Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 10 trang]

76Vui Re: Nha moi cua yishun 27/11/2010, 08:36

duyvanlucky

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hihi hôm qua cám ơn chị yishun nhìu về 2 cái chart hoa nhé, khi nào làm xong sẽ khoe với chị liền. Em vô nhà chị coi thấy cái nào cũng thích hết, chị yishun khéo tay quá đi mất ^^. Chị có thể cho em xin chart của cái giỏ màu hồng được không a;? em cũng đang muốn làm tặng bạn 1 cái Razz Cám ơn chị yishun lần nữa ngen happy2

77Vui Re: Nha moi cua yishun 27/11/2010, 19:31

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
duyvanlucky đã viết:hihi hôm qua cám ơn chị yishun nhìu về 2 cái chart hoa nhé, khi nào làm xong sẽ khoe với chị liền. Em vô nhà chị coi thấy cái nào cũng thích hết, chị yishun khéo tay quá đi mất ^^. Chị có thể cho em xin chart của cái giỏ màu hồng được không a;? em cũng đang muốn làm tặng bạn 1 cái Razz Cám ơn chị yishun lần nữa ngen happy2

Được khen thích quá đi, cái giỏ đó chị lấy ở trang web khác, chart nè :
https://2img.net/h/i197.photobucket.com/albums/aa83/PeMiuNgoan/Crochet/027-1.jpg
Khi làm giỏ này chị chị móc thêm 1 hàng hoa cho giỏ lớn hơn chút, dùng cây móc số 3.
Chúc e sớm làm xong sản phẩm nha. Laughing

78Vui Re: Nha moi cua yishun 29/11/2010, 14:21

thuynhung

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Yishun móc nhiều kiểu áo đẹp thế. M mới học móc muốn móc 1 cái khăn mà không biết móc kiểu nào cho đẹp.Yishun có mẫu nào không giới thiệu cho Nh với

79Vui Re: Nha moi cua yishun 29/11/2010, 14:39

Kim Cuc

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào chị Yishun. Mừng chị xây nhà mới nè. Lần đầu em ghé thăm nhà chị, em thích lắm. mấy mẫu áo đẹp ghê. em mới học móc và đan àh. em đang đan cái khăn choàng dành cho nam đó, chưa xong nên em chưa "trình làng" được. hihi.
ah. em định móc cái khăn choàng cho bạn em, dành để mặc đầm đó chị. đang tìm mẫu thì tình cờ vào nhà mới của chị nè. hihi.
Em tìm tiếp đây.
Chúc chị vui, khỏe.

80Vui Re: Nha moi cua yishun 29/11/2010, 18:02

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuynhung đã viết:Yishun móc nhiều kiểu áo đẹp thế. M mới học móc muốn móc 1 cái khăn mà không biết móc kiểu nào cho đẹp.Yishun có mẫu nào không giới thiệu cho Nh với

Chào thuynhung, cảm ơn bạn đã khen Smile
Mình thấy trong diễn đàn này có rất nhiều mẫu khăn đẹp, nếu bạn mới học móc , mình thấy mẫu khăn M032 cũng đơn giản, dễ móc mà đẹp nữa. Bạn thử xem thích không ?
Cố lên nha dan2

81Vui Re: Nha moi cua yishun 29/11/2010, 18:10

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Kim Cuc đã viết:Chào chị Yishun. Mừng chị xây nhà mới nè. Lần đầu em ghé thăm nhà chị, em thích lắm. mấy mẫu áo đẹp ghê. em mới học móc và đan àh. em đang đan cái khăn choàng dành cho nam đó, chưa xong nên em chưa "trình làng" được. hihi.
ah. em định móc cái khăn choàng cho bạn em, dành để mặc đầm đó chị. đang tìm mẫu thì tình cờ vào nhà mới của chị nè. hihi.
Em tìm tiếp đây.
Chúc chị vui, khỏe.

Chào Kim Cuc ..
Cảm ơn em vào thăm nhà chị, sản phẩm chị làm toàn là móc không hà, chị cũng thích đan lắm, cũng đang bon chen tập đan Razz . Chị thấy diễn đàn mình có nhiều mẫu khăn đẹp lắm, em cứ từ từ chọn nhe.
Chúc em mau có sản phẩm nha.

82Vui Re: Nha moi cua yishun 30/11/2010, 09:02

duyvanlucky

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
yishun đã viết:

Được khen thích quá đi, cái giỏ đó chị lấy ở trang web khác, chart nè :
https://2img.net/h/i197.photobucket.com/albums/aa83/PeMiuNgoan/Crochet/027-1.jpg
Khi làm giỏ này chị chị móc thêm 1 hàng hoa cho giỏ lớn hơn chút, dùng cây móc số 3.
Chúc e sớm làm xong sản phẩm nha. Laughing
Em cám ơn chị yishun nhìu nhìu ngen happy2 happy2

83Vui Re: Nha moi cua yishun 30/11/2010, 11:55

thuynhung

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cảm ơn Yishun tư vấn nha.M032 đẹp nhưng xìtin quá. Mình định móc tặng mẹ mà.Hii.Mình thấy M032 đẹp bạn nhỉ,hình như móc theo chiều dọc phải không yishun.ko biết sao mình thử rồi nhưng nhìn hổng giống. Razz

84Vui Re: Nha moi cua yishun 30/11/2010, 14:52

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuynhung đã viết:Cảm ơn Yishun tư vấn nha.M032 đẹp nhưng xìtin quá. Mình định móc tặng mẹ mà.Hii.Mình thấy M032 đẹp bạn nhỉ,hình như móc theo chiều dọc phải không yishun.ko biết sao mình thử rồi nhưng nhìn hổng giống. Razz

Móc cho mẹ mà yishun tưởng thuynhung móc cho bạn chứ Laughing
Đúng rồi khăn này làm theo chiều dọc, làm xong phải móc viền nữa.
Hay là móc mẫu M004 đi, mẫu đó cũng được đó, dùng cây móc số 2. Mad

85Vui Re: Nha moi cua yishun 4/12/2010, 07:25

ngoc09ds01c

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chi yishun oi. chi da moc kieu ao nay chua? em moc vong co la 180 mui binh ma rong qua gio em moc khoang 170 mui duoc ko chi?
http://hoitheuthua.net/diendan/showthread.php?58-Ph%E1%BB%A5c-trang-n%E1%BB%AF-%28Kh%C3%B4ng-spam-trong-topic-n%C3%A0y%29/page2
cai ao mau cam qua dua ay. Chi giup em nha. em cam on chi nhieu

86Vui Re: Nha moi cua yishun 4/12/2010, 13:59

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngoc09ds01c mến, yishun móc áo này rồi,ximuoi hướng dẫn làm, áo mình làm màu tím,bạn chưa xem hả ?
Đúng là lúc đầu móc 180 bính thấy rộng thiệt nhưng móc dần xuống đến phần nách áo mới biết vừa hay không bạn ơi.
Nếu móc 170 bính, chắc là không được rồi. Mình móc bằng chỉ cotton Vietnam, cây móc số 2. Bạn dùng cây số 1 thử xem sao.
Chúc thành công nha. Wink

87Vui Re: Nha moi cua yishun 4/12/2010, 14:16

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sẵn đây mình khoe luôn cái này, làm theo mẫu của diễn đàn
Nha moi cua yishun - Page 4 Picture093p

88Vui Re: Nha moi cua yishun 4/12/2010, 17:47

ngoc09ds01c

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
da em cam on chi a. chi moc ao do rat dep. em thich lam. co gi em ko biet em hoi chi nhe
em moc toi phan nach roi ma em chang biet ket lam sao ca chi a

89Vui Re: Nha moi cua yishun 4/12/2010, 18:59

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
yishun đã viết:khoe với mọi người cái áo yishun vừa hoàn thành lúc chiều, mong nhận được góp y của mọi người

Nha moi cua yishun - Page 4 Picture090c
cái áo này chị móc theo kiểu kết hoa phải không? chị cho em xin chart với, từ cái hôm móc áo tới h tự dưng thèm khát móc áo mà mấy cái áo trên dien đàn thì khó quá ah Razz

90Vui Re: Nha moi cua yishun 4/12/2010, 19:58

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngoc09ds01c đã viết:da em cam on chi a. chi moc ao do rat dep. em thich lam. co gi em ko biet em hoi chi nhe
em moc toi phan nach roi ma em chang biet ket lam sao ca chi a

Móc tới nách rồi em là em được 10 hoa đúng không?
Theo cách của ximuoi hướng dẫn thì em dùng mũi dời để nối đầu hoa thứ 2 vào đầu hoa thứ 5, hoa thứ 7 vào hoa thứ 10. Rồi em móc bình thương xuống thân áo theo chart, cứ làm từ từ đi nhe... dan2

91Vui Re: Nha moi cua yishun 4/12/2010, 20:08

ngoc09ds01c

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
da chi oi. em cam on chi nhieu nhen. chung nao em moc dc ao em se cho chi xem.em hoc nghe dc 2 nam roi ma tay nghe con yeu lam. buon ghe. em ganh ti voi chi lam ak nha Laughing

92Vui Re: Nha moi cua yishun 4/12/2010, 20:23

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
pmv1012 đã viết:
cái áo này chị móc theo kiểu kết hoa phải không? chị cho em xin chart với, từ cái hôm móc áo tới h tự dưng thèm khát móc áo mà mấy cái áo trên dien đàn thì khó quá ah Razz

Đúng rồi , áo kết hoa đó. Chị chỉ có chart của hoa thôi à, không có sơ đồ ghép. Em vừa móc, vừa nhìn áo, vừa ghép đỡ nhe.
Chị ghép từ lai áo lên,mỗi hàng vậy là 10 hoa,nếu chật thì em thêm 1 hoa nữa vừa làm vừa đo thử cho chắc ăn nherang . Làm đi khi nào tới nách chị chỉ tiếp cho nha. Cố lên.. dan2
Nha moi cua yishun - Page 4 Picture094ie

93Vui Re: Nha moi cua yishun 4/12/2010, 20:27

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngoc09ds01c đã viết:da chi oi. em cam on chi nhieu nhen. chung nao em moc dc ao em se cho chi xem.em hoc nghe dc 2 nam roi ma tay nghe con yeu lam. buon ghe. em ganh ti voi chi lam ak nha Laughing

ừ, ganh tị nhiều nhiều để có sản phẩm nhiều nhiều đúng không, cố lên nhe em.... dan2

94Vui Re: Nha moi cua yishun 5/12/2010, 18:16

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
dạ, em cám ơn chị nhen happy2

95Vui Re: Nha moi cua yishun 7/12/2010, 07:59

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chào yishun.cho mình hỏi mẫu quả dưá nhé,mình nhịn không nỗi nên mua chỉ coton về móc rồi..như hướng dẫn của ximuoi.thì mình làm tới hàng 17thì nối vào.hoa thứ 2 voí10..5 vói 7...nhưng có chỗ chị bí là..ỏ chart thì làm tới hàng 20 mới nối... cái nào đúng ????nối như thế nào ???và thân trước ,thân sau móc luôn hay làm rời vậy??? mong tin em

96Vui Re: Nha moi cua yishun 7/12/2010, 08:05

ngoc09ds01c

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chi yishu oi. moc toi vong tay la bao nhieu vong ha chi 17 hay 18 vong chi?

97Vui Re: Nha moi cua yishun 7/12/2010, 11:31

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nam&sayuri&sarina đã viết:chào yishun.cho mình hỏi mẫu quả dưá nhé,mình nhịn không nỗi nên mua chỉ coton về móc rồi..như hướng dẫn của ximuoi.thì mình làm tới hàng 17thì nối vào.hoa thứ 2 voí10..5 vói 7...nhưng có chỗ chị bí là..ỏ chart thì làm tới hàng 20 mới nối... cái nào đúng ????nối như thế nào ???và thân trước ,thân sau móc luôn hay làm rời vậy??? mong tin em

Chị xấu quá nha, làm áo này không rủ em làm chung, áo màu tím em cho nó lên đường rồi. Mad
Móc tới hàng thứ 17 khi thấy 10 quả dứa rồi thì chị nên lấy dây cột tạm điểm 2 vào 5, 7 vào 10 Rồi móc bình thường xuống thân áo, MÓc xong 1 vòng thì chị tháo sợi dây tạm thời lúc nãy ra.
Vì lúc em làm theo xí muội móc tới hàng 17 rồi nối lại thì bị chật nách nên phải cắt chỉ chỗ nách.
Thân áo là móc liền nha chị ( hình ống ).
không hiểu thì nói với em nha.

98Vui Re: Nha moi cua yishun 7/12/2010, 15:59

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
xin lỗi nha .mình quên mất gọi yishun rồi.đang lên cơn móc nên không nhớ gì cả hihi.nếu yisun nói móc tới hàng 17 bị chật ,thì chị móc theo chart vậy,tới h20 luôn.à cho mình hỏi nếu móc đến thân thì phần tay áo còn dở dang ,khi xong thân áo thì mình làm tiếp phần tay đúng không ?yishun đã bắt đầu làm chưa.

99Vui Re: Nha moi cua yishun 7/12/2010, 16:52

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nam&sayuri&sarina đã viết:xin lỗi nha .mình quên mất gọi yishun rồi.đang lên cơn móc nên không nhớ gì cả hihi.nếu yisun nói móc tới hàng 17 bị chật ,thì chị móc theo chart vậy,tới h20 luôn.à cho mình hỏi nếu móc đến thân thì phần tay áo còn dở dang ,khi xong thân áo thì mình làm tiếp phần tay đúng không ?yishun đã bắt đầu làm chưa.

Đúng rồi chị. Làm xong thân áo rồi viền luôn, cắt chỉ. Nối chỉ vào tay áo móc tiếp đến độ dài cần thiết rồi làm viền.
Em chưa làm nữa, chắc tối nay cũng bon chen làm thôi.
À, chị làm đến phần ngực nhớ mặc thử áo xem có vừa không nha. dan2

100Vui Re: Nha moi cua yishun 7/12/2010, 20:03

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
yishun ơi..mình làm thử tới h20 luôn rồi được lắm .vưà nách nưã.tính tới tính lui bay giờ đã tiềm được cánh nối cho đẹp rồi.ngay hai bên nách mình được mỗi bên thêm 1 quả dưá mừng quá ,,cám ơn yishun nha.không biết có giống yishun làm không?

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 10 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next