Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đây là sản phẩm mới của mình. Làm xong cũng lâu lâu rùi mà giờ mới khoe đc. hì.2 đôi giầy này mình học đc từ cô Thu Hà. Cảm ơn cô nhiều nhiều ah!
sản phẩm của mình nè - Page 3 Hnhnh045sua
Đôi này giành cho co cháu gái đáng yêu
sản phẩm của mình nè - Page 3 Hnhnh047sua
sản phẩm của mình nè - Page 3 Hnhnh041sua
mình còn dự đinh đan thêm vài đôi nữa cho mấy thiên thần nhỏ của các anh. Vì chưa có gia đình riêng nên lấy đan cho cháu làm niềm vui vậy

thienkim714

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Oi xinh wa di a. Ban huong dan minh cach dan may doi tat ay voi. Dep wa a.
Len cung dep nua.
Thanks nhiu nhiu nhiu nha.

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thienkim714 đã viết:Oi xinh wa di a. Ban huong dan minh cach dan may doi tat ay voi. Dep wa a.
Len cung dep nua.
Thanks nhiu nhiu nhiu nha.
Giầy này mình học của cô Hà(thuha09) đó bạn ah. Lẽ ra mình nên để bạn sang đó hỏi. Nhưng mà mình thấy như thế thì chắc cô Hà phải trả lời mọi ng cả ngày mất. Thế nên xin phép cô Hà cho cháu giúp cô hướng dẫn bạn này đan nhé.
Đây là chart giầy bạn nè(ko phải tất như bạn nói đâu.hì hì)- xin phép cô Hà cho cháu cop lại phần hướng dẫn của cô nha
Giày đan bằng len baby 1 sợi khoảng 25g kim đan số 10(hay gọi là số 3) vô 41 mũi đan đế giày trước
Đế giày: H1:1x(tức là đan 1 mũi xuống)/(dấu này / ý chị muốn nói là thêm 1 mũi bằng cách quấn một vòng vào kim đan bên phải)18x/3x/18x/1x=45mũi
H2 và những hàng chẳn đan xuống hết
H3:1x/19x/5x/19x/1x=49 mũi
H5:1x/20x/7x/20x/1x=53mũi
Cứ thế ở mổi hàng lẻ đều thêm 4mũi ở các vị trí đó cho đến khi được 61 mũi
H12 đan x hết.Đã xong đế giày
Đan thành giày:đan 10 hàng mũi Ăngle
Đan mặt giày:61 mũi được phân chia ra 26 mũi bìa,9 mũi giữa,26 mũi bìa đan như sau
H1:26x "đan 2x nhập một,đan 2x nhập một lần nữa",đan 1x,lập lại trong ngoặc rồi đan 26mũi còn lại.Số mũi còn là 57mũi(đã bớt 4mũi ở giữa mũi giày).Lưu ý H1 là bề mặt
H2 và các hàng chẳn đều đan x(bề trái)
H3 :24x2x chập 1,2x chập 1,1x,2x chập 1,2x chập 1,24x=53mũi
Cứ thế mà bớt đến khi=45mũi,bề trái đan x hết hàng
Đan ống và dây giầy: bề mặt đan 10 mũi xuống ra kim 25 mũi giữa đan tiếp 10x. Qua trái đan 10x và vào kim 20 mũi để làm quai. Đan tiếp 4 hàng xuống (nhớ làm khuy) ra kim hết các mũi. 10 mũi còn lại đan 5 hàng x xong ra kim.
Đan chiếc thứ 2 cũng giống như vậy chỉ khác phần dây quai phải làm ngược lại.
Chúc thành công! Nếu bạn ko hiểu gì thì cứ hỏi lại nhé.

toluen1712

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị oy,chỉ chart chữ bắt đầu từ b4 cho e nhé.rõ ràng nhé chị,như hum chị hướng dẫn e ý happy1 .hj`,làm fiền chị wá! affraid

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
toluen1712 đã viết:chị oy,chỉ chart chữ bắt đầu từ b4 cho e nhé.rõ ràng nhé chị,như hum chị hướng dẫn e ý happy1 .hj`,làm fiền chị wá! affraid
chị đã gửi chart chữ trong mail cho em rùi mà. Chart đó cũng rất cụ thể. Có cả hình ảnh nữa. em chịu khó nhé. Hum nay chị bận quá ko vào mạng chỉ cho em đc.Cố lên em nhé!

thienkim714

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thanks muadongamap nha.
Minh se dan thu hok hieu chac hoi nhieu qua.
Ma minh chua biet lam khuy. Hu hu hu
Chi dum minh nhe.

Thanks nhiu nhiu hon

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3