Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 7 trang]

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
Đúng rui Inf, dạo này An bz đủ thứ chuyện nên chưa cho ra lò sp mới dc, nhưng dù sao cũng sẽ có hàng để đi chơi lễ đó! hihihi!
sẽ xong trước 2-9 đó!
đang dòm ngó làm đồ baby nè, Inf có cao kiến gì cho DA k, vì đang coi catalog bữa giờ muh chưa bắt tay vào làm đó Inf,
mình vô nhà cậu xem rui, thích đôi vớ xanh lắm,
mình học đan, có bài đan hài em bé, mình đan 5 chiếc, mà chẳng chiếc nào giống chiếc nào, kh thành đôi dc, kakaka, lớp mình học luôn bảo mình can đảm wa, kakaka, đan 5 chiếc hài em bé!

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cám ơn DA hỏi thăm heng. Dạo này bận rộn quá ko lên diễn đàn nhà mình đc. Hết tuần tới thôi là yy thỏa sức tung hoành rồi. 20 này là yy thi tốt nghiệp nên ko dám bon chen gì nhiều Crying or Very sad .DA làm thêm sản phẩm cho yy xem với nha Smile

meonhi242

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
DA ơi. rảnh rỗi xem mẫu DĐ hoa cúc giùm em nha.THanks

bunny96

bunny96
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nhà chị diệu an hoành tráng thật. Sản phẩm nào cũng xinh hết.Bunny thích cái áo đầu tiên mà chị đem thi đan đan móc móc mùa hè quá. Chị send chart cho bunny được không ạ.Email: wind_al4@yahoo.com.vn or y!m : wind_al4
Thanks chị trước

matsamac201

matsamac201
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị DA ơi, hình như hùi trước chị học ở NVH phải ko ạh? Chắc chị cũng học cô Ngọc hen. Em cũng đang học nhưng chỉ học đựơc 1 tháng àh, vì trùng giờ học ở trường. Chị cho em mượn tài liệu được ko chị???

matsamac201

matsamac201
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em thĩ nhà của chị wá, bao giờ em mới được như dzầy đây ^^

vanbinh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Dieu An đã viết:Đây là áo móc của DA, làm 1 tháng à, vì Tết mà, nên tranh thủ làm hoa văn để trưng tết nữa chứ, nên cứ móc lưới không cho nó nhanh nhanh xong!

Đây là thân trước
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 4 Picture053

Đây là thân sau
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 4 Picture054
Chi oi ! chị cho em xin nội dung chảt cái áo này với nhe! nhìn thích ghê.
Chị móc giỏi qua! em móc rồi tháo, lọan cả lên !!!! huhu

Dieu An

Dieu An
Hi Vanbinh, áo này chỉ có phần hoa văn ở thân trước móc theo catalog mà bên nhà của Vuonglan19- Mảnh đất nhỏ có hình trang bìa đó, còn fía sau là tự xử toàn là kép với bính kh à! cũng đơn giản mà kg hao chỉ lắm đâu VB, nếu ờ SG thì mình có thể cho VB mượn áo về xem!

Dieu An

Dieu An
matsamac201 đã viết:chị DA ơi, hình như hùi trước chị học ở NVH phải ko ạh? Chắc chị cũng học cô Ngọc hen. Em cũng đang học nhưng chỉ học đựơc 1 tháng àh, vì trùng giờ học ở trường. Chị cho em mượn tài liệu được ko chị???

Đúng rồi, chị học ở NVHPN với cô Ngọc đó, tài liệu lâu wa rồi nên cũng khg luu giữ gì nhiều, sau này toàn là coi catalog khg a, cũng dễ hiểu lắm đó, em thử xem xem!

matsamac201

matsamac201
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Tại lúc còn học, cô nói là học típ thì cô sẽ chỉ cho cách tính lúc móc áo wần, em thấy mấy chị học lớp nâng cao móc áo đẹp lắm, tính toán um sùm, ra cái áo có chít eo, rùi... bla bla bla... nhìn mà thèm. Em sợ em dzòm dzô catalog thì hok bít cách tính nách, eo, ngực,.. đó mà

86Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 4 Empty mau ao cua DIEUAN 7/10/2009, 14:40

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Mình muốn học móc mẫu áo quả dứa, bạn giúp mình nha, cám ơn nhiều.

87Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 4 Empty Gửi bạn Diệu An 10/10/2009, 20:01

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
chào bạn!mình rất thích móc áo ,nhưng chưa biết làm.Các mẩu áo của bạn điều đẹp.Bạn huớng dẩn mình nha,móc bằng chỉ coton vn 1sợi hay 2.rất mong bạn hồi âm (bật mí :vì quá thích mà mình phải đánh vật với vi tính đây,mình dốt vi tính lắm).Trông tin bạn,cám ơn bạn

Dieu An

Dieu An
Chào bạn Thuha,
bạn hỏi áo kiểu hoa văn quả dứa là áo trắng hay bolero xanh vay? vì áo trăng thì tùm lum hoa văn gộp lại, còn bolero xanh thì diễn đàn của tụi mình có hướng dẫn đầy đủ luôn rồi đó. nếu bạn tìm kh thấy thì để mình gửi chart cho bạn lại nha!

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Diệu An mến,áo màu xanh đó,cho mình xin mẩu đi ,móc bằng coton VN 1,2 soi.rất mừng khi nhận đuợc hồi âm của bạn,cám ơn bạn nhiều

Dieu An

Dieu An
http://www.danmoc.net/forum-f8/topic-t203.htm
đây là link hướng dẫn móc bolero, cái áo màu xanh mà Thuha hỏi đây!
Mình móc chỉ cotton 1 sợi của VN đó, lên áo mặc cũng dễ chịu lắm!

91Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 4 Empty cám ơn 12/10/2009, 20:28

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Gửi bạn Diệu An
mình đả xem nhưng chưa hiểu,hàng 1móc bao nhiêu mủi vậy

Dieu An

Dieu An
Bạn tạo 25 mũi bính đầu tiên, rồi đi 4 bính, sau đó 1 kep, 1 bính đến hết hàng 25 bính vừa tạo đó, cắt chỉ.
sau đó, đó đi 35 bính, rùi 25 bính theo các bước tiếp theo.
DA thấy hướng dẫn cua yenyen doc dễ hiểu lắm, An làm cái áo theo hướng dẫn đó đó, bạn ngâm kíu lại xem sao nhe, có gì thì lại hỏi tiếp,
à, bạn cũng có thể tham khảo ý kiến của bạn vuonglan09 vì Lan đã làm được 3-4 cái áo từ hướng dẫn theo link cua yenyen đó!
cố lên, cố lên!!!

93Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 4 Empty cam on DIEU AN 16/10/2009, 05:37

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
mình sẻ cố gắng .Khi nào xong mình sẻ khoe ban nhé,chào bạn

Dieu An

Dieu An
Thu Hà móc dc cái áo chưa vậy? lâu wa mới vô lại nhà nên không nghe tin tức gì hết, DA mới móc xong cái khăn choàng và nón để xài cho mùa đông đi công tác ở HN nè, xong rồi mà chưa có chụp hình.

Còn đây là bolero mẫu của dd mình đó, chỉ cotton 1 sợi[img]Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 4 20081101_1002[/img]

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Màu áo đẹp quá chị An ơi, sao hôm trước em ghé chị mà em không thấy chị khoe vậy ta?!?!? Cái khăn choàng cổ đâu rồi??? Chụp hình người mẫu luôn nha!!!

Dieu An

Dieu An
đây là cái áo màu đỏ đô mà bữa Lan thấy rồi đó, chụp hình khg biết sao lại khg ra màu đỏ đô! áo chỉ cotton 2 sợi mảnh, dùng khoảng 3 cuộn à. chị móc cái nón gần xong rồi sẽ móc luôn vớ và bao tay.

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Gửi bạn Diệu An
Mình chưa móc áo đuợc vì móc kg đều tay,mình đang móc thú cho nhuần tay .Nhất định sẻ móc áo,xong mình sẻ khoe vơí bạn,mình củng có gọi điện thoại hỏi Vuơng Lan,bạn ấy củng nhiệt tình lắm.Cám ơn các bạn nhiều,hẹn gặp lại

Dieu An

Dieu An
hinh hoa voan gio dâu tây của Diệu An đây
Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 4 200811011052

bluerose888

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
DA khéo tay quá.MÌnh cũng thích học móc lắm nhưng thấy mỏi tay và khó quá nên nản luôn.Có thời gian là mình ngồi đan khăn cho mọi người thôi.Sắp sinh em bé rồi nên chắc cũng không có thời gian rảnh để theo mấy vụ này.Đan là niềm đam mê của mình nhưng lại không có điều kiện để theo.TIếc ghê

TungNhiYB

TungNhiYB
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em tham gia diễn đàn muộn quá nên k kịp vote cho chị Diệu An một phiếu rồi Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 4 568371 . Hâm mộ chị quá đi Vùng Trời Bình Yên của Diệu An - Page 4 33956

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 7 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next