Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 6 trang]

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
tuyettran đã viết:
vuonglan19 đã viết:Cô Tuyết ơi!!!
Cái áo Bolero Cô vừa post lên nhìn thiệt là đẹp, Cô co chart của áo đó không, cho em xin với, nhìn cái áo đó mà em thấy bon chen muốn làm quá chừng. Em cám ơn cô Tuyết nha.

cái này mình chỉ có mẫu bông nhưng nhỏ xíu nên chụp hình không thấy gì hết. còn phần viền xung quanh thì của cái áo khác. Bạn có thể lấy mẫu bông nào khác cũng được. chủ yếu là phần viền xung quanh làm cho áo nổi bật phần này chỉ có kiểu con sò thôi rất dễ.

mình mới thấy chart của bông này ở hội thêu thùa phần móc áo vày trang số 7 cái áo màu nâu cổ chữ v , không rõ lắm nhưng cũng làm duoc

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn Cô Tuyết đã chỉ dẫn tìm mẫu hoa văn, để em nghiên cứu và thử sức mình.

uyenchi79

uyenchi79
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hôm nay Uyên Chi vô xem lại mới biết là cô Tuyết Trần chứ không phải "bạn". Thành thật xin lỗi cô nhé. Uyên chi cũng giống như DA vậy đó không chịu để ý gì hết trơn. Một lần nữa xin lỗi cô

http://www.duandautu.com

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
uyenchi79 đã viết:Hôm nay Uyên Chi vô xem lại mới biết là cô Tuyết Trần chứ không phải "bạn". Thành thật xin lỗi cô nhé. Uyên chi cũng giống như DA vậy đó không chịu để ý gì hết trơn. Một lần nữa xin lỗi cô

cu tuong minh ít tuổi thì càng tốt ,có gì đâu , mình thích làm bạn với các bạn trẻ cho mình trẻ lại thì mới làm dược mấy cái áo model như vây chứ mấy người già sao dám mac mấy cái áo tam đó mà làm , mình sap có mẫu áo mới bạn xem và cho ý kiến nhé

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mình mới làm kiểu áo tắm hình 2 con cá. xem ở trang 1 nhé. :dan:

dohonglieu

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mifnh thích cái áo khoác nửa người, cậu có thể chỉ cho mình cách móc hoặc chart được không? Cám ơn cậu.

dohonglieu

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ơ, em xin lỗi là đã xưng hô như vậy. Em cứ nghĩ chủ nhân là mấy cô bé thích đan móc, nhưng nhìn lại tuổi thì em kém chị, em thành thực xin lỗi. Em rất thích cái áo nửa người đó, em muốn móc cho cháu gái nhà em.

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
bác ơi!!! Thâm niên móc của bác thật đáng nể.

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
dohonglieu đã viết:Mifnh thích cái áo khoác nửa người, cậu có thể chỉ cho mìn
h cách móc hoặc chart được không? Cám ơn cậu.

Bạn đã móc quen tay chưa? nếu đã biết móc rồi thì chỉ sơ là bạn làm được liền, nhưng nếu chỉ biết sơ sơ thôi thì cũng khó hướng dẫn vì ngoài mẫu móc còn hình dạng của cái áo nữa. phải thêm bớt cho đẹp vì cái áo này làm thân trước và sau dính liền nhau không có đường nối. thú thật là mình cũng tự sáng tạo ra chứ không có chart của áo này nên các bạn hỏi cũng không biết nói sao. Đầu tiên bạn bắt đầu làm thân sau khoảng 40cm chiều ngang, móc lên khoảng 3cm bắt đầu bớt nách khoảng 4cm, còn lại 32 cm là vai áo cứ tiếp tục móc lên khoảng 16 - 18cm tùy nách áo nhỏ hay lớn. Tuy nhiên 2 bên nách áo phải thêm ra mỗi bên khoàng 3cm từ khi bớt nách xong, đến khi đạt được 16cm là 38cm tính theo chiều ngang của vai áo. Xong phần nách thì bắt đầu bớt cổ áo, tính từ điểm giữa mõi bên bớt khoảng 7cm, sau đó phần này cứ bớt hai bên cổ và bớt bo tròn cho phần thân trước. 2 bên vai áo cũng tiếp tục thêm ra cho đến khi vòng nách được 32cm thì gấp xuống thân sau, xem 2 thân đã bằng nhau chưa nếu chưa thì tiếp tục thêm một số mũi bính nữa để 2 thân bằng nhau. bạn có thể lấy mẫu bông nào khác cũng được chứ đâu nhất thiết phải lấy giống cái áo này. Nếu có chart thì mình cũng cho bạn cho dễ làm nhưng mình không có.
Thân.

Được sửa bởi tuyettran ngày 4/8/2009, 14:27; sửa lần 1.

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
[quo
te="phuthuylon"]bác ơi!!! Thâm niên móc của bác thật đáng nể.[/quote]

Thật ra mình có nhận dạy đan móc tại nhà, nếu bạn nào có sở thích đan móc và muốn học mãu nào thì mình sẽ chỉ làm, đừng ngại vì đây chỉ là làm cho vui thôi chứ không phải mục đích kinh doanh.
:dan:

peace

peace
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
bác móc đẹp thật.hôm nay cháu có dịp đi xem nhà của mọi người mới thấy ai cũng siêu

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
con cũng muốn tới nhưng ở cách thành phố hơn 200km!!!

duck29

duck29
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi cái áo thứ 2 màu cam của cô đó móc sao vậy ???? con chỉ muốn móc bikini mảnh trên thôi nên c chỉ cho con móc phần ngực thôi . thanks c nhiều . ah mà cô nói cô có dạy ở nhà vậy nhà cô ở quận mấy để con coi có thể đến ko ?? con muốn học lắm

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
duck29 đã viết:chị ơi cái áo thứ 2 màu cam của cô đó móc sao vậy ???? con chỉ muốn móc bikini mảnh trên thôi nên c chỉ cho con móc phần ngực thôi . thanks c nhiều . ah mà cô nói cô có dạy ở nhà vậy nhà cô ở quận mấy để con coi có thể đế
n ko ?? con muốn học lắm

mình đã chỉ cho bạn rồi đó vì mình không rành vi tính nên không dưa hình lên cho bạn thấy dươc chứ nói thì mỗi người hiểu cách khác nên khó nói lắm nếu bạn muốn làm tất cả các kiểu và ai cũng làm dược theo số đo cũa mỗi người thì gặp mình

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hix, tiếc là cháu ở tận Hn o thì cháu chắc lẽo đẽo theo côị học mất^^. Cháu thích cái túi đen của cô lắm, cháu cũng đang định móc 1 cái nhưng mà cháu móc cái hình vuông nó cứ méo méo, chả ra sao cả, nản quá...

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ansa_Nguyễn đã viết:Hix, tiếc là cháu ở tận Hn o thì cháu chắc lẽo đẽo theo côị học mất^^. Cháu thích cái túi đen của cô lắm, cháu cũng đang định móc 1 cái nhưng mà cháu móc cái hình vuông nó cứ méo méo, chả ra sao cả, nản quá...

thôi có gắng đi nếu thật sự thích thì cũng sẽ thành công , mình cũng tu học thôi chứ đâu có ai dạy , mà cũng chưa có internet lấy đâu mà nghiên cứu , cũng chỉ có mấy quyển sách cũ đi tìm ở tiệm sách , làm tới làm lui cuối cùng cũng dược thôi rồi mac vào thấy chưa dược thì sửa từ từ rồi cũng phải đẹp thôi chứ đâu còn cách nào khác , bạn dừng nản nhé

NMN91

NMN91
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cô ơi đan cái tất màu vàng ở trang 1 ý ạ. Cái tất cao cổ đan thế nào hả cô! Cháu cám ơn!

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
NMN91 đã viết:Cô ơi đan cái tất màu vàng ở trang 1 ý ạ. Cái tất cao cổ đan thế nào hả cô! Cháu cám ơn!

bạn vào drops design nếu biết tiếng anh thì dịch ra , có nhiều thứ tiếng lám , mình biết tiếng Pháp nên làm theo hương dẫn , tuy nhiên cũng khó chứ không dễ , vấn dề là mình đánh tiếng Việt chậm lám nên dịch ra cho bạn phải mất cả buổi vi nó dài lam , nếu muôn làm thì đến nhà gap sẽ hương dẫn cho ,

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Vào vào chi mà em choáng quá!!!!chị khéo tay quá trời. ước gì chị ở gần nhà em nhỉ em sẽ sang "tầm sư học đạo" ngay....đúng món em thích nhất mà..chưa bao giờ em móc được một cái áo nhìn đẹp như của chị..híc...ghanh tị wá đi, chúc mừng tân gia love1

http://vn.myblog.yahoo.com/huonggiang129

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Muốn gặp chị để học thì làm sao hả chị??Chị mà mở lớp chiêu sinh là cả hội theo học đó..hihih...

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mattroibecon_2009 đã viết:Muốn gặp chị để học thì làm sao hả chị??Chị mà mở lớp chiêu sinh là cả hội theo họ c đó..hihih...

liên lạc với mình , điện thoại 38559944 , phải nói chuyện trước để biêt nhu cầu bạn thế nào , mình sẵn sàng nếu bạn có đam mê đan móc , hẹn gặp nhé

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
NMN91 đã viết:Cô ơi đan cái tất màu vàng ở trang 1 ý ạ. Cái tất cao cổ đan thế nào hả cô! Cháu cám ơn!

xin lỗi mình không biết bạn ở HN vậy nếu mình email cho bạn hướng dẫn thì bạn có làm được không vì tất này phải đan vòng tròn 5 que đan , bạn đa làm kiểu này bao giờ chưa , cho mình địa chỉ email đi vì cho ở đây sợ dài quá.

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn chị, em sẽ liên lạc với chị tỏng tg sớm nhất...chuyện là em rất thích móc áo nhưng không biết móc như thế nào cả. bây giờ thấy chị móc áo đẹp quá nên em mê tít...hihiih...chúc chị vui!

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mình mới up thêm 4 mẫu mới làm ở trang 1. các bạn tham khảo nhé.

Được sửa bởi tuyettran ngày 7/9/2009, 19:36; sửa lần 1.

mattroibecon_2009

mattroibecon_2009
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Lâu rủi mới gặp chị trên diễn đàn, 4 mẫu mới của chị đâu ạ. Em đi làm cả tuần chỉ được nghỉ ngày thứ 7, có thể gặp chị để học vào ngày đó được không chị? Nhà của chị ở đâu, em thì ở Tân Bình chị ạh. Mong tin chị

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 6 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next