìn sang tay phải có cái nhà cũng lớn lắm. Đó, là nhà đó đó. Mình ko nhớ số nhà nên mong rằng mọi người sẽ dễ tìm ha. Chúc cả nhà ngày CN vui vẻ nhé.

kngoc1905

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị ơi, mai là nhà e đi Đà Lạt rồi, tính lên đó mua que đan và len luôn nhưng không biết chất lượng, giá cả trên đó thế nào? Em tính đan 1 cái áo ấm cho bạn trai, chắc mũi lên xuống thường thôi, ính dùng que đan số 4 và len Hàn quốc, không biết như vậy có tốt không? Vì thấy trên DL người ta cũng đan móc nhiều lắm nên nghĩ trên đó bán cũng chất lượng. Các chị nào rành chỉ e với nhé. Cảm ơn các chị lắm lắm. mai e lên rồi. Sợ không onl mà xem tin nhắn được. hichic :kni2:

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Bạn ơi cho mình hỏi chô cô Tuyết dạy đan móc đó, học phí bao nhiêu vậy bạn, và địa chỉ nhà cô ở đâu vậy. Mình cũng có nhu cầu nâng cao tay nghề, cám ơn bạn nhé.

http://vn.myblog.yahoo.com/huonggiang129

MoonMBT

MoonMBT
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Theo mình biết thì 500.000/tháng, tuần 3 buổi đó bạn.

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn bạn MoonMBT nhé...hihi...mình sẽ tranh thủ thời gian đi học. :dan:

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình thấy mọi người hỏi về que đan 2 đầu, mình cũng mới mua 1 cái nhưng cũng chưa biết để làm gì hết, có ai rảnh rỗi hướng dẫn mình sử dụng loại này với.

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
MoonMBT đã viết:Inf ơi, cho mình hỏi. Có thể dùng Cotton VN/ Hàn để móc khăn choàng cổ được không Inf?
Thôi, đừng dùng cotton VN đan khăn vì nó cứng và nặng lắm. Xài cotton Nhật loại 2 sợi hay sợi mảnh ấy, móc khăn vừa đẹp vừa sang :bball:

MoonMBT

MoonMBT
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cam on Inf nhe! cheers

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
meonhi242 đã viết:Mình thấy mọi người hỏi về que đan 2 đầu, mình cũng mới mua 1 cái nhưng cũng chưa biết để làm gì hết, có ai rảnh rỗi hướng dẫn mình sử dụng loại này với.
Que đan 2 đầu thường dùng để đan găng tay, vớ chân hoặc mũ, vì phải đan vòng tròn. Còn đan khăn và áo thì nên dùng que đan 1 đầu thôi, đầu kia phải có cái chặn để giữ len lại, nếu đầu nhọn thì len tuột ra hết.

Được sửa bởi Rosa ngày 6/8/2009, 16:06; sửa lần 1.

http://www.danmoc.net

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Bạn nào biết chỗ nào bán nút hít nâm châm thường dùng để làm túi xách chỉ mình với nhé...thanks cả nhà :pf28:

gaythixinh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các bạn ơi! Cho mình hỏi có địa chỉ học đan móc nào giống như của cô Tuyết nhưng ở địa bàn quận Gò Vấp hoặc gần gần đó ko? Mình muốn học nhưng qua nhà cô Tuyết thì xa quá, bận con nhỏ nên ko đến học ở nhà văn hoá phụ nữ được!

NMN91

NMN91
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cho em hỏi đan khăn thì mua len nào vừa mềm khăn mà lại đẹp ạ. Dùng len TQuốc mãi chán lm. Em xin cám ơn!!!

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Em thử đan khăn bằng len Nhật hay len Hàn xem sao, chị hay dùng len này móc áo cho baby, nên chĩ nghĩ đan khăn chắc cũng đẹp.

NMN91

NMN91
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Vậy ạ em cũng chả bít mua ở đâu nữa. Hum nào ra Đinh Liệt hỏi thử vậy. Hihi. EM cám ơn!!!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 28 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5 ... 16 ... 28  Next