Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 3 trang]

1sản phẩm của mình nè Empty sản phẩm của mình nè 2/12/2010, 22:19

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cái nè cũng do mình làm mà chẳng quàng bao giờ. Mọi người đóng góp ý kiến nhasản phẩm của mình nè Hnhnh0250
sản phẩm của mình nè Hnhnh026

Winiethepooh

Winiethepooh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Woah! party2
Đẹp quá bạn ạ?? bounce
Khăn này đan kiểu gì vậy bạn?? :kni2:
Hướng dẫn cho mình với mình thích nó quá! love1 love1

o_orin1903

o_orin1903
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cái này có phải là móc k ah...
đẹp quá bounce

4sản phẩm của mình nè Empty sản phẩm của mình nè 3/12/2010, 09:36

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đây là đan bạn ah. Nhưng là dùng kim đan loại to.
Mình đan khăn này từ mùa đông năm ngoái nên cũng ko nhớ chính xác lắm. Mà tính lại hay quên. Đan xong là quên r. Bạn thử đan thế này nhé.
Dòng 1 : mũi đầu nhấc (nhấc theo chiều đan lên), mũi 2 đan xuống, vắt dây sang như đan lên, mũi 3 đan xuống(lúc này dây vắt sang sẽ tạo 1 mũi giả cho dòng sau), vát dây sang như đang đan lên....(cứ đan như thế đến hết dòng)
Dòng 2: Mũi đầu nhấc (nhấc theo chiều đan lên), mũi 2 đan xuống(lúc này đan 1 mũi chập 2 gồm 1 mũi thật và 1 mũi giả tạo ở hàng trước), vắt dây sang như đan lên, mũi 3 đan xuống(mũi chập 2)...(cứ đan như thế đên hết dòng)
Cứ đan như dòng 2 đến hết khăn...
Bạn thử làm nhé!

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đây là đan bạn ah. Nhưng là dùng kim đan loại to.
Mình đan khăn này từ mùa đông năm ngoái nên cũng ko nhớ chính xác lắm. Mà tính lại hay quên. Đan xong là quên r. Bạn thử đan thế này nhé.
Dòng 1 : mũi đầu nhấc (nhấc theo chiều đan lên), mũi 2 đan xuống, vắt dây sang như đan lên, mũi 3 đan xuống(lúc này dây vắt sang sẽ tạo 1 mũi giả cho dòng sau), vát dây sang như đang đan lên....(cứ đan như thế đến hết dòng)
Dòng 2: Mũi đầu nhấc (nhấc theo chiều đan lên), mũi 2 đan xuống(lúc này đan 1 mũi chập 2 gồm 1 mũi thật và 1 mũi giả tạo ở hàng trước), vắt dây sang như đan lên, mũi 3 đan xuống(mũi chập 2)...(cứ đan như thế đên hết dòng)
Cứ đan như dòng 2 đến hết khăn...
Bạn thử làm nhé!

Winiethepooh

Winiethepooh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ok :dan:
Mình sẽ làm thử??Cảm ơn bạn nha!! happy2 happy2
Ah bạn biết đan móc xích không??Dạy mình với??
nherang nherang

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hì. Mình ko biết đan kiểu móc xích như bạn nói đâu. Nhưng mình nghĩ có 1 người có thể giúp bạn. Bạn qua hỏi ba_chu_bietthuxanh nha. Ba_chu đan giỏi lắm, lại nhiệt tình nữa. Hì

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Khoe với mọi người khăn mình mới đan xong nha. Cái này phải cảm ơn bài hướng dẫn của Rosa nhiều nhiều
sản phẩm của mình nè Hnhnh017c

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chiếc này mình đan từ năm ngoái. Chắc phải chờ đến đại hàn mới quàng đc mất. Hì hìsản phẩm của mình nè Hnhnh0300

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cái này là móc ko phải đan. Cũng ko phải mình móc. Là mình đc nhỏ bạn tặng. Có cả mũ nữa. Nhưng mình quên ko chụp r. Hì hìsản phẩm của mình nè Hnhnh0340

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Còn đây nữa. mình rất thích cái nàysản phẩm của mình nè Hnhnh019o

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Trông họa tiết chiếc khăn tím trông đẹp qua! bạn chỉ cho mình nhe!
bounce

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Khăn tím này đơn giản lắm. Mình chỉ qua cho bạn là bạn có thể đan đc ngay. Hì
Thế này nhé
Số mũi đan tuỳ bạn chọn(khăn của mình là 45 mũi)với khăn này bạn muốn đẹp và mềm mại thì chọn kim đan nhỏ nhé, loại nhỏ nhất thì phải(mình ko biết đó là số mấy)
Dòng 1: *5 mũi lên, 5 mũi xuống* (lặp lại *... * đến hết hàng)
Dòng 2, 3, 4, 5 đan như dòng 1
Dòng 6: * 5 mũi xuống, 5 mũi lên* (lặp lại *... * đến hết hàng)
Dòng 7,8,9,10 đan như dòng 6
Tiếp tục bạn lại đan như dòng 1....
Bạn cứ hình dung cứ 5 hàng mình chuyển mũi xuống- lên để tạo thành những ô vuông xen kẽ nhau.
Mũi đầu tiên bạn có thể nhấc sang ko đan cho mép sản phẩm đc đẹp
Nhưng bạn nên chọn loại len mềm và kim bé thì lên khăn mới đẹp
Chúc bạn thành công!

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ư, khăn đan đẹp quá Smile

winie_the_pooh

winie_the_pooh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em sinh năm 91 nên em gọi chị là chị nha!! nherang nherang
Tình hình là cái khăn hồng em đan như chị dạy nhưng nó chẳng thành lỗ gì cả nhìn thảm lắm?? Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hì. Chị vừa đan lại mấy hàng khăn màu hồng như chị đã nói với em và nó có thành hình mà. Nhưng chắc chị diễn đạt khó hiểu qua nên em chưa đan đc thui.
Để xem nào, mình thử lại nhé
hàng 1: mũi đầu nhấc, (dây lúc này ở bên trên kim- như khi em đan mũi lên ấy ),mũi xuống (dây lúc này tạo 1 mũi giả), vắt dây lên như khi đan mũi lên, mũi xuống.....(cứ thế đến hết dòng)
Hàng 2: mũi đầu nhấc, (dây lúc này ở bên trên kim- như khi em đan mũi lên), mũi xuống(mũi này sẽ gồm 1 mũi giả em tạo ở hàng trc và 1 mũi thật), vắt dây, mũi xuống(gồm 1 mũi giả và 1 mũi thật), vắt dây.....
Hàng 3,4,5.... như hàng 2
Em thử đan lại xem nhé. CHú ý lúc em vắt dây để tạo mũi giả. Có gì ko hiểu chị em mình bàn bạc tiếp. Hì Smile

winie_the_pooh

winie_the_pooh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mua_dong_am_ap_2526987 đã viết:Hì. Chị vừa đan lại mấy hàng khăn màu hồng như chị đã nói với em và nó có thành hình mà. Nhưng chắc chị diễn đạt khó hiểu qua nên em chưa đan đc thui.
Để xem nào, mình thử lại nhé
hàng 1: mũi đầu nhấc, (dây lúc này ở bên trên kim- như khi em đan mũi lên ấy ),mũi xuống (dây lúc này tạo 1 mũi giả), vắt dây lên như khi đan mũi lên, mũi xuống.....(cứ thế đến hết dòng)
Hàng 2: mũi đầu nhấc, (dây lúc này ở bên trên kim- như khi em đan mũi lên), mũi xuống(mũi này sẽ gồm 1 mũi giả em tạo ở hàng trc và 1 mũi thật), vắt dây, mũi xuống(gồm 1 mũi giả và 1 mũi thật), vắt dây.....
Hàng 3,4,5.... như hàng 2
Em thử đan lại xem nhé. CHú ý lúc em vắt dây để tạo mũi giả. Có gì ko hiểu chị em mình bàn bạc tiếp. Hì Smile
Ohhhhhhh party1 party2 party1 party2
Em đan được uj??Haaaaaaaaaaaa
Nhưng chị ơi phải đan bằng kim to ah?vì em đan được mấy hàng uj nhưng phải kéo giãn ra mới thấy lỗ scratch scratch
Mà chị đan cái khăn này hết mấy cuộn len to hả chị??? nherang nherang

uyenchi79

uyenchi79
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mua_dong_am_ap_2526987 đã viết:Cái nè cũng do mình làm mà chẳng quàng bao giờ. Mọi người đóng góp ý kiến nhasản phẩm của mình nè Hnhnh0250
sản phẩm của mình nè Hnhnh026
Cái khăn của em đáng yêu quá chị sẽ xin bài hướng dẫn của em đan cho em chị 1 cái thiệt xinh. Cảm ơn em nhé...

http://www.duandautu.com

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình rất vui vì mọi ng thích chiếc khăn màu hồng của mình Razz
Khăn này đan bằng kim to. Loại kim cỡ bự ấy. Vì là kim to nên đan nhanh lắm lại ko tốn len nữa. Chắc khoảng hơn 2 cuộn to thui. Vì là đan từ năm ngoái nên cũng ko nhớ nữa. Winie_the_pooh cũng đan thử nhé. 2 cuộn to, 1 cuộn nhỏ chắc là ok. Khi nào có sản phẩm cho chị xem với nhé

winie_the_pooh

winie_the_pooh
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mua_dong_am_ap_2526987 đã viết:Mình rất vui vì mọi ng thích chiếc khăn màu hồng của mình Razz
Khăn này đan bằng kim to. Loại kim cỡ bự ấy. Vì là kim to nên đan nhanh lắm lại ko tốn len nữa. Chắc khoảng hơn 2 cuộn to thui. Vì là đan từ năm ngoái nên cũng ko nhớ nữa. Winie_the_pooh cũng đan thử nhé. 2 cuộn to, 1 cuộn nhỏ chắc là ok. Khi nào có sản phẩm cho chị xem với nhé
Vâng khi nào đan xong em sẽ khoe chị ngay nherang nherang

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình mới đan xong chiếc áo này cho anh yêu. Khoe lên đây để mọi người đóng góp ý kiến nhé. Mình thấy nó sao sao ấy. Có vẻ ko ổn lắm. Cái cổ tim ko có 1 đường ở chính giữa nên hơi con gái phải ko nhỉ? MỌi ng cho mình ý kiến nhé
sản phẩm của mình nè Hnhnh018
còn đây là mặt sau của sản phẩm
sản phẩm của mình nè Hnhnh014

uyenchi79

uyenchi79
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mua_dong_am_ap_2526987 đã viết:Mình mới đan xong chiếc áo này cho anh yêu. Khoe lên đây để mọi người đóng góp ý kiến nhé. Mình thấy nó sao sao ấy. Có vẻ ko ổn lắm. Cái cổ tim ko có 1 đường ở chính giữa nên hơi con gái phải ko nhỉ? MỌi ng cho mình ý kiến nhé
sản phẩm của mình nè Hnhnh018
còn đây là mặt sau của sản phẩm
sản phẩm của mình nè Hnhnh014

Áo cổ tim dễ thương chứ có làm sao đâu em. Em gái ơi, chị nể em gái ghê luôn đó. Chị cũng đã từng nuôi ý nghĩ sẽ đan cho bạn trai một cái áo len nhưng đến bây giờ đã là ông xã rồi vẫn chưa có cái áo nào hihihi... em giỏi thiệt đó chị không đủ kiên nhẫn như em đâu Razz Chắc bạn trai em sẽ thích lắm đó. Chúc em luôn vui hạnh phúc nhé

http://www.duandautu.com

tieucongchua_xitin

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chi oi cho em chart cua ao nay di

thimau

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình thấy áo dễ thương đấy chứ. Mình cũng hứa đan tặng bạn trai cái áo mà từ mùa đông năm ngoái đến giờ vẫn chưa khởi công được mũi nào. Laughing
Bạn cho mình xin chart áo bạn vừa đan nhé!

miss.trang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
HI.chào nhà mới của muadong nha ^^chúc muadong có nhìu sp đẹp happy2 cho mình hỏi tí muadong ở chỗ nào BN vậy?

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next