Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 6 trang]

hồng bắc

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cô ơi con là bắc lúc trước có đến nhà cô học đan nè, cô khoẻ không?bây giờ thì con biết đan rồi cô ạ, nhưng chỉ đan được áo em bé thôi. Con không biết cách lập công thức để đan áo cho người lớn cô có thể hướng dẫn con được không cô?

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thuytinthanhhoa đã viết:Cô ơi cháu đã nhận được cách hướng dẫn móc áo của cô rồi cháu cảm ơn cô nhé.
Cháu thường rất ngại đan vì nó lâu hơn móc nhưng nhìn mẫu áo đan màu đồng ( áo số 2) và mẫu áo xanh pha trắng cháu quyết tâm đan một chiếc cho mình ( vì lâu nay chỉ đan cho con gái thôi ) vậy cô có thể hướng dẫn kỹ hơn về cách đan áo số 2 màu đồng và áo màu xanh pha trắng cho cháu được không cô
cháu học các kiểu đan của bachubietthuxanh nhưng không thấy có hoa văn giống hai chiếc áo này và cháu đan bằng len vĩnh thịnh được không cô
rất mong cô có hồi âm cho cháu
cháu cảm ơn cô và chúc cô luôn mạnh khoẻ, vui vẻ và luôn có nhiều mấu mới cho chúng cháu học tập
cháu cảm ơn cô

áo màu đồng đan lai mũi 2lên , 2xuống

thân áo đan 2len , 2xuống mặt phải

mặt trái thấy lên đan xuống , thấy xuống đan lên

áo màu xanh pha trắng đan mũi trơn nghĩa là mặt phải đan xuống ,mặt trái đan lên

hình dích dắc 1 chu kỳ là 11m , diểm giữa là mũi thứ 6 va điểm cuối là mũi thứ 11

thêm 2 bên cạnh mũi thứ 6 mỗi bên 1 mũi
bớt 2 mũi ở 2 bên mũi thứ 11

lập lại chu kỳ này cho đến hết hàng

mặt trái đan lên hết

đan khoảng 6 hàng đổi chỉ trắng , cách 6 hàng dổi chỉ một lần

hoainguyen

hoainguyen
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nguong mo co qua! co dan, moc rat la dep. mau ma de thuong.
kham phuc co qua Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 847731

thuytinthanhhoa

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cháu cảm ơn cô đã nhanh chóng trả lời cháu
Mặc dù ở ngoài này thời tiết đã chuyển mùa và bây giờ đang mùa xuân nhưng cô biết không thời tiết nóng bức như mùa hè mặc dù vậy cháu vẫn đan để mùa đông năm nay có áo diện nếu mắc đến đâu cháu sẽ hỏi cô tiếp rất mong cô tận tình chỉ bảo giúp cháu.
cháu xin cảm ơn cô ạ

thodan

thodan
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị đan móc đẹp quá, em rất thích cái áo bolero và chiếc váy của chị. Có lẽ hè này em sẽ học đan 1 chiếc váy. Có gì chị tư vấn thêm giúp em nhé hihi. Hnay e vào thăm nhà mới thấy các chị trong diễn đàn có thật nhiều SP đẹp Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 584639

ngoctran2703

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sao e không thấy cái hình nào vậy ? Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 848776

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cháu đã vào nhà cô rất nhiều lần nhưng hôm nay mới để lại dấu chân Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 584639 Các sản phẩm của cô thật đẹp, cháu cứ xem đi xem lại mãi thôi

tuyettran đã viết:Tiếp theo là một số mẫu áo:
Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 Img0168m

Cái áo này là móc cô nhỉ? Cháu thích quá cơ! Cô hướng dẫn cháu làm với được ko ạ? Cháu cảm ơn cô nhiều nhiều Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 584639

@ngoctran: chắc máy của đằng ấy bị sao đó! Mình vẫn xem suốt mà Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 699102 Ko hiển thị được ảnh thì tiếc quá!!!

ngoctran2703

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình chỉ mới học đan thôi thích lắm nhưng đan chưa được, chỉ biết đan mũi lên mũi xuống thôi. Có kiểu nào đẹp mà dễ thì mail cho mình với phần chart phải là tiếng việt thì mình mới hiểu. Hic hic khổ lắm Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 870103

fairybutterfly

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
tuyettran đã viết:

Tiếp theo là một số mẫu áo:

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 Img0168m

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 Img0171n

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 Img0161copy
[/img]
Cô ơi hướng dẫn cháu cách làm mấy cái áo trên đj ạ, nhìn dễ thương quá mà cô dùng len gì vậy ạ, que số mấy thì thích hơp.Cháu đang tập đan móc mong cô chỉ cặn kẽWink) Smile happy1 happy1

hieukien59

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chi oi cho em hoi cach moc ao lung mau xam ma di voi ao mau cam do chi.em thich cai ao do lem,chi co chart hinh ko cho e.video cang tot a.vi em moi biet moc ha.mong chi hoi am som Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 847731

hoabaotran

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
uầy, thích quá, các chị giỏi quá, k biết bao h em mới làm đc như chị đây

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
tất cả các kiểu áo trên mình phải tự nghĩ ra hoặc có chảrt thì chỉ có 1 ô vuông nhỏ thôi còn kiểu dáng cũng phải nhìn theo 1 cái áo nào đó chứ không có chart cho cả cái áo nên muốn cho các bạn mà không dược , chỉ có bạn nào dến nhà thì mình sẵn sàng hướng dẫn cho,

địa chỉ 35 trần chánh chiếu , p 14 , q 5

mong các bạn thông cảm

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ngoctran2703 đã viết:mình chỉ mới học đan thôi thích lắm nhưng đan chưa được, chỉ biết đan mũi lên mũi xuống thôi. Có kiểu nào đẹp mà dễ thì mail cho mình với phần chart phải là tiếng việt thì mình mới hiểu. Hic hic khổ lắm Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 870103

bạn thích cái áo màu đồng có dây nịt ko, mũi này dẹp và đơn giản

h1 : 2m lên , 2m xuống

h2 : thấy sao đan vậy , thấy xuống đan xuống , thấy lên đan lên

h 3 : 2m xuống , 2m lên

h4 : lập lại hàng 2

h5 : lập lại hàng 1

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
fairybutterfly đã viết: Cô ơi hướng dẫn cháu cách làm mấy cái áo trên đj ạ, nhìn dễ thương quá mà cô dùng len gì vậy ạ, que số mấy thì thích hơp.Cháu đang tập đan móc mong cô chỉ cặn kẽWink) Smile

happy1 happy1

cái bolero thì móc bằng coton nhật còn màu hồng là len TQ

kim đan 3,5

cái màu hồng khó đan mới đan ko nên làm

mấy kiểu bolero khó ở chỗ thêm bớt để đánh cong thân trước mình muốn hướng dẫn cho bạn mà không biết nói sao cho bạn hiểu mà làm dược , nếu gặp mình sẽ chỉ cho

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
tuyettran đã viết:tất cả các kiểu áo trên mình phải tự nghĩ ra hoặc có chảrt thì chỉ có 1 ô vuông nhỏ thôi còn kiểu dáng cũng phải nhìn theo 1 cái áo nào đó chứ không có chart cho cả cái áo nên muốn cho các bạn mà không dược , chỉ có bạn nào dến nhà thì mình sẵn sàng hướng dẫn cho,

địa chỉ 35 trần chánh chiếu , p 14 , q 5

mong các bạn thông cảm

Ui, tiếc quá, cháu thích cái áo ấy quá cơ Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 358726 Cháu làm sao vào HCM được... Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 870103

hieukien59

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
co tuyet oi,den nha co se chi mien phi chu? truoc khi den co phai hen truoc k co?co that kheo tay,that dang kham phuc. Co co' the cho con chart cua 1 bolero don gian de con moc va hinh dung ra duoc ko co?

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hieukien59 đã viết:co tuyet oi,den nha co se chi mien phi chu? truoc khi den co phai hen truoc k co?co that kheo tay,that dang kham phuc. Co co' the cho con chart cua 1 bolero don gian de con moc va hinh dung ra duoc ko co?

mình có chảrt nhưng mờ quá chụp lại không thấy gì cả , trong mấy quyển catalog mua ở Đại quang minh, trong mẫu áo váy của HTT cũng có nhiều lắm , nếu cần thì đền nhà hướng dẫn miễn phí , tất nhiên phải hẹn trước

có bạn liên lạc nói không có tiền học ở HPN muốn nhờ mình hướng dẫn làm mấy mẫu áo tắm , mình nói sẵn sàng chỉ cho để có nghề lảm kiếm tiền trang trải cuộc sống , nhưng bạn ấy nói nhà xa quá không đi được chỉ nói qua điện thoại thôi nên mình không có cách nào giúp được , mấy kiểu khó ngồi kế bên chỉ còn chưa chắc làm được chỉ nói thôi ko có gì cụ thể làm sao hiểu được , nếu tìm hiểu qua mạng thì chỉ làm được mấy kiểu đơn giản thôi chứ rắc rối quá cũng khó hướng dẫn , mình nói ra để các bạn hiểu và thông cảm

hieukien59

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
vay thi con cam on Co nhieu lam ah. sao con vo web cua hoi theu thua ma k duoc gi ca.con moi hoc moc day thoi,thich qua troi.con rat mong co chi giao.

hieukien59

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Co oi cho con hoi mau tui nay neM018 co:
http://www.danmoc.net/forum-f7/topic-t133-10.htm
va chart https://2img.net/h/i279.photobucket.com/albums/kk156/tahe_2603/vi34_chart-1.jpg
luc moc cai nap tui hinh bong hoa,minh moc het thanh 1 bong hoa hay chi nua bong hoa a?neu ma moc thanh 1 bong hoa roi minh noi vo ben trong tui a? con ko hinh dung duoc cach lam nap tui.Mong co huong dan giup con voi. con cam on co

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hieukien59 đã viết:Co oi cho con hoi mau tui nay neM018 co:
http://www.danmoc.net/forum-f7/topic-t133-10.htm
va chart https://2img.net/h/i279.photobucket.com/albums/kk156/tahe_2603/vi34_chart-1.jpg
luc moc cai nap tui hinh bong hoa,minh moc het thanh 1 bong hoa hay chi nua bong hoa a?neu ma moc thanh 1 bong hoa roi minh noi vo ben trong tui a? con ko hinh dung duoc cach lam nap tui.Mong co huong dan giup con voi. con cam on co

làm nửa bông hoa rồi kết vào miệng túi phía sau nhưng nếu bạn không làm được nửa thì cũng có thể lảm cả vòng tròn rồi kếtt dính phía sau còn đằng trước để hở

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cô ơi con xin số điện thoại của cô từ lâu để có thể qua nhà cô nhờ cô hướng dẫn, vì con chỉ biết đan khăn thôi, con cũng mới biết móc cô à, nhưng chỉ biết móc mấy kiểu móc cơ bản thui, và cũng chỉ móc được khăn thui à.
Con muốn qua nhà cô nhờ cô chỉ giúp nhưng con ngại quá cô à Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 41583

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Siny đã viết:Cô ơi con xin số điện thoại của cô từ lâu để có thể qua nhà cô nhờ cô hướng dẫn, vì con chỉ biết đan khăn thôi, con cũng mới biết móc cô à, nhưng chỉ biết móc mấy kiểu móc cơ bản thui, và cũng chỉ móc được khăn thui à.
Con muốn qua nhà cô nhờ cô chỉ giúp nhưng con ngại quá cô à Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 4 41583

nếu bạn muốn hướng dẫn một kiểu nào đó thì không vấn đề gì còn nếu nhiều kiểu thì vấn phải có thoi gian cả hai người thì không phải dễ, bạn phải biết mình muốn học kiểu nào chứ làm một sản phẩm thì cũng lâu lắm

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cũng khó quá cô nhỉ, vì cháu tham lam lắm, cái nào cũng muốn học hết à. Mà giờ thì cháu thích đan, móc mấy cái túi xách đấy cô ạ, thấy tác phẩm của mọi người nhìn thấy ham quá

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mình mới update mấy kiểu ở trang 1 các bạn xem tham khảo nhé.

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Cô ơi, kiểu mới đẹp lắm cô ạ. Trông rất nhẹ nhàng, nhã nhặn, cách phối màu cũng rất sang. Cháu thích lắm. Cháu bận công việc quá chứ không là theo học cô ngay.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 6 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next