Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 7 trang]

chaidaugio

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mấy mẫu áo bolero cua Dieuan đẹp quá, có chart không vậy chị? Ngưỡng mộ quá đi à. Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 847731

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
Hi Chaidaugio, cái áo bolero là mẫu này đây, bạn xem đường link mình gửi nhe
http://www.danmoc.net/forum-f8/topic-t203.htm
trong nay hướng dẫn từng bước cụ thể bắt đầu từ 1, rồi 2, 3, 4...
Chúc bạn sớm có cái áo mới tự tay làm để ăn Tết này nha!

bebi.kr

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em chào chị Diệu An!
Dạo qua một vòng sản phẩm cây nhà lá vườn của chị... Nhìn cái nào cũng thích... thích híc híc

Chị có thể cho em xin chart của mẫu áo nì hok?

Dieu An đã viết:

Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 Aotaycanhtien

Dieu An

Dieu An
Hi em,
tay áo của áo này là thèo mẫu bolero của DD mình

http://www.danmoc.net/forum-f8/topic-t203.htm

Thân áo phần trên tự biên tự diễn nên giờ nhớ không nổi!
Phần dưới thì may wa chị còn chart đây nè

hoainguyen

hoainguyen
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chi gioi that day, moc dc nhieu thu dep nhu the kia! e nguong mo chi qua. em thich may cai tui dt cua chi qua, dep that do... Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 915210

prb

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Dieu An đã viết:Thu Hà móc dc cái áo chưa vậy? lâu wa mới vô lại nhà nên không nghe tin tức gì hết, DA mới móc xong cái khăn choàng và nón để xài cho mùa đông đi công tác ở HN nè, xong rồi mà chưa có chụp hình.

Còn đây là bolero mẫu của dd mình đó, chỉ cotton 1 sợiVùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 20081101_1002

Có nhiều người thích mẫu này nhỉ ^^ đi đâu cũng gặp ế. Mẫu bolero ngắn tay này nguyên bản là cho baby Laughing Sau đó có còn có phiên bản tay lửng cho người lớn nữa ...

Bạn móc bằng cotton Việt Nam mà người ta hay móc doily à ^^ Nhìn màu rất chi là yêu ^.^

-------------------
Trẻ lang thang cơ nhỡ ... nhớ nhà T___T ...

http://ngoquynh.wordpress.com/

nguyenha168

nguyenha168
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chào chị DA! Em kết mấy mẫu áo của chị wa. Em mới xây nhà mà chưa có nhiều sp để khoe, ngượng wá đi mất.
Em đang mún móc áo mặc mùa hè, nghe nói là móc bằng chỉ cotton VN mặc dễ chịu lắm nhưng khổ nỗi e hổng bít mặt mũi chỉ đó ntn. Em ở Thanh Hóa nên mua cũng khó, hum e đi tìm mua được một mớ chỉ may đủ mầu sắc (chỉ may nên sợi nhỏ xíu ah).
Chị cho e hỏi là móc bằng loại chỉ đó có đc ko ạ? phải chập mấy sợi hả chị? dùng kim số bao nhiu ạ?
Còn nữa, hi chị giúp e luôn thể nhé. Em mới vào nghề nên còn gà lắm. Chưa bít đến mặt mũi các loại sợi và chỉ móc ntn. Nghe các chị trên này nói mà cứ đàn gảy tai trâu ý. Chị có thể dành thời gian úp hình mấy loại chỉ và sợi móc hay dùng lên giúp e nhận diện chúng đc ko ạ? Em đang ấp ủ nhiều kế hoạch lắm nhưng kẹt ở khâu nguyên vật liệu nên chưa thực hiện đc.
Em vô cùng cảm ơn chị ạ!

Dieu An

Dieu An
Hi Nguyenha and Prb,
Đúng rồi, áo của Diệu An móc toàn là chỉ cotton dó, cai áo bolero màu đỏ đô, màu xanh lá và cả áo trắng tay cánh tiên luôn,
Móc áo bolero chừng 15 ngàn đồng tiền mua chỉ cotton là ok có cái áo mặc đó.
Dạo này có loại chỉ cotton Nhật 20 ngàn/lạng cùn được lắm, DA mua ở chỗ nhà bán chỉ len sợi, đối diện Chùa Giác Tâm - gần ngã tư Phú Nhuận đó.
Bạn nàoở Saigon thì có lẽ biết, còn DQM thì hình như kh có loại này.
DA mê đan móc nên lâu lâu cứ đi dạo dạo mấy chỗ bán len sợi kim móc que đan coi có gì mới không!
Chúc cả nhà có thêm nhiều sp nhe!

gấu bông 82

gấu bông 82
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chị Diệu An ơi. Mẫu áo bolero mà chị gửi đường link cho chaidaugio đó chị cho em hỏi là chị móc bao nhiêu mũi cho hàng đầu tiên từ 1 đến 2 và bao nhiêu mũi cho hàng 1 từ 3 đến 4 ko ạ. Em mới bắt đầu tập móc nên còn nhiều điều chưa hiểu mong chị và mọi người giúp đỡ em nhiều nha.

Dieu An

Dieu An
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 3389482210_9f8d6da823-1

- bắt đầu từ 1- moc 25 mũi, rui móc 4 binh len (tuong duong 1 kép & 1 bính), móc 1 kep - ở chân cách 1 binh cho bat dau len 4 bính, đi theo mũi tên xanh nhé đến 2 là cắt chỉ.
- Móc hàng khác bắt đầu từ 3, đến 4 là cắt chỉ.
- Nối 2 và 4 lại với nhau. móc hàng 5(mũi tên xanh với 13 mũi Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 621453 ).
HÀNG 2-14:
bạn cứ móc lên nhá, theo hình nè.

Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 B

gấu bông 82

gấu bông 82
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Vâng, em hiểu rồi. Em sẽ bắt đầu móc. Có chỗ nào ko hiểu em sẽ lại hỏi chị sau. Chị giúp em nhé. Em cám ơn chị nhiều Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 568371

gấu bông 82

gấu bông 82
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chị Diệu An ơi. Em móc được đến hết hàng 14 rồi. Đến hàng thứ 15 thì bắt đầu móc bình thường đến cuối hàng 15 thì thêm mũi đúng ko chị? Rồi đến hàng 16 cũng lại móc như hàng 15 rồi đến mũi cuối mới lại thêm ạ Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 271247
Hay là thêm mũi cả 2 đầu ở hàng 15 rồi hàng 16 ko thêm mà lên đến hàng 17 mới thêm ở cả 2 đầu Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 271247
Chị ơi em mới bắt đầu móc lên ko hiểu mẫu chat nhiều lắmVùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 41583 Chị giúp em nhé. Em cám ơn chị nhiều. Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 33956

Dieu An

Dieu An
Hi em,
Đến hàng thứ 15 thì bắt đầu tăng 1 mũi , vì mỗi 1 chữ V màu đỏ có nghĩa là nơi đó sẽ tăng 1 mũi kep, móc bình thường đến cuối hàng 15 thì thêm 1 mũi
Rồi đến hàng 16 cũng lại móc như hàng 15

đến hàng 17 tăng 1 mũi cho mỗi đầu y như tăng ở hàng 15 đó
Chú ý: phải tăng đều 2 đầu vì phần tăng mũi là Phần cong - chính là nách áo đó
Đến hàng 20 móc thì em sẽ móc thêm 9 hàng nữa, cuối hàng 9 , mình sẽ móc thêm 34 mũi bínhVùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 34215 . Còn bên kia phải cắt chỉ móc rời 34 mũi bính Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 34215 vô nhé.

Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 2-310

Em nên in chart nay ra ,tăng mũi đến đâu rồi thì dùng bút dạ quang đồ đến đó để làm dấu, như vậy thì sẽ không bị nhầm lẫn or đếm đi đếm lại.
Chị đi công tác 10 ngày nữa mới về, nên chắc khg online hướng dẫn liên tục được,
hy vọng lúc về thì em đã có sp mới rùi!

Dieu An

Dieu An

gấu bông 82

gấu bông 82
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em cám ơn chị Diệu An nhé. Em sẽ cố gắng để sớm có sản phẩm khoe chị và mọi người. Nhưng chắc phải sang tháng 4 mất vì bây giờ là thời điểm cao trào của dân kế toán bọn em (Làm báo cáo tài chính mà chị). Em cám ơn chị nhiều nhiều nhé. Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 847731

hồng bắc

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
DA ơi mình móc áo bolero theo cách hướng dẫn của bạn xong thì con mình 5 tuổi mặc vừa, bạn có thể vui lòng cho mình biết cách tăng số mũi để mình mặc vừa không? mình rất thích áo này? cám ơn bạn nhé!

nguyenha168

nguyenha168
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chi DA ơi. Chị đi công tác về chưa? Em móc bolero quả dứa mà chị hướng dẫn theo hình vẽ của Yenyen sent đó, chị ơi đến đoạn hai cái tay thì em tịt rùi. Em móc xong thân áo rùi, đẹp lắm, nhưng mừ hai tay thì ko hỉu móc làm sao. Em móc ra hình chữ nhật nhưng ghép vào thấy sai. Chị chỉ cho em cách móc tay áo với nhé. Cái đầu của em ko được thông minh cho lắm nên chị chỉ cặn kẽ em với ạ. Em cảm ơn chị nhiêù lắm.

Dieu An

Dieu An
nguyenha168 đã viết:Chi DA ơi. Chị đi công tác về chưa? Em móc bolero quả dứa mà chị hướng dẫn theo hình vẽ của Yenyen sent đó, chị ơi đến đoạn hai cái tay thì em tịt rùi. Em móc xong thân áo rùi, đẹp lắm, nhưng mừ hai tay thì ko hỉu móc làm sao. Em móc ra hình chữ nhật nhưng ghép vào thấy sai. Chị chỉ cho em cách móc tay áo với nhé. Cái đầu của em ko được thông minh cho lắm nên chị chỉ cặn kẽ em với ạ. Em cảm ơn chị nhiêù lắm.
Hi NguyenHa,
Chị đi mới về, lâu rồi kh móc bolero này nên k nhớ hoa văn tay áo để đâu rồi, tìm chưa ra đây, em có thì gửi lại cho chị để xem bắt đầu bao nhiêu mũi nhe! nếu móc đúng thì lúc ráp vào, cánh tay sẽ ra như dạng tay cánh tiên đó!
Chúc em cuối tuần vui vẻ nha!
Diệu An

Dieu An

Dieu An
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 P1000909
Giày baby mới móc hôm qua đây!

Dieu An

Dieu An
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 P1000907t

Dieu An

Dieu An
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 P1000908wThêm 1 đôi baby sơ sinh nữa đây, bé bé xinh xinh

nguyenha168

nguyenha168
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chị DA ơi em gửi tin nhắn cho chị mà hình như chị chư đọc. chị cứu em cái bolero trái dứa đi. em vẫn bí cái tay. Tìm ko được chart chị ạ. Ko có chart giờ em chả biết móc sao nữa. Thân xong lâu ùi mà chưa đc mặc vì thiếu tay. em mới học móc nên còn ngốc lắm. chị chỉ em với nhé.
Em cảm ơn chị nhiều lắm!

Dieu An

Dieu An
nguyenha168 đã viết:Chị DA ơi em gửi tin nhắn cho chị mà hình như chị chư đọc. chị cứu em cái bolero trái dứa đi. em vẫn bí cái tay. Tìm ko được chart chị ạ. Ko có chart giờ em chả biết móc sao nữa. Thân xong lâu ùi mà chưa đc mặc vì thiếu tay. em mới học móc nên còn ngốc lắm. chị chỉ em với nhé.
Em cảm ơn chị nhiều lắm!
Hi Nguyen Ha,
Để chị cố gắng tìm lại coi còn file hoa văn của tay áo kh nha, rồi sẽ gửi cho em liền!
DA

Dieu An

Dieu An
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 5 TayaoboleroHi Nguyenha,
May mắn có chị Tuongvy63 còn mẫu hoa văn tay áo của bolero mà em đang làm đây,
em xem nhe! Chúc em mau chóng có cái áo mặc cho mùa hè nhe!

nguyenha168

nguyenha168
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ôi em cảm ơn chị DA và chị Tuongvy63 vô cùng. cái áo của em sẽ hoàn thành được rồi. Cảm ơn các chị lắm lắm! Em sẽ sớm khoe sản phẩm.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 7 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next