Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 6 trang]

thanhxuan

thanhxuan
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Xem sản phẩm của cô rồi thấy mình thật là còn vụng lắm. Đồ của cô làm ra nếu mở shop thì chắc không đủ hàng mà bán. Giá mà nhà ở Sài Gòn thì xin đến ngay bái cô làm sư phụ.

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thanhxuan đã viết:Xem sản phẩm của cô rồi thấy mình thật là còn vụng lắm. Đồ của cô làm ra nếu mở shop thì chắc không đủ hàng mà bán. Giá mà nhà ở Sài Gòn thì xin đến ngay bái cô làm sư phụ.

thật ra mình cũng tự học thôi chứ không qua trường lớp nào cả , nếu bạn có đam mê và khéo tay một chút là được

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
update vài mẫu mới trang 1

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Mẹ cháu cũng bằng tuổi cô, cũng biết đan móc, có hồi mẹ cháu còn móc mũ để bán nữa cơ. Nhưng mà cháu chỉ được thừa kế của mẹ cháu mỗi một chiếc kim móc thôi, cất đi để dành bao giờ học móc thì mang ra dùng. Cháu chỉ biết đan mỗi mũi lên mũi xuống thôi, giờ tham gia diễn đàn mới học hỏi thêm được chút ít. Chứ mẹ cháu nóng tính lắm, chẳng bao giờ kiên nhẫn dạy cháu cả. Bây giờ mẹ cháu mà biết cháu biết đan thì chắc là ngạc nhiên lắm.
Thấy các sản phẩm của cô mà cháu khâm phục quá! Thế mới là đam mê chứ. Dành hết tâm huyết cho đam mê luôn. Cháu thích nhất là chiếc bolero, nữ tính và nhỏ nhỏ làm chắc là nhanh. Cháu nói vậy thôi chứ cháu có biết móc đâu. Hì hì! Cháu sẽ noi gương cô đấy!

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
lâu quá mình không vào diễn đàn , hôm nay có mấy áo mới làm xong nên up lên cho các bạn xem , móc nhiều quá cũng chán nên chuyển qua đan rất hợp với mùa này , miền nam nóng quá nên ít người học đan phải chi mình ở xứ lạnh thì thích quá , thật ra đan đẹp hơn móc nhìn nó rất Tây còn mấy áo móc chỉ dược lỗ nhiều mặc không nóng chứ nhìn thô lắm , mùa này mấy bà bán len đát hàng lắm nên mình trúng tủ có mấy bạn cũng đến nhà thọ giáo mấy áo len , mình cũng có dịp lôi mấy cái áo len ra mặc chứ cứ làm rồi để dầy tủ thì chán quá , mình còn nhiều áo lắm nhưng làm mấy năm trước nên kiểu không còn mốt nữa chưa dưa lên mạng chứ tích cóp mấy năm rồi nhiều phải biết

y

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Wow, những sản phẩm của cô đẹp quá à, hix nhìn mà thấy thèm, ước gì cháu cũng giỏi được như cô nhỉ. Cháu mới lạc vào nhà cô mà giờ hổng muốn ra rùi nè. Cô ở quận mấy vậy ạ, hôm nào rãnh cháu sẽ tới nhà cô để nhờ cô chỉ giáo cho được không ạ Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 407501

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cô ơi cô chỉ cho cháu cách móc 1 cái mũ len kiểu mà các bà hay các em bé hay đội được không ạ, kiểu như cái mũ này này http://www.danmoc.net/forum-f3/topic-t460-70.htm#4835 nhưng mà bahubietthuxanh đan chứ không phải móc cô ah. Cô giúp cháu được không ạ. Cháu làm cho bác của cháu, mà bác ấy muốn phần giây cột đó bé thôi chứ không to như của bachubiethuxanh ạ

58Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Empty chỉ coton loại nhỏ 23/1/2010, 07:10

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào chị
Nhìn các áo chị làm em ngẩn ngơ luôn,thật khéo tay quá.Chị ơi,em có chỉ coton trắng nhỏ gần bằng chỉ may đồ (khi mua họ nói là chỉ coton TQ,quấn dài xe lại như thắt bính,mua về mình phải quấn lại từng cục tròn để khỏi rối chỉ)thấy đẹp mua mà kg biết móc áo kiểu gì cho đẹp .Nhờ chị tư vấn giúp em với.Mong chị hồi âm,cám ơn chị nhiều

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Siny đã viết:Wow, những sản phẩm của cô đẹp quá à, hix nhìn mà thấy thèm, ước gì cháu cũng giỏi được như cô nhỉ. Cháu mới lạc vào nhà cô mà giờ hổng muốn ra rùi nè. Cô ở quận mấy vậy ạ, hôm nào rãnh cháu sẽ tới nhà cô để nhờ cô chỉ giáo cho được không ạ Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 407501

khi nào rảnh thì liên lạc với mình trước để biết nhà nhé. wellcome
0907133702

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thuha09 đã viết:Chào chị
Nhìn các áo chị làm em ngẩn ngơ luôn,thật khéo tay quá.Chị ơi,em có chỉ coton trắng nhỏ gần bằng chỉ may đồ (khi mua họ nói là chỉ coton TQ,quấn dài xe lại như thắt bính,mua về mình phải quấn lại từng cục tròn để khỏi rối chỉ)thấy đẹp mua mà kg biết móc áo kiểu gì cho đẹp .Nhờ chị tư vấn giúp em với.Mong chị hồi âm,cám ơn chị nhiều

chỉ coton thi móc áo chui dầu cổ tròn hay chữ V cũng dược , nếu chỉ đẹp thì móc kiểu gi cũng đẹp còn chỉ xấu thì khó lắm , nếu móc giỏi thì kiếm kiểu khó còn mới làm thì làm kiểu đơn giản thôi , thí dụ kiểu áo màu vàng đồng mình mới làm chỉ đơn giản thôi nhưng thêm dâ nịt vào thì đặc biệt ngay
chúc bạn thành công

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
leluong đã viết:Cô ơi cô chỉ cho cháu cách móc 1 cái mũ len kiểu mà các bà hay các em bé hay đội được không ạ, kiểu như cái mũ này này http://www.danmoc.net/forum-f3/topic-t460-70.htm#4835 nhưng mà bahubietthuxanh đan chứ không phải móc cô ah. Cô giúp cháu được không ạ. Cháu làm cho bác của cháu, mà bác ấy muốn phần giây cột đó bé thôi chứ không to như của bachubiethuxanh ạ

bắt đầu gầy khoảng 100m , đan 3cm mũi 1 lên , 1xuong ,phần này là dằng trước mặt , xong 3cm lai tiếp tục đan theo hoa văn bạn chọn dan đến 13cm { tính cả lai} bắt đầu bớt ngay điểm giữa của sản phẩm { bớt 3mũi nhập 1 } chỉ bớt mặt phải mặt trái đan bình thường , bớt như vậy khoảng 4 , 5 lần tuỳ nón to hay nhỏ , sau đó bạn kết thúc và ra kim , dùng kim may len gập dôi và kết lại thành phần sau dầu ,

phần dây nếu làm nhỏ thì không làm giống như hình , chỉ cần bắt khoảng 10m hay 12m tuỳ bạn , từ hai đầu của lai là thành hai dây,
cuối cùng móc 1 dường quanh dây vòng ra sau ót và qua sợi dây thứ hai qua phần trươc mặt và kết thúc

có nhiều cách làm , trong hình làm từ dây di lên cách này sợi dây to và đơ không dịu khi cột , bạn làm thử nếu không dược như mậu đừng máng vốn nhe

mewmew100887

mewmew100887
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
wa đẹp quá a, cháu là thành viên mới xem nhà cô thích thật đó .

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
tuyettran đã viết:Mình xin phép mở topic này để chia sẽ niềm đam mê của em. xin các bạn chỉ giáo thêm.

kiểu mới update

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0071i

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0117t

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0118jb

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0264s

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0262wk

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0260fc

áo 2 con cá đâu đầu vào nhau

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0196k

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0184i

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0122u

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0127wap

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0128jyj

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0133u

Tiếp theo là một số mẫu áo:

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0168m

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0171n

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0163b

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0161copy

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0139a

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0157a

Các thứ linh tinh:

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0134c

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0155zet

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0154jrq

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0148m

Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Img0142x
Đẹp quá và nhìn rất là chuyên nghiệp, các nét móc rất tinh tế, cả đan cũng vậy. Bạn làm mình mê mẩn

mewmew100887

mewmew100887
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chào chị em là thành viên mới ,
trời ơi đẹp quá chị vừa đan vừa móc à. thích quá . sao chị " cao thủ" vậy . chị học lâu chưa ? em có cái mẫu giỏ dễ thương lắm . bữa nào e post lên chị nghiên cứu thử nha. chào chị

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Photo0011t
Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Photo0012q
Cháu mới mua 2 cuộn len này cô ạ, mà cháu không biết nên đan hay móc và nên làm kiểu gì nữa. Cô góp ý cho cháu với nha. Cuộn màu trắng cháu định đan cho cháu, còn cuộn kia đan cho mẹ đó ạ

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Siny đã viết:Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Photo0011t
Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Photo0012q
Cháu mới mua 2 cuộn len này cô ạ, mà cháu không biết nên đan hay móc và nên làm kiểu gì nữa. Cô góp ý cho cháu với nha. Cuộn màu trắng cháu định đan cho cháu, còn cuộn kia đan cho mẹ đó ạ

hai cuộn len này chỉ đan thôi chứ không móc được , và chỉ đan khăn là hợp nhất , đan mũi xuống thôi chứ không đan mũi gì khác , cuộn len xù có thể đan áo nhưng mặc mập lắm , cuộn kia phải kèm một sợi len mỏng khác vào đan dễ hơn, góp ý với bạn mình cứ làm thử 20 m để xem có đẹp không rồi mới làm vô sản phẩm

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mewmew100887 đã viết:chào chị em là thành viên mới ,
trời ơi đẹp quá chị vừa đan vừa móc à. thích quá . sao chị " cao thủ" vậy . chị học lâu chưa ? em có cái mẫu giỏ dễ thương lắm . bữa nào e post lên chị nghiên cứu thử nha. chào chị

mình không có nhiều mẫu giỏ nếu cho mình thì rất cảm ơn , bắt đầu mình học đan mà đến bây giờ mình vẫn thích đan hơn nhưng có thời gian phong trào móc nổi lên nên mình cũng theo luôn , thật ra mình đầu tư nhiều thời gian và công sức vào việc này vì đam mê mà , nên thanh quả mới dược như vậy , cám ơn bạn đã có nhận xét

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cám ơn cô nhiều ạ, cháu sẽ đan thử xem sao ạ, hix thấy nó hay hay nên mua, ai ngờ lại khó đan như vậy Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 396640

chuotngoc

chuotngoc
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ngưỡng mộ cô thật Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 847731
cháu chỉ biết móc. móc được 2 cái áo rùi. lâu thiệt là lâu. ngán nhất là lúc làm nách áo với tay áo. cháu cũng biết 1 chút về nghề may nên cũng lấy công thức ra để làm. nhưng sao tính thêm, bớt mũi khó quá. có mẹo nào thể tính thêm, bớt mũi không cô?

ngô cay

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thật sự là nhìn mấy mẫu của chị e không thể tin được là có thể đan được bằng tay, ngưỡng mộ chị thật đấy. e rất thích đan tất chân giống như của chị. chị giúp e với ạ. e cảm ơn chị trước nha

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chuotngoc đã viết:ngưỡng mộ cô thật Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 847731
cháu chỉ biết móc. móc được 2 cái áo rùi. lâu thiệt là lâu. ngán nhất là lúc làm nách áo với tay áo. cháu cũng biết 1 chút về nghề may nên cũng lấy công thức ra để làm. nhưng sao tính thêm, bớt mũi khó quá. có mẹo nào thể tính thêm, bớt mũi không cô?

thêm bớt mũi khi móc thí khó hơn đan , nên chọn mẫu chữ I thì dễ hơn mẫu gồm nhiều thứ rắc rối , khi làm chưa quen thì cắt rập trước rồi cứ theo đó mà lam , mình cũng biết cắt may nhờ vây mấy áo mình làm mới sắc sảo giống như may đồ vậy , khi làm nhiều bạn sẽ có kinh nghiệm và cang ngày sẽ càng đẹp, thôi ráng nhe

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ngô cay đã viết:thật sự là nhìn mấy mẫu của chị e không thể tin được là có thể đan được bằng tay, ngưỡng mộ chị thật đấy. e rất thích đan tất chân giống như của chị. chị giúp e với ạ. e cảm ơn chị trước nha

đan tất thì phải đan 5 kim theo vòng tròn , bạn đã làm bao giờ chưa vì nếu không hình dung được thì nói khó hiểu lắm , mình chỉ cho bạn làm qua tin nhắn thì không chắc bạn hiểu ý vì mỗi người hiểu một cách khác nhau , có gì gọi cho mình sẽ hương dẫn cho

73Tuyết Trần - đam mê đan móc - Page 3 Empty hoi co tuyet tran 5/2/2010, 09:32

thuytinthanhhoa

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cháu đã nhiều lần thăm nhà cô rồi nhà cô thật nhiều những sản phẩm đẹp và những hoa văn, phối màu len thật hài hoà nhìn mẫu áo nào cũng muốn làm theo về móc thì cháu cũng mới học móc và chỉ biết móc theo chart mẫu thôi.cô cho cháu hỏi một chút những mẫu áo của cô móc và đan bằng len gì, kim móc số mấy mà cháu nhìn thấy mịn thế cô có thể giới thiệu cho cháu được không ở nơi cháu ở chỉ có thể mua được len vĩnh thịnh và lên trung quốc túi 5 cuộn thôi.
Cô có thể hướng dẫn sơ qua về kiểu móc áo trắng có cầu vai và kiểu ở mẫu áo số 2 được không cô
cháu mong tin cô và chúc gia đình cô luôn mạng khoẻ

tuyettran

tuyettran
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thuytinthanhhoa đã viết:Cháu đã nhiều lần thăm nhà cô rồi nhà cô thật nhiều những sản phẩm đẹp và những hoa văn, phối màu len thật hài hoà nhìn mẫu áo nào cũng muốn làm theo về móc thì cháu cũng mới học móc và chỉ biết móc theo chart mẫu thôi.cô cho cháu hỏi một chút những mẫu áo của cô móc và đan bằng len gì, kim móc số mấy mà cháu nhìn thấy mịn thế cô có thể giới thiệu cho cháu được không ở nơi cháu ở chỉ có thể mua được len vĩnh thịnh và lên trung quốc túi 5 cuộn thôi.
Cô có thể hướng dẫn sơ qua về kiểu móc áo trắng có cầu vai và kiểu ở mẫu áo số 2 được không cô
cháu mong tin cô và chúc gia đình cô luôn mạng khoẻ

vậy có thể dùng len vĩnh thịnh móc áo trắng len có 2 sọi nhỏ nhập lại

áo này móc từ lai áo thân sau móc bình thường , thân trước bắt đầu bàng nửa thân sau , móc dến nách thì bớt nách dánh cong phần này khoảng 5cm sau đó ngưng lại chờ , lấy chỉ khác bắt đầu làm đô áo làm từ nẹp áo khoảng 12cm móc thẳng khoảng 4cm thì thêm mũi ra theo vòng cổ {nên cắt rập trước cho dễ làm } làm xong vòng cổ bắt dầu bớt xuôi vai khi gần xong phần vai thì phải bo tròn bên cạnh kia cho phần cong lên của đô áo , sau khi có đô áo thì ráp phần thân trước vào bằng mũi bính

phần hoa văn thì bạn móc đô áo mũi chữ I và chữ V , móc ren là mũi chữ I cách 1bính còn thân áo thì lam hoa nào cũng được

thuytinthanhhoa

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cô ơi cháu đã nhận được cách hướng dẫn móc áo của cô rồi cháu cảm ơn cô nhé.
Cháu thường rất ngại đan vì nó lâu hơn móc nhưng nhìn mẫu áo đan màu đồng ( áo số 2) và mẫu áo xanh pha trắng cháu quyết tâm đan một chiếc cho mình ( vì lâu nay chỉ đan cho con gái thôi ) vậy cô có thể hướng dẫn kỹ hơn về cách đan áo số 2 màu đồng và áo màu xanh pha trắng cho cháu được không cô
cháu học các kiểu đan của bachubietthuxanh nhưng không thấy có hoa văn giống hai chiếc áo này và cháu đan bằng len vĩnh thịnh được không cô
rất mong cô có hồi âm cho cháu
cháu cảm ơn cô và chúc cô luôn mạnh khoẻ, vui vẻ và luôn có nhiều mấu mới cho chúng cháu học tập
cháu cảm ơn cô

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 6 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next