Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 10 trang]

101Vui Re: Nha moi cua yishun 8/12/2010, 13:00

thanhyen0510

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hihi, mới biết nhà chị yishun nên nay mới ghé vào, mới tham gia nên ko biết chị yishun đã là cao thủ, vậy mà còn múa rìu qua mắt thợ, sorry chị nha, Razz . em cũng đang ở Bình Dương nè mà tận TP Mới lận (xa quá), chị biết ở Bình Dương mua len ở đâu không vậy, chỉ em với, trước giờ e toàn phải lên tới sài gòn để mua không à mà không được vừa ý lắm. thank chị trước nha!

102Vui Re: Nha moi cua yishun 8/12/2010, 20:58

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nam&sayuri&sarina đã viết:yishun ơi..mình làm thử tới h20 luôn rồi được lắm .vưà nách nưã.tính tới tính lui bay giờ đã tiềm được cánh nối cho đẹp rồi.ngay hai bên nách mình được mỗi bên thêm 1 quả dưá mừng quá ,,cám ơn yishun nha.không biết có giống yishun làm không?
vậy hả chị ? vậy lúc em làm chắc cũng móc đến hàng 20 thử coi. Chúc chị sớm hoàn thành sản phẩm nha. happy1

103Vui Re: Nha moi cua yishun 8/12/2010, 21:06

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
đã viết:hihi, mới biết nhà chị yishun nên nay mới ghé vào, mới tham gia nên ko biết chị yishun đã là cao thủ, vậy mà còn múa rìu qua mắt thợ, sorry chị nha, Razz . em cũng đang ở Bình Dương nè mà tận TP Mới lận (xa quá), chị biết ở Bình Dương mua len ở đâu không vậy, chỉ em với, trước giờ e toàn phải lên tới sài gòn để mua không à mà không được vừa ý lắm. thank chị trước nha!

thanhyen0510 quá khen rồi, yishun mà cao thủ gì. Cũng nhờ học hỏi từ mấy chị ,em , cô, bác ở diễn đàn mới có chút thành quả đó chứ.
Ở việt nam yishun cũng ra Sài Gòn mua len không hà.
Nghe phuongnga86 nói ở Chợ Lái Thiêu cũng có bán, hay thanhyen ra đó tìm thử xem.
Chúc thanhyen mua chóng tìm được len ưng ý nha dan2

104Vui Re: Nha moi cua yishun 9/12/2010, 18:00

ngoc09ds01c

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chi yushi oi. em moc toi phan nguc thi bi rong qua( ao trai thom) gio lam sao chi yushi. ma chi oi ao nay thi moc len nao dep?

105Vui Re: Nha moi cua yishun 9/12/2010, 18:28

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngoc09ds01c đã viết:chi yushi oi. em moc toi phan nguc thi bi rong qua( ao trai thom) gio lam sao chi yushi. ma chi oi ao nay thi moc len nao dep?
cho chị hỏi nhé.em làm len loại gì có thể úp lên thì chắc yishun mói dễ chỉ em được.còn chị cũng đang làm áo kiểu này mặc vưà bình thường thôi.nhưng chưa xong ,chúc em thành công.
yishun sao rồi em có bằt tay vào làm chưa?chị có tạt mao nản nên đã tạm ngưng ,móc cái khác .lúc nào cũng vậy tới khi xong thì có tới hai áo lận.hồi trước chị móc đồ cho hai bé nhà chị cũng vậy ,cùng lúc hai đứa điều có áo mặc chúc yishun vui vẽ

106Vui Re: Nha moi cua yishun 9/12/2010, 18:31

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngoc09ds01c đã viết:chi yushi oi. em moc toi phan nguc thi bi rong qua( ao trai thom) gio lam sao chi yushi. ma chi oi ao nay thi moc len nao dep?

Em móc bằng len hả ? Chị móc bằng chỉ cotton,1 sợi nên móc xong mặc vừa lắm. chị cao 1,63m, nặng có 45kg, mà còn không bị rộng nữa. Nếu em móc bằng len thì thử đổi cây móc nhỏ hơn. Hay là móc lại bằng chỉ cotton đi cho đẹp nha em. Mad

107Vui Re: Nha moi cua yishun 9/12/2010, 18:44

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nam&sayuri&sarina đã viết:
yishun sao rồi em có bằt tay vào làm chưa?chị có tạt mao nản nên đã tạm ngưng ,móc cái khác .lúc nào cũng vậy tới khi xong thì có tới hai áo lận.hồi trước chị móc đồ cho hai bé nhà chị cũng vậy ,cùng lúc hai đứa điều có áo mặc chúc yishun vui vẽ

Chưa nữa chị ơi, 3 ngày nay bị đau răng,em không muốn làm gì hết,lúc nãy ráng ngồi ráp cho xong cái giỏ quai tròn nè.
Cái vụ móc nửa chừng rồi để đó, lấy cái khác làm là 2 chị em mình giống nhau đó, kệ , làm vậy cho đỡ ngán há chị Laughing

108Vui Re: Nha moi cua yishun 9/12/2010, 19:26

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cái giỏ này ngâm cả tuần lễ, mới xong lúc nãy, định làm tặng mẹ mình,nhưng cái màu tươi quá, không hợp cho lắm, thôi để cái sau đi...

Nha moi cua yishun - Page 5 Picture095l0

109Vui Re: Nha moi cua yishun 9/12/2010, 19:54

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cái giỏ này đẹp đ́o.tính tặng mẹ nhưng thấy đẹp nên làm của mình phải không?hahahha.chị cũng có cái gỉo ngâm 3 tháng nay rồi chưa song nữa ..vì còn bí ngay phầm quai giỏ.thôi kệ ngâm thêm vài tháng nữa vậy Razz
yishun ơi lâu quá không về vn.chỉ coton em nói ở trên mua ở vn có mắc không..?bền không ?giặc có bị biến dạng ??

110Vui Re: Nha moi cua yishun 9/12/2010, 20:33

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nam&sayuri&sarina đã viết:cái giỏ này đẹp đ́o.tính tặng mẹ nhưng thấy đẹp nên làm của mình phải không?hahahha.chị cũng có cái gỉo ngâm 3 tháng nay rồi chưa song nữa ..vì còn bí ngay phầm quai giỏ.thôi kệ ngâm thêm vài tháng nữa vậy Razz
yishun ơi lâu quá không về vn.chỉ coton em nói ở trên mua ở vn có mắc không..?bền không ?giặc có bị biến dạng ??

Mua chỉ cotton ở vietnam rẻ lắm chị ơi, em mua 1 cuộn có 12.000.Em thấy mặc cũng được lắm, giặt xong vẫn vậy, nhưng đừng bỏ vô máy giặt nha. Mad
Tết này chị có về thăm nhà không ? Lúc trước em đi đi, về về nhưng giờ có thẻ 1 năm rồi nên lần này ở lâu, cũng nhớ nhà lắm, đầu tháng 3 vợ chồng em mới về rồi rước mẹ em qua đây chơi luôn.
Chị sống ở Nhật lâu chưa ? Chồng chị người Nhật hả ?

111Vui Re: Nha moi cua yishun 9/12/2010, 20:54

ngoc09ds01c

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em moc bang len viet nam chi ak nong ma xau lam. chac em ra mua chi cotton thoi.chan that lai phai lam lai tu dau

112Vui Re: Nha moi cua yishun 9/12/2010, 21:21

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngoc09ds01c đã viết:em moc bang len viet nam chi ak nong ma xau lam. chac em ra mua chi cotton thoi.chan that lai phai lam lai tu dau

Thôi kệ, chịu khó mua chỉ cotton làm lại cho đẹp. Chúc em thành công nha. Cố lên nào dan2

113Vui Re: Nha moi cua yishun 10/12/2010, 10:54

ngoc09ds01c

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
da chi mua chi cotton bao nhieu 1 cuon the? chi cotton mac chac mat hon len

114Vui Re: Nha moi cua yishun 10/12/2010, 10:57

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
Hì...hì.... cho mình "bon chen" chút nhé: sợi cotton mình mua ở chợ Dĩ An là 13K/100g đó (nguồn gốc thì không biết là cotton VN hay TQ nữa).

115Vui Re: Nha moi cua yishun 10/12/2010, 15:22

ngoc09ds01c

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chi oi ao nay thi rap lai bang mui nao ak
http://www.danmoc.net/forum-f7/topic-t21-10.htm
m11 ay

116Vui Re: Nha moi cua yishun 10/12/2010, 15:59

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngoc09ds01c đã viết:chi oi ao nay thi rap lai bang mui nao ak
http://www.danmoc.net/forum-f7/topic-t21-10.htm
m11 ay
Em dùng kim may lại cũng được, hay em ráp bằng mũi dời cũng được.

117Vui Re: Nha moi cua yishun 10/12/2010, 21:44

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chào yishun.em oi bây giờ mới hiểu tại sao trông chart quả dứa tới h20 lận.vì khi móc tay áo họ móc tay dài...còn ximuoị.thì tay ngắn nên mới làm tới h17 ..em suy ngĩ kỹ trước khi làm nhé.mong tin này kiệp với em.chị lỡ móc tới h20 nên chị chơi tay lững hahaha đọc quyền cũng được .bây giờ đang làm tới tay áo rồi.chắc ngày mai có thể khoe.

118Vui Re: Nha moi cua yishun 11/12/2010, 15:57

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nam&sayuri&sarina đã viết:chào yishun.em oi bây giờ mới hiểu tại sao trông chart quả dứa tới h20 lận.vì khi móc tay áo họ móc tay dài...còn ximuoị.thì tay ngắn nên mới làm tới h17 ..em suy ngĩ kỹ trước khi làm nhé.mong tin này kiệp với em.chị lỡ móc tới h20 nên chị chơi tay lững hahaha đọc quyền cũng được .bây giờ đang làm tới tay áo rồi.chắc ngày mai có thể khoe.

Chị ơi, em chưa làm, không biết làm màu gì nữa, em có mấy màu thôi à, không lẽ làm màu tím nữa.
Chờ xem áo của chị đó nha. Wink

119Vui Re: Nha moi cua yishun 11/12/2010, 16:09

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Còn đây là làm theo đơn đặt hàng của nhỏ bạn, sắp sinh baby , còn 1 bộ nữa mà chưa làm xong... happy1

Nha moi cua yishun - Page 5 Picture096

120Vui Re: Nha moi cua yishun 12/12/2010, 19:17

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mời yishun qua nhà mình,và cho í kiến nhé.con trai chụp dùm cho chị.cám ơn em nhiều.

121Vui Re: Nha moi cua yishun 15/12/2010, 13:37

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Giỏ mới móc xong, mẫu cũ giống giỏ màu hồng.
Nha moi cua yishun - Page 5 Picture097g

122Vui Re: Nha moi cua yishun 15/12/2010, 13:43

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cái màu đen xì, không thấy cái bông, để yishun thử lại ...
Nha moi cua yishun - Page 5 Picture098k

123Vui Re: Nha moi cua yishun 16/12/2010, 21:33

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Lúc này yishun đang kết kiểu quai tròn nherang

Nha moi cua yishun - Page 5 Picture099

124Vui Re: Nha moi cua yishun 16/12/2010, 22:31

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cái giỏ này đẹp quá yishun . Chị kết chiếc giỏ này đã lâu mà chưa có dịp làm . Em móc đẹp lắm .

125Vui Re: Nha moi cua yishun 16/12/2010, 23:05

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Băng Tâm (16/12/2010, 23:31) đã viết:Cái giỏ này đẹp quá yishun . Chị kết chiếc giỏ này đã lâu mà chưa có dịp làm . Em móc đẹp lắm .

Cảm ơn chị nha, nảy giờ mải lo coi phim, hổng hay có khách đến nhà nherang
Chị cũng móc 1 cái đi, chụi khó ngồi thì 1 ngày là xong à, drink
Lúc này em bị ghiền mấy kiểu bầu bầu vậy đó....

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 10 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next